Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครจะใช้ i5-2400 ผมมี ประหยัดไป 190 บาท
    http://www.overclockzone.com/forums/...ัน-Synnex

Comment

• สรุปว่าสเปก 12k นี่เล่น PS II ไหวมั้ยอ่ะครับ หรือต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง

ปล. อยากจัดมากแต่น้ำจะท่วมแล้วเก็บตังตุนของก่อน
      ปล2. ขอเบอร์โทรร้าน TK กับ JEDI ได้มั้ยครับ
      อิอิ อยากเล่นนนนนน
      Last edited by kammoonit; 21 Oct 2011, 15:02:12.

Comment

• รถไถออกมามีคนน้ำตาร่วงรอมา7-8เดือนไม่แรงอย่างที่คิดซื้อเมนบอดรอ แต่ผมึดว่าต้องมีดีสักอย่างซิรอดูไปก่อน เมื่อวานไปซื้อของมาประกอบไม่อะไรสักอย่างขาดตลาดเขาอ้างน้ำท่วมขนส่งไม่ได้จะเอาจริงๆต้องรอ3-4วันและ+ตังส์เพิ่มค่าขนส่งพิเศษ(ส่งทางเครื่องบินมั้งไม่ต้องลุยน้ำ)ขอไม่เอ่ยชื่อร้านนะครับแต่อีกร้านนึงขาดแต่ฮาร์ดดิสกับCPUแถมดีพูดจาดีรอ3วันเหมือนกันแต่ไม่+ตังส์เพิ่ม ไหงCPUราคาขึ้นยังงี้ Athlon IIx3 445 2350 แต่Athlon IIx3 450 2370 เหอะๆสงสัยเป็นCPUยอดนิยมไปแล้วราคาใกล้ๆต้วกล็อคสูงกว่าอีกรึแรงกว่า(ไม่แน่ใจ)เมนบอร์ดAsrock 880 GMH U3S3 นี่ไม่ต้องถามเลยเขาว่างั้น เลยเอา Asrock 880gm-le มาแทนกับแรมKingston 1333 4gb1ตัวเคสสึนามิBLACK MAGICอีก1ตัวและรอๆ คุณชนะเป็นงัยมั่งครับ คุณมาร์คและท่านอื่นๆด้วยเป็นทุกท่านเลยน้ำท่วมคราวนี้สาหัสเลย คนไทยต้องร่วมใจกันสู้มหันตภัยคราวนี้คงผ่านไปได้และเป็นบทเรียนราคาแพง(มาก)สำหรับการบริหารจัดการน้ำและการอนุรักษ์ป่าไม้ คงไม่รำคาญนะครับร่ายยาวเลย

Comment

• อยากรู้มานานแล้ว รถไถคือไรครับ

ได้ยินมาบ้างว่า เมนบอร์ดขาดตลาด ถ้าจะโก่งราคา ผมก็อดทนรออีก4-5เดือน

ค่อยซื้อก็ได้ ไม่ง้อคนขาย เดี๋ยวก็ได้สเปกดีกว่า ฮา
          (แอบโหลดเกมไว้รอก็โอ)

Comment

• Originally posted by kammoonit View Post
            อยากรู้มานานแล้ว รถไถคือไรครับ

ได้ยินมาบ้างว่า เมนบอร์ดขาดตลาด ถ้าจะโก่งราคา ผมก็อดทนรออีก4-5เดือน

ค่อยซื้อก็ได้ ไม่ง้อคนขาย เดี๋ยวก็ได้สเปกดีกว่า ฮา
            ชื่อรหัสสถาปัตยกรรม CPU ตัวใหม่ของ AMD ครับ

ชื่อว่า "Bulldozer" แปลตามตัวแปลวว่า รถไถ (มั่ง) อิอิ กำ

Comment

• ดันโลด

Comment

• Originally posted by Hooah View Post
                ใครจะใช้ i5-2400 ผมมี ประหยัดไป 190 บาท
                http://www.overclockzone.com/forums/...ัน-Synnex
                ขอบคุณมากๆครับผม
                น่าสนใจทีเดียวครับ

Originally posted by kammoonit View Post
                สรุปว่าสเปก 12k นี่เล่น PS II ไหวมั้ยอ่ะครับ หรือต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง

ปล. อยากจัดมากแต่น้ำจะท่วมแล้วเก็บตังตุนของก่อน
                ปล2. ขอเบอร์โทรร้าน TK กับ JEDI ได้มั้ยครับ
                อิอิ อยากเล่นนนนนน
                ตัว 12k AMD รุ่นเก่านั้นไม่ซัพพอตโปรแกรมของ PS2 ครับผม แต่ถ้าเป็น Emu อื่นก็okครับผม
                เบอร์โทรร้านตามนี้เลยครับผม
                http://www.jedicool.com/about.php
                http://www.tkcom99.com/contact_us.php

Originally posted by abeachboy View Post
                รถไถออกมามีคนน้ำตาร่วงรอมา7-8เดือนไม่แรงอย่างที่คิดซื้อเมนบอดรอ แต่ผมึดว่าต้องมีดีสักอย่างซิรอดูไปก่อน เมื่อวานไปซื้อของมาประกอบไม่อะไรสักอย่างขาดตลาดเขาอ้างน้ำท่วมขนส่งไม่ได้จะเอาจริงๆต้องรอ3-4วันและ+ตังส์เพิ่มค่าขนส่งพิเศษ(ส่งทางเครื่องบินมั้งไม่ต้องลุยน้ำ)ขอไม่เอ่ยชื่อร้านนะครับแต่อีกร้านนึงขาดแต่ฮาร์ดดิสกับCPUแถมดีพูดจาดีรอ3วันเหมือนกันแต่ไม่+ตังส์เพิ่ม ไหงCPUราคาขึ้นยังงี้ Athlon IIx3 445 2350 แต่Athlon IIx3 450 2370 เหอะๆสงสัยเป็นCPUยอดนิยมไปแล้วราคาใกล้ๆต้วกล็อคสูงกว่าอีกรึแรงกว่า(ไม่แน่ใจ)เมนบอร์ดAsrock 880 GMH U3S3 นี่ไม่ต้องถามเลยเขาว่างั้น เลยเอา Asrock 880gm-le มาแทนกับแรมKingston 1333 4gb1ตัวเคสสึนามิBLACK MAGICอีก1ตัวและรอๆ คุณชนะเป็นงัยมั่งครับ คุณมาร์คและท่านอื่นๆด้วยเป็นทุกท่านเลยน้ำท่วมคราวนี้สาหัสเลย คนไทยต้องร่วมใจกันสู้มหันตภัยคราวนี้คงผ่านไปได้และเป็นบทเรียนราคาแพง(มาก)สำหรับการบริหารจัดการน้ำและการอนุรักษ์ป่าไม้ คงไม่รำคาญนะครับร่ายยาวเลย
                AthlonX3 445 มันดีและถูกจริงๆแหละครับ คุ้มที่สุดในงบไม่เกิน 3000 สำหรับCPU แล้วครับ
                เมนบอร์ด ตัวนั้นก็เจ๋งดีครับ เสียดายแค่ขาด USB3 SATA3
                ขอบคุณคุณบ่าวมากๆครับที่แวะเวียนมาบอ่ยๆ
                ช่วงนี้ผมเมาๆหลงๆลืมๆไปมากเลย นั่งปั่นโปรเจค ไม่ได้ออกจากหอรุ่นน้องไปไหนเลย
                ครับ ขอให้คุณบ่าวปลอดภัยสุขภาพดีมากๆนะครับผม ผมก็จะพยายามในส่วนของผมเช่นกัน
                ปล.ราคาแพงมากจริงๆครับ บทเรียนครั้งนี้ ยำๆลดราคา2ซอง10บาทก็หมดเกลี้ยงทุก7-11 เลย....

Originally posted by kammoonit View Post
                อยากรู้มานานแล้ว รถไถคือไรครับ

ตามที่คุณ Slipknot66 บอกเลยครับผม

Originally posted by slipknot66 View Post
                ชื่อรหัสสถาปัตยกรรม CPU ตัวใหม่ของ AMD ครับ

ชื่อว่า "Bulldozer" แปลตามตัวแปลวว่า รถไถ (มั่ง) อิอิ กำ
                ขอบคุณที่ช่วยตอบครับผม

Originally posted by win22222 View Post
                ดันโลด
                ขอบคุณครับ
                ========================
                ========================
                กราบขออภัยทุกท่านอีกรอบนะครับ ที่ผมไม่สามารถจะตอบได้สะดวกเท่าไหร่เลย
                ขออภัยมาณที่นี้อีกครั้งนะครับผม
                และคงต้องขอโทษไปเรื่อยๆเลย แต่ผมจะไม่หนีไปไหนแน่นอนครับผม
                ขอบพระคุณทุกๆคนนะครับที่เป็นกำลังใจให้

Comment

• ช่วงนี้ของขึ้นราคา คงเป็นเพราะน้ำท่วม.

เห็นข่าวทีวี บอกว่าบ้านเราเป็นแหล่งผลิตอุปกรณ์คอมพิวเตอร์รายใหญ๋เหมือนกัน.

แต่ทำไม อุปกรณ์คอมบ้านเราถึงแพงกว่าต่างประเทศมากๆ ทั้งๆที่หลายอย่างก้ผลิตที่นี่.

สงสัยผลิตเสร็จแล้วก้ส่งไปต่างประเทศก่อน . แล้วถึงจะนำกลับเข้ามาเสี่ยภาษีแล้วขายให้คนไทยมั้ง?.

(ถ้าเป็นอย่างงั้น ก้เชื่อเค้าเลย. ไม่ได้ลากเข้าการเมืองนะคับ แ่ค่คิดว่าถ้าเราผลิต.ราคาขายบ้านเราก็น่าจะถูกกว่าเค้า )

Comment

• Originally posted by ninedon View Post
                    ช่วงนี้ของขึ้นราคา คงเป็นเพราะน้ำท่วม.

เห็นข่าวทีวี บอกว่าบ้านเราเป็นแหล่งผลิตอุปกรณ์คอมพิวเตอร์รายใหญ๋เหมือนกัน.

แต่ทำไม อุปกรณ์คอมบ้านเราถึงแพงกว่าต่างประเทศมากๆ ทั้งๆที่หลายอย่างก้ผลิตที่นี่.

สงสัยผลิตเสร็จแล้วก้ส่งไปต่างประเทศก่อน . แล้วถึงจะนำกลับเข้ามาเสี่ยภาษีแล้วขายให้คนไทยมั้ง?.

(ถ้าเป็นอย่างงั้น ก้เชื่อเค้าเลย. ไม่ได้ลากเข้าการเมืองนะคับ แ่ค่คิดว่าถ้าเราผลิต.ราคาขายบ้านเราก็น่าจะถูกกว่าเค้า )
                    ผมว่าบ้านเราราคาถูก สมเหตุสมผลแล้วหละครับ
                    โดยเฉพาะฝั่งยุโรป หรือ UK กับ US แพงกว่าบ้านเราอีกครับ

Comment

• พอใช้เล่นเกมส์ ครั้งแรกพอเล่นได้ ยังไม่ถึง 2 ตา มันก็เด้งอ่ะคับ

ลองอีกทีครั้งที่ 2 ก็เป็นเหมือนเดิมคือ ยังเล่นไม่จบตาที่ 2 มันก็เป็นเหมือนเดิม

ข้อความมันแจ้งแบบนี้ควรทำยังไงดีหรอคับ พอดีตอนนี้กำลังจะประกอบคอมใหม่อีกเครื่อง

เอาแบบเปิดได้ทีละ 4 - 5 จอ พอดีมาเจอแบบนี้ ไม่อยากประกอบเลยกลัวเสียดายเงินแล้วเล่นกับเกมส์ไม่ได้

หรือว่ามันเป็นที่อะไร รบกวนดูให้ืทีนะครับ

สเปคคอม amd athlon x4 640 , แรม 2 Gb , การ์ดจอ HD5670 iceQ

Comment

• Originally posted by vani11ass View Post
                        ผมว่าบ้านเราราคาถูก สมเหตุสมผลแล้วหละครับ
                        โดยเฉพาะฝั่งยุโรป หรือ UK กับ US แพงกว่าบ้านเราอีกครับ
                        อ้าว..เหรอคับ ผมเห็นเพื่อนสมาชิก ชอบบ่นกัน เรื่องพอของมาบ้านแรา แล้ว + ราคาค่าตัว มากเกินไป.เป็นประจำ.

อย่าง i phone / apple ราคา เครื่องหิ้วก้ถูกกว่าบ้านเราตั้งเยอะ.

Comment

• หวัดดีครับท่านชนะ เข้ามาทักทายครับ

ตอนนี้ผมย้ายมาอยู่บ้านญาติได้สองสามวันแล้ว หนีน้ำ

ช่วงนี้ดันต้องมาจัดของ แถมผมทิ้งคอมไว้ที่ชั้นสองที่บ้านอีก

ซวยจริงๆ....

Comment

• Originally posted by ninedon View Post
                            อ้าว..เหรอคับ ผมเห็นเพื่อนสมาชิก ชอบบ่นกัน เรื่องพอของมาบ้านแรา แล้ว + ราคาค่าตัว มากเกินไป.เป็นประจำ.

อย่าง i phone / apple ราคา เครื่องหิ้วก้ถูกกว่าบ้านเราตั้งเยอะ.
                            พวกนั้นไม่ได้ผลิตประเทศเราครับ จึงโดนภาษีด้วย ส่วนราคาไม่ต่างมากน่ะ(ราคาเครื่องเปล่า)

Comment

• การ์ดจอ ที่ข้างหลังเขียนว่า DDR2 DDR3 DDR5 D5

หมายความว่า ถ้าบอร์ดเราใช้ แรม DDR2 หรือ DDR3 เราต้องใช้ การ์ดจอ ที่ลงท้ายตามรุ่นของแรม หรือเปล่าคับ.

หรือไม่เกี่ยวกับสเป็คแรม. ใช้ได้เหมือนกันคับ.

แล้ว mb กับ bit ล่ะคับ. ผมรู้แต่ว่าเยอะกว่ามันแรงกว่า. สเป็คของ mb กับ bit มันต่างกันยังไงคับ. แบบสั้นๆก้ได้คับ.

ขอบคุณคับ.
                              Last edited by ninedon; 22 Oct 2011, 20:13:45.

Comment

• ว๊ากกกกกกกก ของราคาขึ้นหมดแล้วววววว
                                T_Y

Comment

Working...
                                X