Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หวัดดี คับ มาช่วยดันกระทู้ดีๆ ใกล้ๆ:สิ้นเดือนจะมาขอคำแนะนำอีกรอบพอดีจะซื้อคอมใหม่เคยถามไปเดือนที่แล้วแต่ยังไม่ได้ซื้อครับ เผื่อมีไรอัพเดต

Comment

• ดันจ้า

Comment

• CPU : CORE i7 2600K 3.40 GHz. 10,400
        Mainboard : ASUS P8Z68-V LX (T) 3,490
        RAM : 8 GB-1600 KINGSTON HYPER-X 1,790
        HDD : 500GB WESTERN SATA-III (WD5000AAKX) Blue2,690
        SSD : 60GB OCZ VERTEX3 (VTX3-25SAT3-60G) 3,690
        VGA : ASUS PCI-E GF ENGTX560TIDCIIT/2DI 1GB GDDR5 8,460
        PSU : 750 W COOLER MASTER GX REAL (RS-750-ACAAD3)3,590
        Optical : LG 24X GH-24NSxx SATA (BOX-BLACK) 550
        Total : 34,650

specนี้จัดเอง มีตรงไหนควรแก้ไขบ้างไหมครับ ใช้เล่นเกมส์ตัดต่อวีดีโอ กะเพิ่มHDDทีหลังอีกตัวหนึ่งเพราะปัจจุบันแพงมากมาย

Comment

• 789

Comment

• อยาก กด Like 55+ ขอบเค้าดีจริง ทำออกมาบ่อยๆ นะครับ ไม่กี่ เดือน จะไปชื้อแล้ว (ช่วงนี้ช๊อต) ขอบคุณเน้อ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
              123
              ขอบคุณครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
              แวะมาเยี่ยมชมกะทู้ดีๆมีสาระดีกว่านั่งดูนักการเมืองเกรียน
              ฮา นั่นสินะครับ ขอบคุณมากๆครับผม ผมก็ไม่ได้สนใจการเมืองเลย

Originally posted by Hamong View Post
              หวัดดี คับ มาช่วยดันกระทู้ดีๆ ใกล้ๆ:สิ้นเดือนจะมาขอคำแนะนำอีกรอบพอดีจะซื้อคอมใหม่เคยถามไปเดือนที่แล้วแต่ยังไม่ได้ซื้อครับ เผื่อมีไรอัพเดต
              ขอบคุณมากๆครับผม
              มาเมื่อใดยินดีเลยนะครับผม

Originally posted by Sier View Post
              ดันจ้า
              ขอบคุณครับ

Originally posted by elsrita View Post
              CPU : CORE i7 2600K 3.40 GHz. 10,400
              Mainboard : ASUS P8Z68-V LX (T) 3,490
              RAM : 8 GB-1600 KINGSTON HYPER-X 1,790
              HDD : 500GB WESTERN SATA-III (WD5000AAKX) Blue2,690
              SSD : 60GB OCZ VERTEX3 (VTX3-25SAT3-60G) 3,690
              VGA : ASUS PCI-E GF ENGTX560TIDCIIT/2DI 1GB GDDR5 8,460
              PSU : 750 W COOLER MASTER GX REAL (RS-750-ACAAD3)3,590
              Optical : LG 24X GH-24NSxx SATA (BOX-BLACK) 550
              Total : 34,650

specนี้จัดเอง มีตรงไหนควรแก้ไขบ้างไหมครับ ใช้เล่นเกมส์ตัดต่อวีดีโอ กะเพิ่มHDDทีหลังอีกตัวหนึ่งเพราะปัจจุบันแพงมากมาย
              ถ้าจะนำไปOC แนะนำเปลี่ยนเมนบอร์ดเป็น Asrock Z68 Pro3 Gen3 = 3800 ดีกว่า หรือข้ามไป GIGABYTE Z68X-UD3H-B3-GEN 3 = 4500 ดีกว่าครับผม OC ดีกว่ามาก ตัว LX ของ ASUS จ่ายไฟไม่นิ่ง แต่ถ้าไม่กะOC อะไรมาก ก็ถือว่าดีครับผม

นอกนั้นOK แล้วครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by mrggns View Post
              789
              ขอบคุณครับผม

Originally posted by devilsa View Post
              อยาก กด Like 55+ ขอบเค้าดีจริง ทำออกมาบ่อยๆ นะครับ ไม่กี่ เดือน จะไปชื้อแล้ว (ช่วงนี้ช๊อต) ขอบคุณเน้อ
              ขอบคุณครับผม จะพยายามทำออกมาบ่อยๆนะครับ

Comment

• เอ่อ ไม่รู้คุณชนะเคยไปงานคอมมาร์ทมั้งไหมครับ เห็นกำลังจะจัดวันที่ 22 นี้ ไม่รู้เค้ายกอะไรมาขายเยอะไหมครับหรือว่ามีแต่พวกโน๊ตบุ๊กกับพวกจอคอม แล้วพวก Cpu Mb Vga Ram เค้ามีมาขายไหมครับเผื่อจะมีโปรโมชั่นดีๆผมก็ว่าจะแว๊บเข้า กทม ซะหน่อย อย่างน้อยก็น่าจะมีผ่อน 0เปอเซ็นต์อยากได้จอใหม่

มีคำถามอีกแล้วครับวันนี้ไปร้าน advice ว่าจะไปสั่งของแหล่ะครับ ดันไปเจอเพื่อนเก่าทำงานที่นั้นพอดีเลยบอกสเปคเค้าไปว่าเอาประมาณนี้อ่ะ
                AMD A6-3500 2,360
                DDR3(1600) 2*2GB. Kingston Hyper-X 980
                PCIe ATi 6670 'XFX' 2,330
                ASROCK A55M-HVS 1,810

total 7480

แต่เพื่อนบอกว่าถ้านายไม่ได้มองเรื่องประหยัดไฟ ทำไมไม่เอาเซทนี้ ราคาต่างกันพันเดียวแต่แรงกว่าพอสมควรเลยแถมจะอัพเพื่มก็ง่ายกว่า เซทประมาณนี้ครับ
                AMD Athlon II X3-455 2,380
                DDR3(1333) 2GB. Kingston 920
                GIGABYTE GA-78LMT-S2P 1,530
                PCIe ATi 6790 'Power Color 3,620

total 8450

เลยอยากมาถามความเห็นทั้งสองเซ็ทนี้ครับ ผมเลยยังไม่ได้สั่งไป
                Last edited by B-Quik; 11 Mar 2012, 00:20:43.

Comment

• Originally posted by B-Quik View Post
                  เอ่อ ไม่รู้คุณชนะเคยไปงานคอมมาร์ทมั้งไหมครับ เห็นกำลังจะจัดวันที่ 22 นี้ ไม่รู้เค้ายกอะไรมาขายเยอะไหมครับหรือว่ามีแต่พวกโน๊ตบุ๊กกับพวกจอคอม แล้วพวก Cpu Mb Vga Ram เค้ามีมาขายไหมครับเผื่อจะมีโปรโมชั่นดีๆผมก็ว่าจะแว๊บเข้า กทม ซะหน่อย อย่างน้อยก็น่าจะมีผ่อน 0เปอเซ็นต์อยากได้จอใหม่

มีคำถามอีกแล้วครับวันนี้ไปร้าน advice ว่าจะไปสั่งของแหล่ะครับ ดันไปเจอเพื่อนเก่าทำงานที่นั้นพอดีเลยบอกสเปคเค้าไปว่าเอาประมาณนี้อ่ะ
                  AMD A6-3500 2,360
                  DDR3(1600) 2*2GB. Kingston Hyper-X 980
                  PCIe ATi 6670 'XFX' 2,330
                  ASROCK A55M-HVS 1,810

total 7480

แต่เพื่อนบอกว่าถ้านายไม่ได้มองเรื่องประหยัดไฟ ทำไมไม่เอาเซทนี้ ราคาต่างกันพันเดียวแต่แรงกว่าพอสมควรเลยแถมจะอัพเพื่มก็ง่ายกว่า เซทประมาณนี้ครับ
                  AMD Athlon II X3-455 2,380
                  DDR3(1333) 2GB. Kingston 920
                  GIGABYTE GA-78LMT-S2P 1,530
                  PCIe ATi 6790 'Power Color 3,620

total 8450

เลยอยากมาถามความเห็นทั้งสองเซ็ทนี้ครับ ผมเลยยังไม่ได้สั่งไป
                  พวกงานคอมมาร์ทมักจะเอาของสำเร็จรูปมาขาย ของที่มาเยอะสุดจะเป็น Notebook Printer Comset ครับผม นอกนั้นก็ลดๆกันลงไป ไม่ได้เน้นพวกของตามนั้นนัก อาจจะมีของบางชิ้นขายถูกก็ได้ แต่หายากๆหน่อยครับผม ผมเลยไม่ค่อยสนใจนัก เพราะไปแล้วก็แห้วทุกที (ฮา)

ส่วนคอมนั้น AthlonX3-455 แรงกว่าครับผม ตามที่เพื่อนท่านว่าเลย ต่างกันราวๆ 50เปอเซนเลยครับ
                  ถ้าไม่มองเรื่องประหยัดไฟ ก็ ถือว่าแรงกว่าเยอะครับผมแต่ถ้ามองไฟ
                  X3-455 95w+6790 135w = 230w
                  A6-3500 65w+6670 50w = 115w
                  ความแรงต่างกัน 50เปอ ไฟต่างกัน50เปอครับผม
                  ชอบประหยัดไฟจัด A6 ชอบแรงถูกจัด X3 ตามนั้นเลยครับผม
                  ส่วนตัวผม ผมชอบโลกสีเขียว(ไม่ใช่สีการ์ดจอนะ) เน้นประหยัดครับผม ไม่ยัดการ์ดจอด้วยอิอิ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                    พวกงานคอมมาร์ทมักจะเอาของสำเร็จรูปมาขาย ของที่มาเยอะสุดจะเป็น Notebook Printer Comset ครับผม นอกนั้นก็ลดๆกันลงไป ไม่ได้เน้นพวกของตามนั้นนัก อาจจะมีของบางชิ้นขายถูกก็ได้ แต่หายากๆหน่อยครับผม ผมเลยไม่ค่อยสนใจนัก เพราะไปแล้วก็แห้วทุกที (ฮา)

ส่วนคอมนั้น AthlonX3-455 แรงกว่าครับผม ตามที่เพื่อนท่านว่าเลย ต่างกันราวๆ 50เปอเซนเลยครับ
                    ถ้าไม่มองเรื่องประหยัดไฟ ก็ ถือว่าแรงกว่าเยอะครับผมแต่ถ้ามองไฟ
                    X3-455 95w+6790 135w = 230w
                    A6-3500 65w+6670 50w = 115w
                    ความแรงต่างกัน 50เปอ ไฟต่างกัน50เปอครับผม
                    ชอบประหยัดไฟจัด A6 ชอบแรงถูกจัด X3 ตามนั้นเลยครับผม
                    ส่วนตัวผม ผมชอบโลกสีเขียว(ไม่ใช่สีการ์ดจอนะ) เน้นประหยัดครับผม ไม่ยัดการ์ดจอด้วยอิอิ
                    ขอบคุงคราบ เดี้ยวขอเก็บไปคิดอีกที ส่วนงานคอมมาร์ทคงไปอยู่ดีครับแต่คงเปลี่ยนเป้าหมายไปดูจอคอมใหม่และก็เป้าหมายหลักคือดูน้องพริตตี้ครับฮ่าๆๆๆ

Comment

• Originally posted by B-Quik View Post
                      ขอบคุงคราบ เดี้ยวขอเก็บไปคิดอีกที ส่วนงานคอมมาร์ทคงไปอยู่ดีครับแต่คงเปลี่ยนเป้าหมายไปดูจอคอมใหม่และก็เป้าหมายหลักคือดูน้องพริตตี้ครับฮ่าๆๆๆ
                      ฮาๆ ครับผม
                      ผมไม่ค่อยสนสาวๆพริตตี้เลย อิอิ

Comment

ไปด้วยคนได้รึปล่าวครับ555+

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                          ฮาๆ ครับผม
                          ผมไม่ค่อยสนสาวๆพริตตี้เลย อิอิ
                          รึคุณชนะสนใจแต่นางงามครับ

Comment

• up

Comment

• มาดันครับ ช่วงนี้ไม่ว่างเลย เดียวบ่ายต้องเข้าที่ทำงานอีก คอมที่ทำงานก็เสียงานก็ต้องเสร็จ พระเจ้า
                              แต่ก็มาดันน่ะครับ ติดตามอ่านตลอด

Comment

• มาดันครับ ช่วงนี้ไม่ว่างเลย เดียวบ่ายต้องเข้าที่ทำงานอีก คอมที่ทำงานก็เสียงานก็ต้องเสร็จ พระเจ้า
                                แต่ก็มาดันน่ะครับ ติดตามอ่านตลอด
                                สู้ๆครับพี่ชาย

Comment

Working...
                                X