Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านชนะทำเสร็จต้องอัพมาโชว์ให้พวกเราเอาไปดูแล้วล่ะ

Comment

• งบ 25K + - 5k
      อยากได้ การ์ดจอ asus 6950 2g กับ HDD 1 tb
      ช่วยจัดให้หน่อยครับ

หรือเปลี่ยนการ์ดจอไปเป็น gtx560 ti top แทนดีครับ
      ถ้าควรเปลี่ยนอะไรตรงไหนก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

Comment

• ดันยามสาย ^o^

Originally posted by runshana View Post
        เข้าหน้าหนาว ก็แย่นะครับ น้ำท่วมโหดๆด้วย
        ปล.อะไรน้อยครับอิอิ
        อันนั้นแหละครับ คุณชนะ อิอิอิ

Comment

• ดันคร้าบ อึบๆ

ช่วงนี้พายุเริ่มเข้าภาคใต้ ฝนตกหนักมากเลยครับ กลัวน้ำท่วมจัง T^T

Comment

• เห็นภาพ TX3 Evo กับ 212 Evo กันยังครับ ซิงค์ตัวใหม่ เผื่อเป็นทางเลือกสำหรับคนหาซิงค์เย็นๆถูกๆ

http://www.overclockzone.com/forums/...12-Evo-TX3-Evo

ข้อแตกต่างจากตัวเก่านะครับ
            -212 พัดลมดำมันเงาคุณภาพดี ซิงค์เย็นมากในสมัยก่อน แต่ตอนนี้ถือว่าไม่เย็น
            -212+ พัดลมด้านกากๆ ซิงค์ดีกว่าเดิมหน่อยนึง
            -212 Evo พัดลมใสแรงกว่านิดหน่อย ฮีตไปท์ที่ฐานรีดให้แบนสัมผัสกับ CPU มากขึ้น

-TX3 พัดลมด้าน
            -TX3 Evo พัดลมใส

Comment

• ดันครับ

ช่วยแนะนำ ตัวของ Wireles adapter ให้ซักตัวได้ใหมครับ (ตัวเก่าท่าทางจะกลับบ้านเกิด) ไอ้ตัวเก่านี่ก็ใช้นานแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by Kinza7 View Post
                ดันครับ

ช่วยแนะนำ ตัวของ Wireles adapter ให้ซักตัวได้ใหมครับ (ตัวเก่าท่าทางจะกลับบ้านเกิด) ไอ้ตัวเก่านี่ก็ใช้นานแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
                ใช้เป็น USB หรือ PCI Card ดีครับ แต่ PCI Card เดียวนี้คงไม่ใช้กันแล้วเนอะ
                ที่บ้านผมมีแต่ D-Link อ่ะ แบรนด์นี้คนใช้เยอะก็เลยใช้ตามๆไป ฮ่าๆ
                ว่าแต่จะใช้เป็นเสา เป็นจาน หรือยังไงดีครับ ใช้รับสัญญาณไกลแค่ไหนอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                  ใช้เป็น USB หรือ PCI Card ดีครับ แต่ PCI Card เดียวนี้คงไม่ใช้กันแล้วเนอะ
                  ที่บ้านผมมีแต่ D-Link อ่ะ แบรนด์นี้คนใช้เยอะก็เลยใช้ตามๆไป ฮ่าๆ
                  ว่าแต่จะใช้เป็นเสา เป็นจาน หรือยังไงดีครับ ใช้รับสัญญาณไกลแค่ไหนอ่ะครับ
                  ที่ใช้อยู่เป็น USB ครับเป็นเสาของ Belkin รุ่นเก่ามาแล้วครับ
                  ใช่รับสัญญาญ ประมาณ 5-7 เมตรครับ ในบ้านผมตั้ง Router ไว้ให้รับได้หลายๆเครื่องครับ
                  แต่ที่บ้านมีผมใช้ PC คนเดียว Y)Y

blue screen ผมขึ้นอีกแล้วครับ (งานนี้ 2 รอบใน 1 วัน) เป็น Error หมายเลข 0x0000001e

ประมาณนี้เลยครับ
                  Last edited by Kinza7; 1 Nov 2011, 23:23:18.

Comment

• มารบกวนครับ จอเดิม lcd ซัมซุม 15 นิ้ว อาการไม่ค่อยดี มีเส้นขวางๆขึ้นเป็นระยะๆ จะซ่อมคุ้มไหมครับ แล้วหากถอยจอใหม่ งบ 3,500 - 4,000 เลือกเป็นจอรุ่นไหนดีครับ ขอข้อมูล 4 - 5 รุ่นได้ไหมครับ เผื่อเวลาของหมด ขอบคุณมากๆ ครับผม

Comment

• Originally posted by Kinza7 View Post
                      ดันครับ ช่วยแนะนำ ตัวของ Wireles adapter ให้ซักตัวได้ใหมครับ (ตัวเก่าท่าทางจะกลับบ้านเกิด) ไอ้ตัวเก่านี่ก็ใช้นานแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
                      Originally posted by win22222 View Post
                      ลองทำแบบผมดูครับ ตามนี้

เน็ตที่ใช้เป็นเน็ตของหอครับ ของ 3BB 6MB เดี๋ยวผมเปรียบเทียบให้ดูระหว่างตัวรับแบบ PCI กับ USB

นี้รูปตอนใช้ตัวรับแบบ USB TP-Link WN721N

ตอนใช้ตัวรับสัญญาณแบบ PCI เน็ตไม่วิ่งเลยครับ

นี้รูปตอนใช้ตัวรับแบบ PCI D-Link DWA 525

พอเปลี่ยนมาใช้ตัวรับแบบ USB+ตะแกรงอะลูมิเนียม ก็รับได้อย่างที่เห็นนี้แหละครับ ห้องผมห่ างจากตัวส่งสัญญาณพอควร

ดูรูปแล้วจะเห็นภาพครับ (เป็นรูปเก่าที่ทำไว้นานแล้วนะครับ ตัวส่งสัญญาณมาจากบ้านหลังที่ 2 อิอิ)

ประมาณนี้ครับ เห็นข้อแตกต่างมั้ยครับ อิอิ ^^

ส่วนราคาแยกตามนี้ครับ

USB Wireless TP-Link 650.-

สาย USB To USB 1.8 M 190.-

Cabletype 100 เส้น 38.-

ตะแกรงอะลูมิเนียม 25.-

Total:903.-

จริง ๆ ถ้ามีตัวรับสัญญาณที่เป็น USB + สาย USB To USB อยู่แล้ว ก็เสียเงินไม่เกิน 100.- ครับ

ผมเสียเยอะเพราะซื้อใหม่หมด อิอิ กำ

ยังไงก็ลองทำดูนะครับ ถ้าอยากให้รับสัญญาณได้ดีขึ้น

ตรงตะแกรงอลูมิเนียมนั้นให้ใช้กระดาษฟรอยหห่ออีกชั้นครับ

จะรับสัญญาณได้ดีขึ้น
                      Last edited by slipknot66; 2 Nov 2011, 01:03:05.

Comment

• ตะแกงข้างบนนั้นคือฝาครอบพัดลมใช่รึเปล่าครับ O_o คล้ายๆ อะ ไอหัวที่ต่อ USB Wireless TP-Link กับสาย usb to usb อะครับ มันโดนฝนไม่เป็นไรหรอครับ กลัวมันเจ๊งงะ

Comment

• Originally posted by kammoonit View Post
                          หล่นแค่100-200 เองคุ้มมมม
                          ครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                          คุณชนะรีบลุยรีบเสร็จก็ดีครับไปรอทำตอนใกล้ส่งเกิดเวลาไม่พอจะยุ่งเอา ผมส่งใจไปช่วยแล้ว อิอิ ต่อไปคงต้องเปลี่ยนชื่อใหม่สมัครใหม่เพราะลืมพาส(อัลไซเมอร์) จะถามว่าทำไมCPUผมเครื่องใหม่วิ่ง50%+ตลอดเลยลงวินโดว์7Ultimat64Bitนะครับงงยังไม่ได้ทำไรเลย ต้องปิดตรงไหนรึต้องแก้ใขตรงไหนปล่าวครับ
                          ผมเป็นคนไทยตัวเล็กๆคนนึงขอใจส่งดวงน้อยดวงหนึ่งเอาใจช่วยพี่น้องชาวไทยที่รักทุกๆท่านให้ผ่านพ้นภาวะวิกฤษน้ำท่วมในครั้งนี้ด้วยดี
                          ลืมไอดี เข้ามาอย่าลืมเข้ามาบอกไอดีใหม่กันมั่งนะครับ
                          ขอบคุณสำหรับแรงใจครับผม แฮะๆ ดีใจจัง
                          ส่วน CPU 50เปอเนี่ย .....ผมพยายามลองหลายทีแล้ว เครื่องผมก็ไม่เป็นสักที เลยงงๆเหมือนกัน

Originally posted by slipknot66 View Post
                          ผมก็เป็นแก้ยังไงก็ไม่หาย

เบื่อจะแก้แล้ว เซ็ง...
                          ขอโทษครับผมที่ช่วยไม่ได้

Originally posted by kammoonit View Post
                          ผมลงแค่วินโปร64bitเอง เฉยๆวิ่งที่5-8%
                          อันนั้นน่าจะปกตินะครับ

Originally posted by slipknot66 View Post

ผมก็ลง 7 Pro 64bit ครับ ปกติขึ้นไม่ถึง 2% ด้วยซ้ำ

ปล.แต่ตอนนี้ก็เล่นโน้ตบุ๊คอยู่ดี บอร์ดเคลมอยู่ไม่มีกำหนดวันรับของด้วย เพราะติดน้ำท่วมเซ็ง
                          น้ำท่วมไปไหนไม่ได้เช่นกันครับ เศร้า= ='

Originally posted by Newman009 View Post
                          ผมใช้ ATHLON II X3 440 เมนบอร์ด Biostar 890 กดอัพไบออสแล้ว cpu กลายเป็น phenom tm II X4 B40 3.0 GHz แบบนี้เรียกว่า งอก หรือเปล่าครับผม แล้วใช้โปรแกรมไหนดูรายละเอียด cpu ได้ครับผม
                          งอกครับผม แต่เสถียรหรือไม่นี่อีกเรื่องหนึ่งครับผม ต้องทดสอบดูด้วยการเล่นเกมส์ ถ้าไม่เพี้ยนก็โอเคครับ

Originally posted by Mercuriuz View Post
                          แบบนี้ ผมซื้อ SAPPHIRE HD 5670 ถือว่าเป็นแบบไหนอะครับ

แล้วประสิทธิภาพต่ำไหมครับ T_T
                          ไม่ต่ำครับ แจ่มเลย Sapphire 5670 น่าจะเป็น Ref นะครับ
                          Originally posted by win22222 View Post
                          ท่านชนะทำเสร็จต้องอัพมาโชว์ให้พวกเราเอาไปดูแล้วล่ะ
                          เอ่อ ผมอายๆหน่ะครับ แถมผมใช้วิธีดราฟมาจากหลายๆอนิเมด้วย ดราฟท่าทางมาหมดเลย แต่เปลี่ยนแนว เลยไม่แน่ว่าจะเอามาอัพลงได้หน่ะครับผม

Originally posted by thekun View Post
                          งบ 25K + - 5k
                          อยากได้ การ์ดจอ asus 6950 2g กับ HDD 1 tb
                          ช่วยจัดให้หน่อยครับ

หรือเปลี่ยนการ์ดจอไปเป็น gtx560 ti top แทนดีครับ
                          ถ้าควรเปลี่ยนอะไรตรงไหนก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
                          ยินดีครับผม 30000 จัดยังงี้เลยครับผม
                          CORE i5 2500K LGA1155 3.30 GHz L3 6MB Unlock For Overclock 7150
                          ASUS P8P67 LGA1155 P67(B3) 4*DDR3 CF SATA3 2*USB3 Bluetooth 3880
                          GIGABYTE GTX560 TI 1GB DDR5 256BIT 900MHz/4000MHz OC. 7800
                          WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALX SATA 3 / 32MB BLUE 3190
                          KINGSTON HYPER-X 4GB (2x2) 1600 MHz CL 9-9-9 D. 1190
                          LG 24X SATA-Interface 590
                          ThermalTakeV3 1200
                          Scythe600w 2250
                          CM212+ 800
                          รวม 28050 บาท
                          ตามนี้เลยครับผม แรงคุ้ม ที่สุดแล้วครับผม
                          ร้าน TK JEDI ครับ
                          มีอะไรสงสัยสอบถามได้นะครับ

Originally posted by Kinza7 View Post
                          ดันยามสาย ^o^

อันนั้นแหละครับ คุณชนะ อิอิอิ
                          เง้อ @[]@"

Originally posted by chowwoyzz View Post
                          ดันคร้าบ อึบๆ

ช่วงนี้พายุเริ่มเข้าภาคใต้ ฝนตกหนักมากเลยครับ กลัวน้ำท่วมจัง T^T
                          เง้อ นั่นสิครับ ยังไงก็ระวังตัวด้วยนะครับผม

Originally posted by Gumblar View Post
                          เห็นภาพ TX3 Evo กับ 212 Evo กันยังครับ ซิงค์ตัวใหม่ เผื่อเป็นทางเลือกสำหรับคนหาซิงค์เย็นๆถูกๆ

http://www.overclockzone.com/forums/...12-Evo-TX3-Evo

ข้อแตกต่างจากตัวเก่านะครับ
                          -212 พัดลมดำมันเงาคุณภาพดี ซิงค์เย็นมากในสมัยก่อน แต่ตอนนี้ถือว่าไม่เย็น
                          -212+ พัดลมด้านกากๆ ซิงค์ดีกว่าเดิมหน่อยนึง
                          -212 Evo พัดลมใสแรงกว่านิดหน่อย ฮีตไปท์ที่ฐานรีดให้แบนสัมผัสกับ CPU มากขึ้น

-TX3 พัดลมด้าน
                          -TX3 Evo พัดลมใส
                          โอ หน้าตาคล้ายๆเดิมแต่พัฒนาขึ้นเล็กน้อย
                          ยังไม่ได้ลองเหมือนกันครับผม ไม่ทราบราคาด้วย น่าสนจริงๆ

Originally posted by Kinza7 View Post
                          ดันครับ

ตามคุณ win22222 เลยครับ ใช้แบบ USB แจ่มสุดครับผม ของD-Link ประกันLT ด้วย

ขอบคุณครับผม ที่ช่วยตอบ แฮะๆ

ที่ใช้อยู่เป็น USB ครับเป็นเสาของ Belkin รุ่นเก่ามาแล้วครับ
                          ใช่รับสัญญาญ ประมาณ 5-7 เมตรครับ ในบ้านผมตั้ง Router ไว้ให้รับได้หลายๆเครื่องครับ
                          แต่ที่บ้านมีผมใช้ PC คนเดียว Y)Y

blue screen ผมขึ้นอีกแล้วครับ (งานนี้ 2 รอบใน 1 วัน) เป็น Error หมายเลข 0x0000001e

ประมาณนี้เลยครับ
                          คาดว่าตอนมันแบคอัพไฟล์ประจำเครื่องแล้วเกิด Error ครับ(สังเกตุจากระหว่างวันนั้น เป็นวันที่1 พอดี
                          ลองทดสอบbackup data เองด้วยมือ ดูครับ ใช้ตัว เซฟจุดรีสโตร์ก็ได้ครับผม
                          ดูว่ามันจอฟ้าไหมครับ ถ้ามีก็ลงวินโดวใหม่ดูครับผม

Originally posted by Newman009 View Post
                          มารบกวนครับ จอเดิม lcd ซัมซุม 15 นิ้ว อาการไม่ค่อยดี มีเส้นขวางๆขึ้นเป็นระยะๆ จะซ่อมคุ้มไหมครับ แล้วหากถอยจอใหม่ งบ 3,500 - 4,000 เลือกเป็นจอรุ่นไหนดีครับ ขอข้อมูล 4 - 5 รุ่นได้ไหมครับ เผื่อเวลาของหมด ขอบคุณมากๆ ครับผม
                          ยินดีครับผม
                          LG LED E2041T 20' LED Wide 1600x900 5M:1 5ms D-sub/Dvi 3050
                          SAMSUNG S20A300B 20" WIDE LED, 1600X900, 12:1, 5MS, D-SUB, DVI-ECO SAVING, MAGIC 3350

นอกนั้นก็ AOC ACER ครับผม แจ่มๆ แต่ไม่มีรุ่นให้ดู ลองไปเลือกภาพเองจะได้ของที่พอใจที่สุด ขอแค่เป็น LED พอครับ ไม่เกิน 4000

ขอบคุณคุณมาร์คที่ช่วยตอบครับ แจ่มไปเลย อิอิ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post

เน็ตที่ใช้เป็นเน็ตของหอครับ ของ 3BB 6MB เดี๋ยวผมเปรียบเทียบให้ดูระหว่างตัวรับแบบ PCI กับ USB

นี้รูปตอนใช้ตัวรับแบบ USB TP-Link WN721N

ตอนใช้ตัวรับสัญญาณแบบ PCI เน็ตไม่วิ่งเลยครับ

นี้รูปตอนใช้ตัวรับแบบ PCI D-Link DWA 525

พอเปลี่ยนมาใช้ตัวรับแบบ USB+ตะแกรงอะลูมิเนียม ก็รับได้อย่างที่เห็นนี้แหละครับ ห้องผมห่ างจากตัวส่งสัญญาณพอควร

ดูรูปแล้วจะเห็นภาพครับ (เป็นรูปเก่าที่ทำไว้นานแล้วนะครับ ตัวส่งสัญญาณมาจากบ้านหลังที่ 2 อิอิ)

ประมาณนี้ครับ เห็นข้อแตกต่างมั้ยครับ อิอิ ^^

ส่วนราคาแยกตามนี้ครับ

USB Wireless TP-Link 650.-

สาย USB To USB 1.8 M 190.-

Cabletype 100 เส้น 38.-

ตะแกรงอะลูมิเนียม 25.-

Total:903.-

จริง ๆ ถ้ามีตัวรับสัญญาณที่เป็น USB + สาย USB To USB อยู่แล้ว ก็เสียเงินไม่เกิน 100.- ครับ

ผมเสียเยอะเพราะซื้อใหม่หมด อิอิ กำ

ยังไงก็ลองทำดูนะครับ ถ้าอยากให้รับสัญญาณได้ดีขึ้น

ตรงตะแกรงอลูมิเนียมนั้นให้ใช้กระดาษฟรอยหห่ออีกชั้นครับ

จะรับสัญญาณได้ดีขึ้น
                            โอ้....โหหหหหหหหหหหหหหหห (คืออลังการงานสร้างมากๆครับ) มันแหล่มเลยครับ ผมจะมีฝีมือทำใหมเนี่ย >,< ข้อแตกต่างก็ชัดเจนแจ่มน่าใช่จริงอะไรจริงครับ
                            ตกลงเดียวไปลองหามาลองทำดูบ้าง *-* (น้องสาวที่บ้านแอบเห็นภาพครับ) เขาบอกว่า"โหพี่ ยังกะจานTruevision (แบบทำเอง)"

Originally posted by runshana View Post

ตามคุณ win22222 เลยครับ ใช้แบบ USB แจ่มสุดครับผม ของD-Link ประกันLT ด้วย

คาดว่าตอนมันแบคอัพไฟล์ประจำเครื่องแล้วเกิด Error ครับ(สังเกตุจากระหว่างวันนั้น เป็นวันที่1 พอดี
                            ลองทดสอบbackup data เองด้วยมือ ดูครับ ใช้ตัว เซฟจุดรีสโตร์ก็ได้ครับผม
                            ดูว่ามันจอฟ้าไหมครับ ถ้ามีก็ลงวินโดวใหม่ดูครับผม

ขอบคุณคุณมาร์คที่ช่วยตอบครับ แจ่มไปเลย อิอิ
                            ขอบคุณสำหรับ เรื่องจอฟ้าอีกทีนะครับ ได้ผลยังไงจะแจ้งไปให้ทราบอีกที

Comment

• เข้ามาดันให้ครับ

Comment

• Originally posted by chowwoyzz View Post
                                ตะแกงข้างบนนั้นคือฝาครอบพัดลมใช่รึเปล่าครับ O_o คล้ายๆ อะ ไอหัวที่ต่อ USB Wireless TP-Link กับสาย usb to usb อะครับ มันโดนฝนไม่เป็นไรหรอครับ กลัวมันเจ๊งงะ
                                ไม่ใช่ครับ มันเป็นเหมือนตะแกรงรองน้ำมันของทอดน่ะครับ อันล่ะ 25 บาท

ก็อย่าเอามันไปวางตากฝนสิครับ อิอิ กำ

โอ้....โหหหหหหหหหหหหหหหห (คืออลังการงานสร้างมากๆครับ) มันแหล่มเลยครับ ผมจะมีฝีมือทำใหมเนี่ย >,< ข้อแตกต่างก็ชัดเจนแจ่มน่าใช่จริงอะไรจริงครับ
                                ตกลงเดียวไปลองหามาลองทำดูบ้าง *-* (น้องสาวที่บ้านแอบเห็นภาพครับ) เขาบอกว่า"โหพี่ ยังกะจานTruevision (แบบทำเอง)"
                                ไม่ยากครับ ลองทำดูได้เลย ง่าย ๆ อิอิ

Comment

Working...
                                X