Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by dosdiosas View Post
    กระทู้นี้ดีมากเลยคับ

ให้ความรู้ดีมาก

ขอบคุนคับ
    ขอบคุณครับ

Originally posted by [V]iruspro View Post
    Psu Corsair TX 650W V2 80+ Bronze กับ XFX Pro 650w 80+ Bronze 2 ตัวนี้พัดลมเสียงเงียบดีมั้ยครับ
    ถือว่าไม่ดังทั้งคู่ครับ แต่จะให้ถึงขั้นเงียบไหม คงไม่แบบ เงียบไปเลยทีเดียวนะครับผม ยังมีเสียงอยู่บ้าง

Comment

• ดันรอบเช้า(ดันคนแรก) อิอิ

Comment

• เช้า ๆ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
          ดันรอบเช้า(ดันคนแรก) อิอิ
          ขอบคุณครับผม อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
          เช้า ๆ
          ขอบคุณครับผม

Comment

• บอร์ด 2 ตัวนี้ ใช้ทำเครื่องลูก ของระบบ Diskless ได้มั้ยครับ
            M/B : GIGABYTE GA-78LMT-S2P 1,550 หรือASUS M5A78L-M LX 1,600

ทำผ่านมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by ultramando View Post
              บอร์ด 2 ตัวนี้ ใช้ทำเครื่องลูก ของระบบ Diskless ได้มั้ยครับ
              M/B : GIGABYTE GA-78LMT-S2P 1,550 หรือASUS M5A78L-M LX 1,600

ทำผ่านมั้ยครับ
              บอร์ดปัจจุบัน ถ้ามี การ์ดแลน ก็ทำได้หมดครับผม แม้แต่บอรืด M2N68 รุ่นต่ำสุดของ AM3 ยังใช้ได้เลยครับผม
              ตามที่ตอบไป ในข้อที่1 ด้านบนแล้วครับผม

Comment

• ท่านชนะครับ พอดีผมเปิดดูหน้าแรกแล้วพบว่า รูปหลาย ๆ รูปเสีย ไม่ขึ้น

ยังไงเดี่ยวผมจะอัพให้ใหม่และรบกวนท่านชนะแก้ไขหน้าแรกให้ด้วยล่ะกันนะครับ

Comment

• กลางวัน

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                    ท่านชนะครับ พอดีผมเปิดดูหน้าแรกแล้วพบว่า รูปหลาย ๆ รูปเสีย ไม่ขึ้น

ยังไงเดี่ยวผมจะอัพให้ใหม่และรบกวนท่านชนะแก้ไขหน้าแรกให้ด้วยล่ะกันนะครับ
                    ยินดีครับผม ขอบพระคุณมากๆเลยครับ
                    ผมก็ไม่่อยได้เช็คอะไรเลยครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                    กลางวัน
                    ขอบคุณตอนบ่ายครับ

Comment

• Gigabit Switching HUB
                      ช่วยเลือกทีครับ ว่าจะเอาแบบไหนดีราคาต่างกันเยอะครับ
                      ตัวไหนคุ้มค่ากว่ากัน และ ทั้ง 2 ตัวคุณสมบัติเหมือนกันมั้ยครับ (ทราบมาว่า D-Link ตะก่อน 5000 กว่าบาท ตอนนี้ลดเหลือเท่านี้)
                      ความเร็ว2ตัวนี้ ตัวไหนเสถียรกว่ากัน เพราะประกัน LT ทั้งคู่ครับ

1. S/W Gigabit 10/100/1000 HUB 16 port D-LINK (DGS-1016D) ราคา 2,970 บาท ลิ้งข้างล่าง
                      http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0045166

2. S/W Gigabit 10/100/1000 HUB 16 port TP-LINK (SG-1016) ราคา 3,730 บาท ลิ้งข้างล่าง
                      http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0004777

ราคาต่างกัน 760 บาท ถ้าถูกและคุณภาพเหมือนกันก็อยากได้ราคาที่คุ้มค่ากว่า
                      ขอบคุณครับ ช่วยทีนะ

Comment

• พี่รันจัง มีส่วนไหมถ้าเกิดการ์ดจอแรง แต่บอร์ดต่ำ มีส่วนไม่เข้ากันไหมครับ
                        Last edited by Darksis; 29 Feb 2012, 17:56:13.

Comment

• Originally posted by basary10 View Post
                          Gigabit Switching HUB
                          ช่วยเลือกทีครับ ว่าจะเอาแบบไหนดีราคาต่างกันเยอะครับ
                          ตัวไหนคุ้มค่ากว่ากัน และ ทั้ง 2 ตัวคุณสมบัติเหมือนกันมั้ยครับ (ทราบมาว่า D-Link ตะก่อน 5000 กว่าบาท ตอนนี้ลดเหลือเท่านี้)
                          ความเร็ว2ตัวนี้ ตัวไหนเสถียรกว่ากัน เพราะประกัน LT ทั้งคู่ครับ

1. S/W Gigabit 10/100/1000 HUB 16 port D-LINK (DGS-1016D) ราคา 2,970 บาท ลิ้งข้างล่าง
                          http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0045166

2. S/W Gigabit 10/100/1000 HUB 16 port TP-LINK (SG-1016) ราคา 3,730 บาท ลิ้งข้างล่าง
                          http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0004777

ราคาต่างกัน 760 บาท ถ้าถูกและคุณภาพเหมือนกันก็อยากได้ราคาที่คุ้มค่ากว่า
                          ขอบคุณครับ ช่วยทีนะ
                          ทั้งคู่ พอๆกันครับ ประกัน LT เหมือนกันอีก เอา D-LINK ประหยัดดีครับผม

Originally posted by Darksis View Post
                          พี่รันจัง มีส่วนไหมถ้าเกิดการ์ดจอแรง แต่บอร์ดต่ำ มีส่วนไม่เข้ากันไหมครับ
                          ไม่มีครับผม บอร์ดต่ำไม่ได้ทำให้การ์ดจอเบาลงครับผม ถ้าเป็นบอร์ดในยุคปัจจุบัน
                          การ์ดจอเบาลง ก็ไม่ได้เบาลงเกิน 2-3เปอเซนหรอกครับผม
                          CPU จะมีส่วนที่รีดพลังการ์ดออกมาได้ไม่มากครับผม

Comment

• ท่านรันจังสเปคนี้โอไหมครับจัดทิ้งไว้
                            FX-4100 4-Core AM3+ 3.60GHz ( 3.70-3.80 Turbo ) 95W 3850
                            GIGABYTE 990FXA-D3 AM3+ 990FX/SB950 CF/SLI USB3 SATA3 4250
                            ASUS GTX560 TOP 1GB DDR5 256BIT 925MHz/4200MHz DirectCU2 336 core 6890
                            WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 2-Y 2650
                            CORSAIR VENGEANCE 8GB (4X2) 1600 MHz CL9 RED/BLUE/BLACK 1990
                            Lite-ON 24X SATA-Interface 620
                            scythe guriki 3 600 wat 2250
                            Zalman Z11 1950
                            CM hyper 212+ 850
                            รวมๆประมาณ 25k เดะ ลงขอร้านลดๆเอา ราคาทั้งหมดจากร้าน jedi ยกเว้น psu เดินหาเอาแถวๆนั้นครับ มันโอไหมครับ

Comment

• ค่ำ ๆ

Comment

• อยากให้ดู spec ให้หน่อย คับ
                                CPU AMD A6-3670kBlackedition - 3770
                                M/B Asrock A75 Pro-M - 3190
                                HDD WD blue 500GB - 2690 อาจจะเพิ่มาอีกลูกถึงสองลูกในตอนหลัง
                                Ram Kingston Hyper-x 4Gb(2*2) 1600 MHz - 1150
                                DVD ไม่เอา(จะรอซื้อBluray ในอนาคต ยังไงดูไฟเผื่อblurayให้ด้วยนะคับ)
                                case + Psu ยังไม่ได้เลือกแต่มีงบไม่เกิน 1200 ยังไงดูให้ด้วยนะคับ

-การใช้งานของผมส่วนใหญ่คือดูหนังFullHD อยากได้ภาพที่สมบรูณ์ๆ ออกจอLCD 32 inc
                                -รองลงมาก็เปิดโหลดบิตน๊ะคับทั้งวันทั้งคืนเลย
                                -เล่นเกมส์นานๆที

มีข้อสงสัยเพิ่มเติมว่า
                                - APU ถ้าเทียบกับ CPU+VGA ราคาเท่าๆ กันอันไหนจะได้ภาพดีกว่ากันในกรณีของการเล่นfile vidio นะคับไม่ใช่เกมส์ แล้วภาพต่างกันมากไหม
                                - ดูจากการใช้งานของผม เหมาะที่จะเล่น APU ไหม

Comment

Working...
                                X