Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำได้ละครับ @3.2175 ปรับทั้งวันเลย กว่าจะได้ลำบากมาก (=.=)แต่บัสแรมผมยังไม่ได้กดอะครับยังอยู่ที่ @800 ไว้เหมือนเดิม ความร้อนอยุ่ที่ 51-58 อ่ะครับ..แต่รู้สึกว่าเสียงพัดลมจะดังขึ้น
    คือผมใช้บอร์ด P5KPL-SE อ่ะครับ ไบออสมันเลยมีให้ปรับน้อยมากและก็ไม่เหมือนชาวบ้านเค้าเพราะเก่าแล้ว ผมก็เลยต้องเดาๆมั่วๆเอา แต่ในที่สุดก็ทำได้ละครับ ฮ่าๆๆ (ภูมิใจจริงๆ)
    ถามครับ
    1.ทำไมต้องกดบัสแรมลงอ่ะครับ ?
    เดี๋ยวจะลองไปต่อสัก 3.6 ใช้ซิ้งเดิมๆนี่จะพอไหวมั้ยอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by Akira_Sora View Post
      บอร์GIGก็สนนะคับ แต่เจออยู่ตัวเดียว ยังกลัวๆกับ ไบออสของบอร์ดอ่ะคับ GIGABYTE GA-Z77X-D3H เห็นเพื่อนมีปีญหา หุหุ
      ซะงั้น มีปัญหายังไงหรอครับ อิอิ

Originally posted by sperrr View Post
      ทำได้ละครับ @3.2175 ปรับทั้งวันเลย กว่าจะได้ลำบากมาก (=.=)แต่บัสแรมผมยังไม่ได้กดอะครับยังอยู่ที่ @800 ไว้เหมือนเดิม ความร้อนอยุ่ที่ 51-58 อ่ะครับ..แต่รู้สึกว่าเสียงพัดลมจะดังขึ้น
      คือผมใช้บอร์ด P5KPL-SE อ่ะครับ ไบออสมันเลยมีให้ปรับน้อยมากและก็ไม่เหมือนชาวบ้านเค้าเพราะเก่าแล้ว ผมก็เลยต้องเดาๆมั่วๆเอา แต่ในที่สุดก็ทำได้ละครับ ฮ่าๆๆ (ภูมิใจจริงๆ)
      ถามครับ
      1.ทำไมต้องกดบัสแรมลงอ่ะครับ ?
      เดี๋ยวจะลองไปต่อสัก 3.6 ใช้ซิ้งเดิมๆนี่จะพอไหวมั้ยอ่ะครับ
      โอ้ยินดีด้วยครับผม ยังงี้เจ๋งเลยครับ ลากไปได้ไกลดีจริงๆ
      ส่วน ความร้อนถือว่าok เลยครับ
      ส่วนทำไมต้องกดบัสลง เพราะ ถ้าดันบัสCPUขึ้น บัสแรมมันจะพุ่งตามครับ เดี๋ยวเลยค่าที่ควรจะเป็นแล้วจะป่วยเอาครับผม

Comment

• ระวังแรมกรอบ

Comment

• ดันครับผม

ช่วงนี้ยังลดน้ำหนักอยู่รึเปล่าครับคุณรัน ผมลดไม่ลงเลย -*-

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
            ระวังแรมกรอบ
            ฮา ไม่หรอกครับผม

Originally posted by chowwoyzz View Post
            ดันครับผม

ช่วงนี้ยังลดน้ำหนักอยู่รึเปล่าครับคุณรัน ผมลดไม่ลงเลย -*-
            ลดไป10 กิโล
            พอตอนช่วงทำโปรเจค น้ำหนักขึ้นมา12โล ตอนนี้ ซีเรียสเลยครับ ฮาๆ = ='' กำลังจะหาวิธีลดแต่ก็ขี้เกียจทำแบบเดิม(ลดอาหารลงเยอะๆ ออกกำลังกาย)
            ต้องพยายามกลับมาฟิตให้ได้ ฮา

Comment

• ลดไป10 กิโล
              พอตอนช่วงทำโปรเจค น้ำหนักขึ้นมา12โล ตอนนี้ ซีเรียสเลยครับ ฮาๆ = ='' กำลังจะหาวิธีลดแต่ก็ขี้เกียจทำแบบเดิม(ลดอาหารลงเยอะๆ ออกกำลังกาย)
              ต้องพยายามกลับมาฟิตให้ได้ ฮา
              อย่าลืมส่งเสียงนั้นมาอีกนะพี่ อยากฟังอีก

Comment

• ร้อนจริงๆดันๆ

Comment

• ตอนนี้พึ่งตื่น เมื่อวานไม่ได้นอนจนถึงตี 4 กว่านั่งเฝ้านั่งปรับแทบเป็นแทบตาย

นั่งเทสเครื่อง เปิดเกมความร้อนขึ้นไปที่ 70-73 (จากcore temp 1.0 RC3) แต่ไม่มีปัญหาแลค+กระตุกหรืออาการที่แสดงว่าไม่เสถียรแต่อย่างใด

ผมเลยอยากจะทราบวิธีใช้ SpeedFan อ่ะครับ

--ผมปรับพัดลมไปที่ 60เปอร์เซน แต่มันก็ลดลงมาที่เดิมคือ 29เปอร์เซน อ่ะครับมันต้องไปปิดส่วนไหนใน ไบออส หรือ ที่ไหนบ้างครับ ?

ส่วนแรมจะกรอบรึไม่กรอบผมไม่กลัวครับ ผมชอบเผา
                  เอาไว้เดี๋ยวผมจะลองกด บัสแรม ดูทีหลัง ตอนนี้ไม่ไหว ล้า มาก

Comment

• ใช้โปรแกรมโลด วันนี้งูเข้าบ้านผม ไม่รู้จะทำไง แม่งวิ่งไปตรงคอมพิวเตอร์ เอาไม้ฝาด พลาดไปโดนคอมตัวเอง พึ่งเอาไปเคลม เปิดไม่ติดทั้งชุด cpu mb เอาเคลมให้หมด เฮ้อ พึ่งเคยเจออาการงี้

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                      ใช้โปรแกรมโลด วันนี้งูเข้าบ้านผม ไม่รู้จะทำไง แม่งวิ่งไปตรงคอมพิวเตอร์ เอาไม้ฝาด พลาดไปโดนคอมตัวเอง พึ่งเอาไปเคลม เปิดไม่ติดทั้งชุด cpu mb เอาเคลมให้หมด เฮ้อ พึ่งเคยเจออาการงี้
                      5555 แล้วตกลงมันงูอะไรละท่าน

Comment

อย่าลืมส่งเสียงนั้นมาอีกนะพี่ อยากฟังอีก
                        เสียงนั้น สาวน่ารักที่ไหนร้องก็ไม่รุ้ ไม่ใช่เสียงผมมมมม! ผมเป็นชายแท้ๆ จริงจริ้ง อิอิ

Originally posted by abeachboy View Post
                        ร้อนจริงๆดันๆ
                        ขอบคุณครับ

Originally posted by sperrr View Post
                        ตอนนี้พึ่งตื่น เมื่อวานไม่ได้นอนจนถึงตี 4 กว่านั่งเฝ้านั่งปรับแทบเป็นแทบตาย

นั่งเทสเครื่อง เปิดเกมความร้อนขึ้นไปที่ 70-73 (จากcore temp 1.0 RC3) แต่ไม่มีปัญหาแลค+กระตุกหรืออาการที่แสดงว่าไม่เสถียรแต่อย่างใด

ผมเลยอยากจะทราบวิธีใช้ SpeedFan อ่ะครับ

--ผมปรับพัดลมไปที่ 60เปอร์เซน แต่มันก็ลดลงมาที่เดิมคือ 29เปอร์เซน อ่ะครับมันต้องไปปิดส่วนไหนใน ไบออส หรือ ที่ไหนบ้างครับ ?

ส่วนแรมจะกรอบรึไม่กรอบผมไม่กลัวครับ ผมชอบเผา
                        เอาไว้เดี๋ยวผมจะลองกด บัสแรม ดูทีหลัง ตอนนี้ไม่ไหว ล้า มาก
                        สงสัยต้องไปปิดตัว ออโต้ ให้หมดครับผม ไม่แน่ใจว่าอยุ่ไหนเหมือนกันครับผม ขออภัย ความเร็วรอบ ปรับ 80-100 ไปเลยครับ

Originally posted by Darksis View Post
                        ใช้โปรแกรมโลด วันนี้งูเข้าบ้านผม ไม่รู้จะทำไง แม่งวิ่งไปตรงคอมพิวเตอร์ เอาไม้ฝาด พลาดไปโดนคอมตัวเอง พึ่งเอาไปเคลม เปิดไม่ติดทั้งชุด cpu mb เอาเคลมให้หมด เฮ้อ พึ่งเคยเจออาการงี้
                        สงสัยคอมจะเป็นหญิงนะครับ กลัวงูจนขวัญหนีดีฝ่อแล้ว โดนเจ้านายฟาดอีก งอลตุบป่องไปเลย

5555 แล้วตกลงมันงูอะไรละท่าน
                        สงสัยจะเป็นงูจง"อาย"มั้งครับ

Comment

• เหมือนคุ้นๆว่าต้องไปปิดไอตัว Q Fan อะไรสักอย่างใน ไบออส อ่ะครับ แต่จำไม่ได้

Comment

• ผมเปิดฝาเคสไว้ไง มันร้อนเลยเอาพัดลมเป่าแทน แม่งทะลึงวิ่งเข้าไปในเคส ผมเลยฟาดไม่ยั้ง คอมดับเลย

Comment

• up

Comment

• ถามครับ
                                hd 6970 นี่แรงพอๆกับ gtx 570 ใช้ปะครับ
                                ถ้างั้นแสดงว่า hd 7870 ก็แรงกว่า 6970 และ 570 ถูกต้องใช่มั้ยครับ ?

Comment

Working...
                                X