Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD ATHLON II 245 1720
    ASROCK M3A785GM-LE 1,800
    CPU กับบอร์ดตัวนี้ เมื่อเทียบกับ E350 ที่แพคคู่กับ MB ของ Gigabyte
    เป็นไงบ้างครับ จริงๆผมจะประกอบคอมไปบริจาค เน้นแค่เปิด powerpoint อะไรแค่นั้นครับ

ขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by vm999 View Post
      ขอบคุณมากครับ อย่างน้อยก็เป็นมุมมองในการจัดสเปคให้กับอีกหลาย ๆ ท่านได้ดีทีเดียวครับ
      ครับผม ขอบคุณมากๆครับที่ให้กำลังใจ
      Originally posted by jeen705 View Post
      ขอบคุณครับ ปักมุดเลย
      ฮาๆ ขอบคุณครับ กระทู้ผม ไว้แบบนี้ดีแล้วครับ เห็นการเปลี่ยนแปลงตลอดเวลา
      Originally posted by first20029 View Post
      ขอบคุณมากครับท่านRunshanaกเพราะเกิดเปลี่ยนใจอยากเล่นเจ้าPhenom ii x4 840 ครับราคาต่างกันไม่มากแถมเท่ห์ดีด้วยครับแรงกว่าด้วยครับ ขอบคุณมากนะครับ ท่านRunshana
      ฮาา ใช่ครับ หล่อเลย
      Originally posted by CMS View Post
      CPU กับบอร์ดตัวนี้ เมื่อเทียบกับ E350 ที่แพคคู่กับ MB ของ Gigabyte
      เป็นไงบ้างครับ จริงๆผมจะประกอบคอมไปบริจาค เน้นแค่เปิด powerpoint อะไรแค่นั้นครับ

ขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณครับ
      E350 เย็น ประหยัดไฟกว่าครับ และมีการ์ดจอดีกว่า
      ส่วนเซ็ตนั้น CPU แรงกว่าครับ
      ถ้าเน้นแค่เปิดเพาเวอร์พอยทำงานทั่วไป ประกอบเครื่องเล็กๆเอา E350 เวิร์คดีเช่นกันครับผม^^

Comment

• ขอบคุณครับ กะลังมองหาสะพานแสนดี แต่เอาแค่ CPU+ MB + VGA +Ram (เกือบทุกอย่างนี่หว่า)

Comment

• ระหว่าง 500 GB Raid0 กับ 1TB ธรรมดา อันไหนเร็วกว่ากันอ่าครับ อันไหนดีกว่ากัน

Comment

• Originally posted by tseupan View Post
            ขอบคุณครับ กะลังมองหาสะพานแสนดี แต่เอาแค่ CPU+ MB + VGA +Ram (เกือบทุกอย่างนี่หว่า)
            ฮาๆ ครับผม งบเท่าไหร่ครับนั่น ถ้างบกลางๆไม่แนะนำ แต่ถ้างบพอไหว
            Core i5 2500K (1155) UNLOCK 6990
            GIGABYTE GA-P67A-UD3-B3 4390
            HIS HD6790 1GB D5 4290
            G.SKILL DDR3 4XL/1600 (2GBX2) CL 9-9-9-24 1850
            ประมาณนี้ครับ ถ้ามีงบเท่าไหร่ มาบอกอีกได้นะครับ จะได้จัดให้ถูกความต้องการนำไปใช้อะไร

Originally posted by greencheer View Post
            ระหว่าง 500 GB Raid0 กับ 1TB ธรรมดา อันไหนเร็วกว่ากันอ่าครับ อันไหนดีกว่ากัน
            500GB Raid0 เร็วกว่ามากครับ เกือบ70เปอเซ็นเลย ข้อเสียคือ กินไฟเยอะกว่าครับ
            แต่ถ้าไม่ตองการเขียนอะไรเยอะแยะ เอาแค่1TBธรรมดาก็ได้ครับ
            Last edited by runshana; 14 Jun 2011, 00:26:16.

Comment

• ขอบคุณมากครับ ^^

Comment

• ช่วยดันจ้า#2137

Comment

• ช่วยดันจ้า#2138

Comment

• เพิ่งมาครับ

Comment

• Originally posted by greencheer View Post
                      ขอบคุณมากครับ ^^
                      ยินดีครับ
                      Originally posted by sompopwong View Post
                      ช่วยดันจ้า#2138
                      ขอบคุณครับผม
                      Originally posted by amited View Post
                      เพิ่งมาครับ
                      สงสัยอะไรสอบถามได้นะครับผม

Comment

• ดีมากๆเลยครับ.......ขอบคุณมากนะครับ
                        มีอะไรสงสัยจะถามไปนะครับ

Comment

• Originally posted by tseupan View Post
                          ขอบคุณครับ กะลังมองหาสะพานแสนดี แต่เอาแค่ CPU+ MB + VGA +Ram (เกือบทุกอย่างนี่หว่า)
                          คำถามเดียวกันงบ 25k เล่นเกม ไม่ OC ครับ

(ถ้าอยู่รับเกมใหม่ ๆ ได้อีก 2 - 3 ปี ก็แหล่มมากครับ)

Comment

• Originally posted by Z4i View Post
                            คำถามเดียวกันงบ 25k เล่นเกม ไม่ OC ครับ

(ถ้าอยู่รับเกมใหม่ ๆ ได้อีก 2 - 3 ปี ก็แหล่มมากครับ)
                            น่านจะประมาณนี้ค่ะ
                            i5 2400 ---6090
                            ASUS P8H67-M LX ---2920
                            G.Skill DDR3 4XL/1333 ---1600
                            Gigabyte GTX570 -----11100
                            WD5000AAKX ---1280
                            DVD LG -----610
                            TT V3 -------1150
                            Scythe GUORIKI-III 600W ---2250

27000 เกินไป2พัน อิอิ กำ ค่ะ แต่ได้การ์ดจอ570 แรงเหลือเฟือค่ะ

้เง้อ รอคุณ runchana มาแนะนำอีกทีค่ะ อิอิ
                            Last edited by ChoBitz; 14 Jun 2011, 15:15:24.

Comment

• Originally posted by Thaweekiat_c View Post
                              ดีมากๆเลยครับ.......ขอบคุณมากนะครับ
                              มีอะไรสงสัยจะถามไปนะครับ
                              ยินดีครับผม ถามได้เลยนะครับ ถ้าตอบได้ยินดีตอบครับ
                              Originally posted by Z4i View Post

เอ คือถ้าเอาแค่ CPU+ MB + VGA +Ram ใช่ไหมครับ ตามนี้เลย
                              Core i7 2600 (1155) 9520
                              GIGABYTE GA-H67M-D2-B3 2990
                              GIGABYTE GTX570 11100
                              G.SKILL DDR3 4XL/1333 (2GBX2) CL 9-9-9-24 1600
                              รวม25210บาท
                              เกินมาหน่อย ต่อร้าน ลดได้ครับ แรงๆเลยในงบ 25000 บาทครับผม I7+570 แร้งง
                              ปล.PSU600Watt แท้ขึ้นไป แนะนำ Scythe 600W / Icute 700W / ThermalTake SR 600W จ้า
                              แต่ถ้าเอาครบชุด ตามคุณ Chobitz เลยครับ แรง^^

Originally posted by ChoBitz View Post
                              น่านจะประมาณนี้ค่ะ
                              i5 2400 ---6090
                              ASUS P8H67-M LX ---2920
                              G.Skill DDR3 4XL/1333 ---1600
                              Gigabyte GTX570 -----11100
                              WD5000AAKX ---1280
                              DVD LG -----610
                              TT V3 -------1150
                              Scythe GUORIKI-III 600W ---2250

27000 เกินไป2พัน อิอิ กำ ค่ะ แต่ได้การ์ดจอ570 แรงเหลือเฟือค่ะ

้เง้อ รอคุณ runchana มาแนะนำอีกทีค่ะ อิอิ
                              ขอบคุณมากๆเลยครับที่สละเวลามาช่วยตอบ ซึ้งน้ำใจคุณChobitz มากๆครับผม

Comment

• ช่วยดันจ้า#2145

Comment

Working...
                                X