Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ ผมว่า ปรับไปสุดที่ว่าเนี่ย คือ OC หรอครับผม
    อาจจะเป็นที่บอร์ดหรือ VGA รับไม่ไหวครับผม ไม่น่าจะเกี่ยวกับ PSU นะครับผม
    เพราะ เซ็ทนี้ เท่าที่อง ก็สบายๆได้ครับ
    ThermalTake TR2 ถอดไม่ได้ครับ ตัวอื่นๆยังไม่เคยใช้เลยครับผม ขออภัยครับผม
    แต่ถ้าเอาตัวราคา 3590 ถอดได้ 1200w เทพไปเลย ก็ ThermalTake ของJEDI ครับผม ไม่รุ้หมดไปยัง

ลืมบอกตอนปรับไปขวาสุด คือ ยังไม่ocนะครับ พอปรับไปขวาสุด เครื่อง restartไปเลย 1วิแล้วก็ดับ เป็น 3รอบ แล้วก้พอ ปรับไปเป็นแบบเดิม แล้วก็เข้าได้ ไฟไม่พอรึเปล่า

แล้วตัวที่ 3590 ThermalTake รุ่นไหนอ่า ผมไม่เจอในเปว jedi เลย อยากรู้ว่ามันกินไฟกี่วัตต์ สเปคผม

i5-2500k
    P8P67
    ASUS 560DC ll TOP
    ram 2*2
    hdd500gb
    tx3
    พัดลม กากๆ 4 ตัว
    v3

Comment

• ดันยามเช้า *๘*

Comment

• ขอถามหน่อยนะครับที่มีจัดชุดของ A6 อ่ะครับอยากจะถามว่าแล้วถ้าเป็นA8จะต่างกันไหมครับเรื่องการประมาณผลแบบเปิดหลายๆหน้าจอพอดีx4 955 มันเริ่มอืดๆๆครับ

Comment

• ดันๆๆๆ

Comment

• ที่ผมถามเรื่องการ์ดQuadro ถ้าเป็นIntel Xeon คุณช่วยจัดสเปคมาหน่อยได้มัยคับ ราคา70-100k
            1.ขอลายละเอียดสเปคด้วยคับ ราคา?

Comment

• ดันๆ ไม่ค่อยว่างเลยครับทุกท่านคงสบายดีนะครับ

Comment

• หวัดดีคับ มีเรื่องอยากปรึกษานิดนึงอ่ะคับ 2 เรื่อง

1.พอดีกำลังจะประกอบคอมใหม่เพื่อไว้เล่น FIFA ONLINE2 (("เปิด 2 จอ")) โดย vmware

ไม่เอาการ์ดจอนะคับ พอดีว่าจะเอา 5670 ของคอมอีกเครื่องมาใช้ไปก่อน

ว่าเสป็คนี้จะพอไหมอ่ะคับ "สำหรับการเปิด 2 จอ"

PHENOM II X4 965 BLACK EDITION 3.4 GHz 4290
                ASRock 880GMH/U3S3----------------------2,370.-
                Kingston 2x2GB 1600------------------------1,190.-
                WD Caviar Blue 500GB WD5000AAKX-------1,280.-
                Lite-On iHAS124 24X---------------------------560.-
                Nox Urano II 530W---------------------------1,450.-
                ThermalTake V3------------------------------1,100.-

หรือว่า ควรจะเก็บเงินอีกนิดแล้วใส่เป็น PHENOM II X6 ไปเลยดี หรือว่าไม่จำเป็นอะครับ

2. แล้วการใช้โปรแกรม Vmware นี่่จะมีผลข้างเคียงอะไรกับคอมมากไหมคับ

กำลังคิดอยู่ว่าจะซื้อเครื่องเดียวดีๆ หรือว่า ซื้อแบบธรรมดา 2 เครื่องดี เพราะถ้า Vmware ไม่มีผลข้างเคียงอะไรกับคอมมากนัก ก็คิดว่าอยากซื้อเป็นเครื่องเดียวไปเลยดีกว่า

ปล.เปิดประมาณวันละ 15 - 18 ช ม นะคับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าครับ
                Last edited by Unicorns; 18 Oct 2011, 17:49:56.

Comment

• First touch APU
                  ASROCK E350M1-USB3 3750
                  WESTERN DIGITAL 500GB BLUE 1300
                  KINGSTON 2/1333 DDR3 500
                  DVD-RW LG 22X SATA2 GH22NS 600
                  GviewCola 1150(เคสเล็กๆน่ารัก) หรือ PowerMonster550w 400+Caseบ้านๆ 400 = 800
                  รวม 7300 //// 6950

สนใจสเปคคอมพ์สำหรับโหลดบิทและเล่นไฟล์ Hi Def ครับ
                  อยากทราบว่า จะต้องเพิ่มจุดส่วนไหน ถ้าอยากให้ประสิทธิภาพในการแปลงไฟล์ดีขึ้นกว่าเดิมครับ
                  รบกวนแนะนำและให้ราคาอย่างคร่าวๆ ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

• แวะมาดันครับ

Comment

• ที่คุณชนะบอกว่า

ถ้าตอน ปกติน่าจะได้ครับ
                      แต่ถ้าFULL เครื่องที่แรงกว่าน่าจะดับครับผม

FULL นี้คืออะไร FULL หรอครับ

Comment

• Originally posted by Mercuriuz View Post
                        ที่คุณชนะบอกว่า

แต่ถ้าFULL เครื่องที่แรงกว่าน่าจะดับครับผม

คือทำงานเต็มกำลังครับ ถ้าเป็นเครื่องที่แรงกว่าvgaสูงกว่าไรงี้ก็กินไฟมากกว่า ก็อาจจะไม่พอ

Comment

• มีเรื่องมาสอบถามอีกแล้วคับ.

ทำไมชุดนี้มันต่อจอ LED แล้วมีปัญหา เรื่องเมนูจอ?
                          celeron (R) 420@1.60GHz
                          ram 512 MB
                          Mainboard ecs p4m890t-m (V2.0)
                          ลิ้งค์คับ http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...gment-Download ..........................................................................................
                          คือผมซื้อจอ led ss xl2370 23" มาใหม่. ต่อใช้งานเคส2เครื่องต่อจอใช้งานทีละเครื่อง. ภาพขึ้นปกติ แต่บอร์ด775 ตัวปรับเมนูที่ มอนิเตอร์ มันปรับไม่ได้คับ.กดแล้วไม่ตอบสนองเลย.
                          ลองเอาจอไปเสียบกับคอมเครื่องอื่นหลายเครื่องแล้ว. เมนูกลับใช้งานได้ปกติ.(สรุปว่าจอไม่มีปัญหา)

หาสาเหตุไม่เจอ.มึนแล้วคับ. เลยสงสัยว่าทำไมบอร์ดนี้จึงต่อแล้วปรับเมนูที่จอไม่ได้.ตอนนี้ไม่กล้าต่อจอกับเครื่องนี้แล้ว กลัวบอร์ดทำจอพัง.

หรือมันเป็นที่สาเหตุอื่น ตัวนี้ใช้จอออนบอร์ด ถ้าจะซื้่อการ์ดจอมาใส่ ก้กลัวเป็นเหมือนเดิมอีก อาการมันแปลกๆ ใครเคยเจอปัญหาแบบผมบ้างไหมคับ. T_T

Comment

• Originally posted by Kinza7 View Post
                            มีปัญหามาถามอีกแล้น คือผม เคยใช้ ตัวของ SRS sandbox ในการเร่งเสียง + กับ Realtek (สมัยXP เสียงกระหื่มมากครับO-O) คือหลังจากเปลี่ยนมา ใช้ 7 ผม ก็ลง ตามปรกติเลยนะงับ แต่ว่ามันให้เลือกใช้ แค่ทีละ Driver เองหรอครับ

ผมใช้ SRS sandbox แล้วอยากให้มันทำงานร่วมกับ Equlizer ของ Realtek หน่ะครับ ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีทำใหมครับ ?

คือเครื่องเก่า XP มันทำงาน ร่วมกันได้แต่พอเปลี่ยนมามันก็ทำไมได้แล้วอะครับ
                            ผมไม่เคยใช้ ซาวด์การ์ดเลยครับผม(ไม่ถนัดด้านเสียงจริงๆ) ขออภัยนะครับผม ตอบไม่ได้เลย ขออภัยจริงๆนะครับ

Originally posted by win22222 View Post
                            ห้างใหม่ครับๆ พิมพ์ผิด
                            ฮา ครับผม

Originally posted by kammoonit View Post
                            ไม่มีแล้วน้ำใจครับ แต่ แล้งเงินทอง เพิ่งบริจาคไปแค่ 200 ฮ่าๆ จนๆ
                            อยากช่วยมากกว่านี้แต่กำลังทรัพย์ไม่พอ กลางเดือนด้วย
                            Originally posted by win22222 View Post
                            ผมยริจารไป100บาท มีติดตัว103บาท ฮ่าๆ
                            แต่กำลังกลับไปกินข้าวบ้านพอดี
                            แต่ละคนใจบุญกันมากๆครับผม ซึ้งจริงๆ
                            ผมยังไม่มีโอกาศออกจากห้องนอนเลย ทำงานไม่รุ้เดือนรุ้ตะวันแล้ว แฮะๆ

Originally posted by Kinza7 View Post
                            ดันยามเช้า *๘*
                            ขอบคุณคร้าบ

Originally posted by Pot43 View Post
                            เอ ผมว่า ปรับไปสุดที่ว่าเนี่ย คือ OC หรอครับผม
                            อาจจะเป็นที่บอร์ดหรือ VGA รับไม่ไหวครับผม ไม่น่าจะเกี่ยวกับ PSU นะครับผม
                            เพราะ เซ็ทนี้ เท่าที่อง ก็สบายๆได้ครับ
                            ThermalTake TR2 ถอดไม่ได้ครับ ตัวอื่นๆยังไม่เคยใช้เลยครับผม ขออภัยครับผม
                            แต่ถ้าเอาตัวราคา 3590 ถอดได้ 1200w เทพไปเลย ก็ ThermalTake ของJEDI ครับผม ไม่รุ้หมดไปยัง

ลืมบอกตอนปรับไปขวาสุด คือ ยังไม่ocนะครับ พอปรับไปขวาสุด เครื่อง restartไปเลย 1วิแล้วก็ดับ เป็น 3รอบ แล้วก้พอ ปรับไปเป็นแบบเดิม แล้วก็เข้าได้ ไฟไม่พอรึเปล่า

แล้วตัวที่ 3590 ThermalTake รุ่นไหนอ่า ผมไม่เจอในเปว jedi เลย อยากรู้ว่ามันกินไฟกี่วัตต์ สเปคผม

i5-2500k
                            P8P67
                            ASUS 560DC ll TOP
                            ram 2*2
                            hdd500gb
                            tx3
                            พัดลม กากๆ 4 ตัว
                            v3
                            เสป็คเครื่องท่าน ตอนFullLoad ประมาณ 400w ได้ครับผม ถือว่า 600w ขึ้น ก็พอเพียงแล้วครับผม
                            ส่วน PSU 1200w ก็ไม่ได้กินไฟเพิ่มขึ้นอะไรครับผม กินเท่าเดิม เพราะ ตัวPSU มันจ่ายไฟเฉยๆ ไม่ได้ทำให้กินไฟเยอะขึ้นครับผม

Originally posted by ZheZha View Post
                            ขอถามหน่อยนะครับที่มีจัดชุดของ A6 อ่ะครับอยากจะถามว่าแล้วถ้าเป็นA8จะต่างกันไหมครับเรื่องการประมาณผลแบบเปิดหลายๆหน้าจอพอดีx4 955 มันเริ่มอืดๆๆครับ
                            A8 แรงสู้ X4 955 ไม่ได้นะครับผม
                            ถ้าจะเอา ผมว่า ลองเช็คพวก MB Virus ดูครับผม อาจจะช่วยได้

Originally posted by Gumblar View Post
                            ดันๆๆๆ
                            ขอบคุณครับ

Originally posted by wuttinan22 View Post
                            ที่ผมถามเรื่องการ์ดQuadro ถ้าเป็นIntel Xeon คุณช่วยจัดสเปคมาหน่อยได้มัยคับ ราคา70-100k
                            1.ขอลายละเอียดสเปคด้วยคับ ราคา?
                            ครับผม เรื่องXeon นี่ต้องขออภัยที่ผมไมรุ้ความแรงและไม่เคยลอง ต้องขออภัยนะครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                            ดันๆ ไม่ค่อยว่างเลยครับทุกท่านคงสบายดีนะครับ
                            ขอบคุณครับผมที่ช่วยตลอดเลย ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะครับ

Originally posted by Unicorns View Post
                            หวัดดีคับ มีเรื่องอยากปรึกษานิดนึงอ่ะคับ 2 เรื่อง

1.พอดีกำลังจะประกอบคอมใหม่เพื่อไว้เล่น FIFA ONLINE2 (("เปิด 2 จอ")) โดย vmware

ไม่เอาการ์ดจอนะคับ พอดีว่าจะเอา 5670 ของคอมอีกเครื่องมาใช้ไปก่อน

ว่าเสป็คนี้จะพอไหมอ่ะคับ "สำหรับการเปิด 2 จอ"

PHENOM II X4 965 BLACK EDITION 3.4 GHz 4290
                            ASRock 880GMH/U3S3----------------------2,370.-
                            Kingston 2x2GB 1600------------------------1,190.-
                            WD Caviar Blue 500GB WD5000AAKX-------1,280.-
                            Lite-On iHAS124 24X---------------------------560.-
                            Nox Urano II 530W---------------------------1,450.-
                            ThermalTake V3------------------------------1,100.-

หรือว่า ควรจะเก็บเงินอีกนิดแล้วใส่เป็น PHENOM II X6 ไปเลยดี หรือว่าไม่จำเป็นอะครับ

2. แล้วการใช้โปรแกรม Vmware นี่่จะมีผลข้างเคียงอะไรกับคอมมากไหมคับ

กำลังคิดอยู่ว่าจะซื้อเครื่องเดียวดีๆ หรือว่า ซื้อแบบธรรมดา 2 เครื่องดี เพราะถ้า Vmware ไม่มีผลข้างเคียงอะไรกับคอมมากนัก ก็คิดว่าอยากซื้อเป็นเครื่องเดียวไปเลยดีกว่า

ปล.เปิดประมาณวันละ 15 - 18 ช ม นะคับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าครับ
                            แนะนำ เอาแค่ x4 840 ก็พอครับ แต่ถ้าจะเอา 965 BE จัด 1055 มาOC เลยก็ได้ครับถ้าจะทำ แต่ถ้าไม่ได้OC ก็เอาตัวนั้นก็ได้ครับผมแจ่มแล้ว
                            ถ้าจะเล่นVMWare อาจเอาแรมเป็น 8GB ก็ได้ครับผม นอกนั้นอยู่ตัวแล้ว

ส่วนโปรแกรม VMWare ไม่มีผลข้างเคียงกับคอมแน่นอนครับผม มันเป็น แค่ซอฟแวร์ที่ไปกั๊กระบบมาใช้งานเฉยๆครับผมเปิดทั้งวันสบายๆเลยครับผม

Originally posted by nsa059 View Post
                            First touch APU
                            ASROCK E350M1-USB3 3750
                            WESTERN DIGITAL 500GB BLUE 1300
                            KINGSTON 2/1333 DDR3 500
                            DVD-RW LG 22X SATA2 GH22NS 600
                            GviewCola 1150(เคสเล็กๆน่ารัก) หรือ PowerMonster550w 400+Caseบ้านๆ 400 = 800
                            รวม 7300 //// 6950

สนใจสเปคคอมพ์สำหรับโหลดบิทและเล่นไฟล์ Hi Def ครับ
                            อยากทราบว่า จะต้องเพิ่มจุดส่วนไหน ถ้าอยากให้ประสิทธิภาพในการแปลงไฟล์ดีขึ้นกว่าเดิมครับ
                            รบกวนแนะนำและให้ราคาอย่างคร่าวๆ ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
                            ถ้าอยากให้แปลงไฟล์ดีขึ้น แนะนำ เปลี่ยน CPU+MB เป็น ตัวนี้แทนครับผม
                            AMD A6-3500 2.1 (HD6530D) 3CORE (FM1) 3150+Asrock A75M-HVS 2200
                            หรือ
                            AMD A4-3300 2.5 (HD6410D) 2CORE (FM1) 2150 +Asrock A75M-HVS 2200
                            ตามนี้ครับผม แรงขึ้นเยอะเลยครับผม

Originally posted by slipknot66 View Post
                            แวะมาดันครับ
                            ขอบคุณครับผม

Originally posted by Mercuriuz View Post
                            ที่คุณชนะบอกว่า

ตามที่คุณวินบอกเลยครับผม

คือทำงานเต็มกำลังครับ ถ้าเป็นเครื่องที่แรงกว่าvgaสูงกว่าไรงี้ก็กินไฟมากกว่า ก็อาจจะไม่พอ
                            ขอบคุณที่ช่วยตอบครับผม

Comment

• Originally posted by ninedon View Post
                              มีเรื่องมาสอบถามอีกแล้วคับ.

ทำไมชุดนี้มันต่อจอ LED แล้วมีปัญหา เรื่องเมนูจอ?
                              celeron (R) 420@1.60GHz
                              ram 512 MB
                              Mainboard ecs p4m890t-m (V2.0)
                              ลิ้งค์คับ http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...gment-Download ..........................................................................................
                              คือผมซื้อจอ led ss xl2370 23" มาใหม่. ต่อใช้งานเคส2เครื่องต่อจอใช้งานทีละเครื่อง. ภาพขึ้นปกติ แต่บอร์ด775 ตัวปรับเมนูที่ มอนิเตอร์ มันปรับไม่ได้คับ.กดแล้วไม่ตอบสนองเลย.
                              ลองเอาจอไปเสียบกับคอมเครื่องอื่นหลายเครื่องแล้ว. เมนูกลับใช้งานได้ปกติ.(สรุปว่าจอไม่มีปัญหา)

หาสาเหตุไม่เจอ.มึนแล้วคับ. เลยสงสัยว่าทำไมบอร์ดนี้จึงต่อแล้วปรับเมนูที่จอไม่ได้.ตอนนี้ไม่กล้าต่อจอกับเครื่องนี้แล้ว กลัวบอร์ดทำจอพัง.

หรือมันเป็นที่สาเหตุอื่น ตัวนี้ใช้จอออนบอร์ด ถ้าจะซื้่อการ์ดจอมาใส่ ก้กลัวเป็นเหมือนเดิมอีก อาการมันแปลกๆ ใครเคยเจอปัญหาแบบผมบ้างไหมคับ. T_T
                              สาเหตุนี้ ดูแล้วมึนๆ ครับผม
                              ถ้าว่าสาเหตุมา น่าจะตามที่ท่านสันนิฐานไว้ครับผม
                              ขออภัยที่ ทำเพิ่มตอบเพิ่มมากกว่านี้ไม่ได้ เพราะไม่มีจุดเทสเลยครับผม ขออภัยครับผม

Comment

• http://computeandmore.com/product_type.php?id_type=1
                                http://www.thairath.co.th/content/tech/209401
                                http://www.techpowerup.com/153454/WD...-Thailand.html

จับตาดูราคาฮาร์ดดิสก์ WD ให้ดีครับ

เพราะ 60% ของฮาร์ดดิสก์ WD ทั่วโลกผลิตจากที่นิคมบางปะอินกับนวนคร

ท่านทั้งหลายคงจะทราบกันแล้วว่าสองที่นี้มีสภาพเป็นอย่างไร

รีบซื้อฮาร์ดดิสก์ด่วนเลยครับ ก่อนจะขึ้นราคา

ใช้ใช้อยู่ก็ขออย่าให้มี Bad ตอนนี้ มิฉะนั้นจะต้องหน้ามุ่ยอยู่หลายเดือนเพราะหาของเคลมไม่ได้

Comment

Working...
                                X