Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันทีมาก ฮ่าๆ ^_^

Comment

Comment

• รบกวน ช่วยจัด spec ไม่รวมจอ งบ 25 +/- 5 k หน่อยครับ

สิ่งที่ต้องการ

1. ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ทั่วไป เล่นเกมส์ออนไลน์ ออฟไลน์นิดหน่อย(ไม่เน้น การ์ดจอ เล่นเกมส์แค่ FIFA DOTA HON Rag) แต่งรูป process รูป นิดหน่อย
        2. ใช้งาน Browser หนัก เปิด 50-100 tab ***
        3. เปิดนานประมาน 1 อาทิตย์ปิดคอมทีนึง (ประหยัดไฟก็จะดี)

สาเหตุที่จะจัดใหม่ คือ คอมตอนนี้ผมเปิด ได้ประมาน 40-50 Tab แล้วมันจะค้างๆ spec ตัวเก่าผม เป็น apu a6-3500 ddr3 4GB

สิ่งที่ต้องการหลักๆเลย คือ เปิดหลายๆ TAB แล้วไม่กระตุก เพราะ จำเป็นต้องใช้ทำงาน ส่วนอันอื่น เรื่องประหยัดไฟ เล่นเกมส์ เป็นเรื่องรอง

ไม่ซีเรียส เรื่องค่าย AMD INTEL ASROCK GIGABYTE WINFAST ASUS ได้หมด ขอแค่ความคุ้มค่า

ส่วนจอ ผมอยากได้ จอสำหรับแต่งรูป กำลังฝึกอยู่อะครับ อยากได้เป็น 27 นิ้ว งบประมาน 10-20K

รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by juisanit View Post
          รบกวน ช่วยจัด spec ไม่รวมจอ งบ 25 +/- 5 k หน่อยครับ

สิ่งที่ต้องการ

1. ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ทั่วไป เล่นเกมส์ออนไลน์ ออฟไลน์นิดหน่อย(ไม่เน้น การ์ดจอ เล่นเกมส์แค่ FIFA DOTA HON Rag) แต่งรูป process รูป นิดหน่อย
          2. ใช้งาน Browser หนัก เปิด 50-100 tab ***
          3. เปิดนานประมาน 1 อาทิตย์ปิดคอมทีนึง (ประหยัดไฟก็จะดี)

สาเหตุที่จะจัดใหม่ คือ คอมตอนนี้ผมเปิด ได้ประมาน 40-50 Tab แล้วมันจะค้างๆ spec ตัวเก่าผม เป็น apu a6-3500 ddr3 4GB

สิ่งที่ต้องการหลักๆเลย คือ เปิดหลายๆ TAB แล้วไม่กระตุก เพราะ จำเป็นต้องใช้ทำงาน ส่วนอันอื่น เรื่องประหยัดไฟ เล่นเกมส์ เป็นเรื่องรอง

ไม่ซีเรียส เรื่องค่าย AMD INTEL ASROCK GIGABYTE WINFAST ASUS ได้หมด ขอแค่ความคุ้มค่า

ส่วนจอ ผมอยากได้ จอสำหรับแต่งรูป กำลังฝึกอยู่อะครับ อยากได้เป็น 27 นิ้ว งบประมาน 10-20K

รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ
          Tab เยอะจริงๆจัด AMD น่าจะเหมาะ

AMD FX-8320 ---- 5 640
          GIGABYTE GA-970A-D3 ---- 2 670
          Hyper-X DDR3(1600)8GB.Kingston(C10) ---- 1 650
          Hyper-X DDR3(1600)8GB.Kingston(C10) ---- 1 650
          500GB.SATA-III HGST Hitachi ---- 1 900
          2GB DDR5 GTX660 Innovision ---- 7 300
          DVD RW SATA 24X SAMSUNG 224 ---- 550
          600W. RAIDMAX RX ---- 1 710
          zalman z11 ---- 1 950

==== 25 020

จอ (27นิ้วแพงเอาการเลยนะ)

LED 27'' SAMSUNG S27B550VS/XT ---- 10 100

All In Advice

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

• UP

Comment

• ช่วยดันครับ

Comment

Comment

• อยากให้ช่วยจัดสเปคคอมให้หน่อยครับ

เน้นเล่นเกมส์ทั้งวัน เข้าเว็ปทั้งคืน มีงบ 22k +เพิ่มได้อีกนิดหน่อย ราคาไม่รวมจอนะครับ

จะไปจัดพรุ่งนี้แล้ว ที่ตึกคอมพัทยา ช่วยแนะนำร้านด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by audkungza View Post
                              อยากให้ช่วยจัดสเปคคอมให้หน่อยครับ

เน้นเล่นเกมส์ทั้งวัน เข้าเว็ปทั้งคืน มีงบ 22k +เพิ่มได้อีกนิดหน่อย ราคาไม่รวมจอนะครับ

จะไปจัดพรุ่งนี้แล้ว ที่ตึกคอมพัทยา ช่วยแนะนำร้านด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ
                              ง่ายๆก็ JIB ADVICE เป็นต้น

CPU : i5 3470 = 5840
                              M/B : Asrock B75M-DGS = 1870
                              VGA : Inno GTX660 = 7300
                              RAM : Kingston Hyper-X 4GB/1600 = 920
                              HDD : WD Blue 500GB Sata3 = 1860
                              ODD : DVD LG 24x Sata = 550
                              PSU : Raidmax RX-600AF 600w = 1710
                              CASE : เลือกตามชอบ = 900
                              หรือลดCPUไปเพิ่มVGA
                              Core i3 - 3220 = 3500
                              Inno GTX660ti = 10,500
                              กะเล่นเกมส์สุดๆก็ตามนี้เลย
                              21000-22000

Comment

Comment

Working...
                                X