Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อคอมฯ ใหม่ไม่ถึง 4 เดือน แค่ไป ตจว. ไม่กี่วัน เปิดไม่ติดแล้ว **** อาการคือ ผมไป ตจว. 1 อาทิตย์ พอดีที่บ้านน้ำท่วม ไม่ถึงบนโต๊ะคอม แต่มันเข้าไปในเคส กลับมาอีกทีมีขยะติดอยู่ นิดหน่อยครับ ผมเลยเกะชิ้นส่วน ออกมา เช็ดให้แห้งแล้ว ประกอบใหม่ ผมประกอบตามขั้นตอนทุกอย่าง คาดว่าหน้าจะไม่ผิดน่ะครับ เปิดตอนแรก//พัดลม ที่ CPU ไม่หมุน แต่ PSU พัดลมทำงานปกติดี เลยถอดพัดลม CPU ออกมาดูใหม่ ก็ไม่หมุนอีกครับ ทำความสะอาดเรียบร้อยแล้วก็ยังไม่หมุน แก้ปัญหานี้ อยู่หลาย ชม. ตัดสินใจส่งร้านแถวบ้าน เค้าบอกว่า ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่ งง มากเลยครับ แค่ พัดลม CPU ไม่หมุนต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดเลยหรา? ครับ แต่เปลี่ยนพัดลม ซิง ตัวใหม่แล้วน่ะครับ ก็ไม่หมุน แต่ไฟมันเข้าอ่ะ (ผมไม่ได้เรียนเกี่ยวกับด้านคอมฯมาเลย แต่มาหาประสบการณ์จากในบอร์ดนี้แหละครับ รบกวนหน่อยครับ ผมควรจะเอาเมนบอร์ดรุ่นไหนดี )****

Comment

• Originally posted by LATiNz View Post
      ซื้อคอมฯ ใหม่ไม่ถึง 4 เดือน แค่ไป ตจว. ไม่กี่วัน เปิดไม่ติดแล้ว **** อาการคือ ผมไป ตจว. 1 อาทิตย์ พอดีที่บ้านน้ำท่วม ไม่ถึงบนโต๊ะคอม แต่มันเข้าไปในเคส กลับมาอีกทีมีขยะติดอยู่ นิดหน่อยครับ ผมเลยเกะชิ้นส่วน ออกมา เช็ดให้แห้งแล้ว ประกอบใหม่ ผมประกอบตามขั้นตอนทุกอย่าง คาดว่าหน้าจะไม่ผิดน่ะครับ เปิดตอนแรก//พัดลม ที่ CPU ไม่หมุน แต่ PSU พัดลมทำงานปกติดี เลยถอดพัดลม CPU ออกมาดูใหม่ ก็ไม่หมุนอีกครับ ทำความสะอาดเรียบร้อยแล้วก็ยังไม่หมุน แก้ปัญหานี้ อยู่หลาย ชม. ตัดสินใจส่งร้านแถวบ้าน เค้าบอกว่า ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่ งง มากเลยครับ แค่ พัดลม CPU ไม่หมุนต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดเลยหรา? ครับ แต่เปลี่ยนพัดลม ซิง ตัวใหม่แล้วน่ะครับ ก็ไม่หมุน แต่ไฟมันเข้าอ่ะ (ผมไม่ได้เรียนเกี่ยวกับด้านคอมฯมาเลย แต่มาหาประสบการณ์จากในบอร์ดนี้แหละครับ รบกวนหน่อยครับ ผมควรจะเอาเมนบอร์ดรุ่นไหนดี )****
      งานเข้าเลยครับ แนะนำ ลองทำเป็นไม่รุ้ไม่ชี้ บอกว่าอยู่ๆก็เปิดไม่ติด แล้วส่งเคลมก่อนครับ
      อย่าไปบอกว่าโดนน้ำครับผม
      เราจะได้เปลี่ยนตัวใหม่มาได้เลยครับ แต่ถ้าไม่ทันแล้ว(แบบว่าบอกศูนย์ไปแล้วว่าโดนน้ำ)
      รบกวนขอเสป็คซ้ำอีกทีนะครับผม ขออภัย ที่ผมหลงๆลืมๆไปบ้าง นะครับผม

ปล.อาการนี้ น่าจะมาจากเมนบอร์ดช๊อต เพราะมีการผ่านของน้ำ ทำให้ ทองแดงของบอร์ดมีการไปติดกัน แต่เรามองไม่เห็น ประมาณนั้นครับผม พอเปิดแล้วก็เลยไปทั้งบอร์ด ถ้าชิ้นส่วนอื่นๆรอดก็แปลว่าบอร์ดไม่ก็PSU มันเซฟดี

น้ำนี่คือปัญหาใหญ่ของคอมพิวเตอร์เลยครับ = ='

Comment

• ขออนุญาติถามอะไรสักหน่อยคับ เรื่อง Hard disk มีคนบอกว่า ถ้าเป็น SATA III สามารถต่อ M/B ที่เป็น SATA II ได้จริงหรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
          งานเข้าเลยครับ แนะนำ ลองทำเป็นไม่รุ้ไม่ชี้ บอกว่าอยู่ๆก็เปิดไม่ติด แล้วส่งเคลมก่อนครับ
          อย่าไปบอกว่าโดนน้ำครับผม
          เราจะได้เปลี่ยนตัวใหม่มาได้เลยครับ แต่ถ้าไม่ทันแล้ว(แบบว่าบอกศูนย์ไปแล้วว่าโดนน้ำ)
          รบกวนขอเสป็คซ้ำอีกทีนะครับผม ขออภัย ที่ผมหลงๆลืมๆไปบ้าง นะครับผม

ปล.อาการนี้ น่าจะมาจากเมนบอร์ดช๊อต เพราะมีการผ่านของน้ำ ทำให้ ทองแดงของบอร์ดมีการไปติดกัน แต่เรามองไม่เห็น ประมาณนั้นครับผม พอเปิดแล้วก็เลยไปทั้งบอร์ด ถ้าชิ้นส่วนอื่นๆรอดก็แปลว่าบอร์ดไม่ก็PSU มันเซฟดี

น้ำนี่คือปัญหาใหญ่ของคอมพิวเตอร์เลยครับ = ='
          จริงครับ ตามนี้เพราะว่าน้ำเป็นตัวนำที่กระแสไฟฟ้าสามารถไหลผ่านได้ดี

คาดว่าตอนที่เปิดมันยังแห้งไม่สนิทจริง ๆ จะให้แห้งจริง ๆ ต้องตากลม เป่าด้วยโบว์เวอร์

ทำทุกซอกทุกมุม ทำประมาณ 3-4 วันนั้นแหละวันถึงจะแน่ใจได้ว่าบอร์ดแห้งแล้วจริง ๆ

ลองเอาไปเครมครับ บอกเค้าว่ามันเปิดไม่ติดแค่นั้นพอ อิอิ ^^

Originally posted by devilsakura View Post
          ขออนุญาติถามอะไรสักหน่อยคับ เรื่อง Hard disk มีคนบอกว่า ถ้าเป็น SATA III สามารถต่อ M/B ที่เป็น SATA II ได้จริงหรือเปล่าครับ
          ได้แน่นอนครับ ถ้า HDD เป็น SATA3 และบอร์ดเป็น SATA2 เสียบใช้งานได้ แต่ความเร็วก็จะลดลงมาอยู่ในระดับของ SATA2 แต่มันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรครับผม ไม่ต่างกันมาก

หรือ บอร์ดเป็น SATA3 แล้ว HDD เป็น SATA2 ก็เสียบใช้งานได้เหมือนกันครับ ^^

Comment

• Originally posted by Kinza7 View Post
            อ่า...คือ... ขอโทษจริงๆครับ ผม ทำไม่เป็นเลยครับ *-*

อ่าคือผมให้ทางร้านเขาประกอบให้เลยครับ >< ขอโทษจริงๆนะครับ มือใหม่จริงๆ

แต่จะพยายามไปหามา มัดดูครับ *-* อย่างน้อยพอจะถอด Case ออกมาสับเป็น ลองๆไปเดียวก็เป็น(มั้ง)ครับ

ขอบคุณใน คำแนะนำมากๆครับ

อ่าคือผมฝากคำถามไว้นิดนะครับ คือผมสนใจเครื่องสำรองไฟไม่ทราบว่ามีใครแนะนำ ตัวไหนบ้างใหมครับ ??? (คือที่บ้านไฟกระตุกดับๆ ตก เป็นระยะๆ กลัวว่าคอมมันจะพังเร็ว><
            ของยั่งงี้ต้องลองทำเองครับ มั่วแต่กลัวว่ามันจะพัง มันก็ทำอะไรไม่เป็นสักที

ลองถอดออกมากองกันข้างนอกเคสให้หมดเลย แล้วใส่เข้าไปใหม่

มีอะไรตรงไหนไม่เข้าใจมาถามในกระทู้นี้ หรือ PM มาถามผมก็ได้

ลองดูครับ อยากให้ลองทำดู มันสนุกมากจริง ๆ นะครับ ยังจำตอนประกอบคอมเครื่องแรก

เมื่อ 2 ปี ก่อนได้แม่นเลย ตอนแรกก็กลัวไม่กล้าทำอะไร พอทำได้แล้วมันส์พ่ะย่ะค๊ะ

ถอดเข้าถอดออก มันก็ไม่ยักกะเสียเลย ลองทำดูครับ ๆๆ แล้วจะรู้ว่าเวลาที่ของมันพังคามือมันเป็นยังไง

Comment

• Originally posted by runshana View Post
              อิอิ ต้องลองงัดลองแงะดูครับผม
              แต่ส่วนตัว ผมนั้น ไม่ค่อยได้จัดเท่าไหร่ให้สวยงาม เอาแค่พอเป็นระเบียบ เพราะเผื่อเวลาลูกค้ารื้อเอง เขาจะกล้ารื้อกว่าที่มันจัดเป็นระเบียบ(มั้ง)
              ฮาาา
              ล้อเล่นนะครับ

ครับ ตอบไปแล้วนะครับ ของยี่ห้อ APC Syndome และ LineThai ครับผม
              สำหรับเครื่องท่าน ก็ให้ซื้อ ตัวที่มันวัตเท่ากันกับ PSU นะครับ ไม่ก็ต่ำกว่าไม่เกิน 20เปอเซนครับ เช่น PSU 600 ก็ซื้อ 490-550w มา
              ขอบคุณ คุณ ชนะมากครับ สำหรับ เครื่องสำรองไฟ (อ่าคือผม ลืมดูกระทู้เก่า ขอโทษด้วยนะครับ ><)
              สำหรับสายไฟ ต้องลองครับ หุหุ (กลัวแงะแล้วใส่กลับที่เก่าไม่ได้) ฮา เลยครับ อิอิ

Originally posted by slipknot66 View Post
              ของยั่งงี้ต้องลองทำเองครับ มั่วแต่กลัวว่ามันจะพัง มันก็ทำอะไรไม่เป็นสักที

ลองถอดออกมากองกันข้างนอกเคสให้หมดเลย แล้วใส่เข้าไปใหม่

มีอะไรตรงไหนไม่เข้าใจมาถามในกระทู้นี้ หรือ PM มาถามผมก็ได้

ลองดูครับ อยากให้ลองทำดู มันสนุกมากจริง ๆ นะครับ ยังจำตอนประกอบคอมเครื่องแรก

เมื่อ 2 ปี ก่อนได้แม่นเลย ตอนแรกก็กลัวไม่กล้าทำอะไร พอทำได้แล้วมันส์พ่ะย่ะค๊ะ

ถอดเข้าถอดออก มันก็ไม่ยักกะเสียเลย ลองทำดูครับ ๆๆ แล้วจะรู้ว่าเวลาที่ของมันพังคามือมันเป็นยังไง

เย้ย เล่นถอดหมด ตอนใส่จริงๆ เสียวเลยครับ กลัวทำแล้วกลับอย่างเก่าไม่ได้ (ฮา) แต่จะลองครับ ขอบคุณคุณมาร์คมากครับ เดียวหาเวลามาปล้ำกะมันดู ... ดูจากรูปการและฝีมือของผมแล้ว.... น่าจะพัง (ฮา)

ปล.
              Originally posted by slipknot66 View Post
              พอทำได้แล้วมันส์พ่ะย่ะค๊ะ
              แล้วจะรู้ว่าเวลาที่ของมันพังคามือมันเป็นยังไง
              คุณมาร์คคร้าบบ>< มันต่างกันเยอะเลยนะครับ อิอิ
              Last edited by Kinza7; 7 Oct 2011, 10:35:47.

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                ได้แน่นอนครับ ถ้า HDD เป็น SATA3 และบอร์ดเป็น SATA2 เสียบใช้งานได้ แต่ความเร็วก็จะลดลงมาอยู่ในระดับของ SATA2 แต่มันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรครับผม ไม่ต่างกันมาก

หรือ บอร์ดเป็น SATA3 แล้ว HDD เป็น SATA2 ก็เสียบใช้งานได้เหมือนกันครับ ^^
                ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Kinza7 View Post
                  เย้ย เล่นถอดหมด ตอนใส่จริงๆ เสียวเลยครับ กลัวทำแล้วกลับอย่างเก่าไม่ได้ (ฮา)
                  แต่จะลองครับ ขอบคุณคุณมาร์คมากครับ เดียวหาเวลามาปล้ำกะมันดู ... ดูจากรูปการและฝีมือของผมแล้ว.... น่าจะพัง (ฮา)
                  ปล.คุณมาร์คคร้าบบ>< มันต่างกันเยอะเลยนะครับ อิอิ
                  ลองทำเลยครับ ถ้ามีเวลาว่างอาจ 1-2 วัน ลองสู้กับมันดูครับ แล้วจะรู้ว่ามันสนุกมากมาย

ไม่มีใครเก่งตั้งแต่เกิดครับ คนที่เก่งคือคนที่ล้มมามากมาย ล้มเหลวมาเยอะ แต่เขาเลือกที่จะสู้มันครับ อิอิ

สู้ ๆ ครับ ผม ไม่เข้าใจมาถามได้เลย อิอิ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                    ลองทำเลยครับ ถ้ามีเวลาว่างอาจ 1-2 วัน ลองสู้กับมันดูครับ แล้วจะรู้ว่ามันสนุกมากมาย

ไม่มีใครเก่งตั้งแต่เกิดครับ คนที่เก่งคือคนที่ล้มมามากมาย ล้มเหลวมาเยอะ แต่เขาเลือกที่จะสู้มันครับ อิอิ

สู้ ๆ ครับ ผม ไม่เข้าใจมาถามได้เลย อิอิ
                    ขอบคุณครับ ลองแน่ๆ อิอิ

อ่าเย็นนี้มี spec สุดกวน... ของเพื่อนผมครับ - - บอกมาเป็นๆข้อๆ เลย นะครับ
                    1. งบ 4500-5000 ไม่เกินจากนี้ (ดูมัน - -)
                    2. เขามี PSUแล้ว ขนาด 460w ของ CM ไม่บอกรุ่นครับ
                    3. เชามี HDD แล้ว ขนาด 320 GB ไม่อยากได้เพิ่ม
                    4. จุดประสงค์ของการเล่น = FB,Chat,Microsoft office, MSN, No Graphic,No Bit, No Game, ขอVGA Onboard (อยู่แล้วหล่ะ)
                    5. ไม่จำกัดว่าจะต้อง AMD หรือว่า Intel
                    6. ไม่จำกัด case จะมี psu ติดมาด้วยก็ได้
                    7. ต้องทนกับVirus (อันนี้ไร้สาระครับ - -)
                    8. ไม่ต้อง มี DVD ก็ได้ (แต่มีก็ดีถ้ามันไม่เกินงบ)
                    9. ถ้าเป็นไปได้ ราคานี้ขอรวมหน้าจอด้วย แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไร หน้าจออะไรก็ได้

10. ขอราคารวมหน้าจอด้วย (หน้าจอ ขอ 17นิ้วUP) ไม่จำเป็นต้องดี -*-

ข้อสุดท้าย ขอฝากขอบคุณ คนจัด ครับ

อ่าคือ Copy คำเขามาเลย (ปรับนิด) ขออภัยแทนเพื่อนด้วยนะครับ ฮะๆ

ยังไงก็ขอขอบคุณล่วงหน้าแทนเพื่อนมันด้วยนะครับ (คือทำไมมันไม่สมัครเข้ามา ใน OCZ แล้วถามเองก็ไม่รู้- -)

มันเห็นผมประกอบ (เอามั่ง) - -

Comment

อ่าเย็นนี้มี spec สุดกวน... ของเพื่อนผมครับ - - บอกมาเป็นๆข้อๆ เลย นะครับ
                      1. งบ 4500-5000 ไม่เกินจากนี้ (ดูมัน - -)
                      2. เขามี PSUแล้ว ขนาด 460w ของ CM ไม่บอกรุ่นครับ
                      3. เชามี HDD แล้ว ขนาด 320 GB ไม่อยากได้เพิ่ม
                      4. จุดประสงค์ของการเล่น = FB,Chat,Microsoft office, MSN, No Graphic,No Bit, No Game, ขอVGA Onboard (อยู่แล้วหล่ะ)
                      5. ไม่จำกัดว่าจะต้อง AMD หรือว่า Intel
                      6. ไม่จำกัด case จะมี psu ติดมาด้วยก็ได้
                      7. ต้องทนกับVirus (อันนี้ไร้สาระครับ - -)
                      8. ไม่ต้อง มี DVD ก็ได้ (แต่มีก็ดีถ้ามันไม่เกินงบ)
                      9. ถ้าเป็นไปได้ ราคานี้ขอรวมหน้าจอด้วย แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไร หน้าจออะไรก็ได้

10. ขอราคารวมหน้าจอด้วย (หน้าจอ ขอ 17นิ้วUP) ไม่จำเป็นต้องดี -*-

ข้อสุดท้าย ขอฝากขอบคุณ คนจัด ครับ

อ่าคือ Copy คำเขามาเลย (ปรับนิด) ขออภัยแทนเพื่อนด้วยนะครับ ฮะๆ

ยังไงก็ขอขอบคุณล่วงหน้าแทนเพื่อนมันด้วยนะครับ (คือทำไมมันไม่สมัครเข้ามา ใน OCZ แล้วถามเองก็ไม่รู้- -)

อันนี้ต้องรอท่านชนะเลยครับ

พูดจากใจจริงเลยว่าเรื่องสเป็คผมไม่ถนัดจริง ๆ อิอิ

Comment

• มารายงานผลคับ

A6 เสร็จไปชุดนึงแล้วนะคับ.สรุปได้บอร์ด AsRock A75M ตัว PRO หาไม่ได้ัคับ ทุกร้านบอกของยังไม่เข้ามา.
                        จัดทั้งชุดที่ banana fortune ขนาดต่อเยอะแล้ว ราคาก็ยังค่อนข้างสูงกว่า ที่คุณชนะให้มา. แต่ไม่ค่อยมีเวลาเลยต้องยอมคับ.

แต่ต้องต่ออีก 2 ชุดคับ. รอบนี้สงสัยต้องวิ่งตามลายแทงแล้ว ขอถามต่อเลยนะคับ.

ถ้าจะจัด A6 หรือ A8 อีกชุดนึง ก็ยังไงอยู่ ขอเปลี่ยนแนวชุดกลาง บ้างคับ

เลยเล็งชุดเล็กไว้ ชุดนึง

E35M1-M Pro 3,400 + แรม (ชุดนี้โอเคไหมคับ)

ชุดกลาง

AMD ATHLON II X3 445 3.10 2170+ASROCK 880GMH-U3S3 2390 +แรม

x3 แรงกว่า E350 แต่ถ้าเทียบสเป็ค A6 กับ X3 +U3S3 ไม่เพิ่มการ์ดจอล่ะคับ A6 น่าจะัลื่นกว่าใช่ไหมคับ.

ผมต้องใช้ U3S3 + Phenom ตัวไหนถึงประกบกับ A6 A8 ได้คับ เฉพาะ ECU กับ VGA on board.

(คืออยากเอางบ การ์ดจอตอนนี้ มาลง CPU ให้เหลือไว้เยอะๆก่อนคับ เกิดอยากเพิ่มการ์ดจอ ที่หลัง ก็น่าจะใช้ต่อได้อีกนาน)

ขอบคุณคับ.

Comment

ยินดีครับผม ตัด PSU HDD ออกนะครับผม หวังอนาคตหรือไม่หวังอนาคตครับผม ถ้าไม่หวัง ก็ราคาต่างกัน 600 บาทครับ
                          AthlonX3-445 2150
                          Asrock880GMH/U3S3 2400
                          Kingmax4GB bus1333 690(JIB)
                          รวม 5240 ถ้าไม่ไหว >>> เอาแรมkingmax 2GB 400 จะเท่ากับ 4950 บาทครับผม

ถ้ารวมจอตอนนี้
                          ถูกสุด ของ ACER 18.5 นิ้วตกที่ 2490 บาท - 2690 บาท ครับผม ลองเดินหาดูได้ในพันทิป สงสัยอะไรถามได้เลยนะครับผม

Originally posted by ninedon View Post
                          มารายงานผลคับ

A6 เสร็จไปชุดนึงแล้วนะคับ.สรุปได้บอร์ด AsRock A75M ตัว PRO หาไม่ได้ัคับ ทุกร้านบอกของยังไม่เข้ามา.
                          จัดทั้งชุดที่ banana fortune ขนาดต่อเยอะแล้ว ราคาก็ยังค่อนข้างสูงกว่า ที่คุณชนะให้มา. แต่ไม่ค่อยมีเวลาเลยต้องยอมคับ.

แต่ต้องต่ออีก 2 ชุดคับ. รอบนี้สงสัยต้องวิ่งตามลายแทงแล้ว ขอถามต่อเลยนะคับ.

ถ้าจะจัด A6 หรือ A8 อีกชุดนึง ก็ยังไงอยู่ ขอเปลี่ยนแนวชุดกลาง บ้างคับ

เลยเล็งชุดเล็กไว้ ชุดนึง

E35M1-M Pro 3,400 + แรม (ชุดนี้โอเคไหมคับ)

ชุดกลาง

AMD ATHLON II X3 445 3.10 2170+ASROCK 880GMH-U3S3 2390 +แรม

x3 แรงกว่า E350 แต่ถ้าเทียบสเป็ค A6 กับ X3 +U3S3 ไม่เพิ่มการ์ดจอล่ะคับ A6 น่าจะัลื่นกว่าใช่ไหมคับ.

ผมต้องใช้ U3S3 + Phenom ตัวไหนถึงประกบกับ A6 A8 ได้คับ เฉพาะ ECU กับ VGA on board.

(คืออยากเอางบ การ์ดจอตอนนี้ มาลง CPU ให้เหลือไว้เยอะๆก่อนคับ เกิดอยากเพิ่มการ์ดจอ ที่หลัง ก็น่าจะใช้ต่อได้อีกนาน)

ขอบคุณคับ.
                          X3 +U3S3 หรือ X4 X6 ออนบอร์ดยังไงก็เล่นเกมส์ไม่เท่า A6 ครับ
                          แต่ถ้าทำงานทั่วไป X3 เร็วกว่า A6 แน่นอนครับผม
                          ถ้าจะลง Phenom ถูกๆแนะนำ PhenomX4 840ครับผม ไม่แพง 3190-3290 บาทเท่านั้นครับผม ได้4core และ ได้ 3.2GHz ถือว่าแรงเข้าขั้นเลยครับผม
                          ส่วน ตัว E35M1-M ถ้าแนะนำจริงๆ ก็อยากจะให้มันเป็นเครื่องโหลดบิท และพอเล่นเกมส์ออนไลน์ได้ดีกว่าครับ ถ้ามองจากราคาตอนนี้ยังถือว่าคุ้ม แต่ไม่มากพอที่จะไปเล่น (ถ้ามัน2990บาท หละน่าสนเลย)
                          ครับผม ตามนั้นเลยครับ

อันนี้ต้องรอท่านชนะเลยครับ

พูดจากใจจริงเลยว่าเรื่องสเป็คผมไม่ถนัดจริง ๆ อิอิ
                          แหม ไม่เป็นอีกแล้วเหรอครับอิอิ
                          น่ารักจริงๆคุณมาร์ก

Comment

• หลังจากสอบเสร็จแล้ววววว

เก็บห้องเรียบร้อย

ก็จะได้กลับบ้านแล้วคร้าบบบบ อิอิ

Comment

ยินดีครับผม ตัด PSU HDD ออกนะครับผม หวังอนาคตหรือไม่หวังอนาคตครับผม ถ้าไม่หวัง ก็ราคาต่างกัน 600 บาทครับ
                              AthlonX3-445 2150
                              Asrock880GMH/U3S3 2400
                              Kingmax4GB bus1333 690(JIB)
                              รวม 5240 ถ้าไม่ไหว >>> เอาแรมkingmax 2GB 400 จะเท่ากับ 4950 บาทครับผม

ถ้ารวมจอตอนนี้
                              ถูกสุด ของ ACER 18.5 นิ้วตกที่ 2490 บาท - 2690 บาท ครับผม ลองเดินหาดูได้ในพันทิป สงสัยอะไรถามได้เลยนะครับผม
                              ขอบคุณมากๆครับ สำหรับ Spec ส่วนตัวแล้วตัวนี้เพื่อนมันใช้สำหรับตอนนี้ ไม่ห่วงอนาคตเลยครับ Ram 2 GB คงเหมาะกะมันสุดๆแล้วครับ

ถามต่ออีกนิดนะครับ case บ้านๆ ที่เดินเอาตามใจชอบนี่ คิดว่าซื้อ เป็น case + psu ไปเลย (แบบทิ้งpsu ตัวเก่า) หรือว่าจะเดินเลือกซื้อแบบกล่องปล่าวดีครับ

หลังจากสอบเสร็จแล้ววววว

ก็จะได้กลับบ้านแล้วคร้าบบบบ อิอิ
                              คุณมาร์คขอบคุณเรื่องการจัดสายมากๆเลยนะครับ

ขอให้สอบได้ แล้วก็

ขอให้เดินทางกลับบ้านโดยปลอดภัยนะครับ
                              Last edited by Kinza7; 7 Oct 2011, 23:09:29.

Comment

หลังจากสอบเสร็จแล้ววววว

ครับผม จะได้เจอหน้าพ่อแม่แล้ว
                                ผมก็อยากกลับบ้านจังเลย ติดโปรเจค

ขอให้โชคดีนะครับผม เป็นกำลังใจให้ครับ

Originally posted by Kinza7 View Post
                                ขอบคุณมากๆครับ สำหรับ Spec ส่วนตัวแล้วตัวนี้เพื่อนมันใช้สำหรับตอนนี้ ไม่ห่วงอนาคตเลยครับ Ram 2 GB คงเหมาะกะมันสุดๆแล้วครับ

ถามต่ออีกนิดนะครับ case บ้านๆ ที่เดินเอาตามใจชอบนี่ คิดว่าซื้อ เป็น case + psu ไปเลย (แบบทิ้งpsu ตัวเก่า) หรือว่าจะเดินเลือกซื้อแบบกล่องปล่าวดีครับ

คุณมาร์คขอบคุณเรื่องการจัดสายมากๆเลยนะครับ

ขอให้สอบได้ แล้วก็

ขอให้เดินทางกลับบ้านโดยปลอดภัยนะครับ
                                เรื่องเคสบ้านๆนี่ ถ้าจะประหยัดงบ ก็เอาติดเคสมาด้วยเลยครับ
                                แต่ถ้าจะซื้อแยกก็ซื้อเปล่าๆ+PSUไปเลย
                                เดินชั้น4 พันทิพ เคสตัวละ 300-400เยอะมากครับ
                                ส่วนPSU ก็ PowerMonster อิอิ

Comment

Working...
                                X