Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดันจ้า#2116

Comment

• มาเก็บข้อมูลครับ FANCLUB MR.Runshana มาดัน

Comment

• ช่วยดันจ้า#2118

Comment

• 555 ขำสเป็ค 655,507 บาท สะใจดีแท้

Comment

• การรับประกันของแต่ละที่มันต่างกันมั๊ยครับ?
            D-Com , Com7 , Synnex , Ingram

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
              มาเก็บข้อมูลครับ FANCLUB MR.Runshana มาดัน
              ขอบคุณครับที่ช่วยดัน แฮะๆ
              ปล. ตกใจ ผมมีแฟนคลับแล้วเรอะ O[]o
              Originally posted by sompopwong View Post
              ช่วยดันจ้า#2118
              ขอบคุณครับ
              Originally posted by go2clock View Post
              555 ขำสเป็ค 655,507 บาท สะใจดีแท้
              ฮาๆ รอSpec รถไถออก จะจัดอีกที อิอิ แต่Setนั้นก็น่าจะแพงสุดจริงๆแหละครับ เล่นเอาแอร์มาเป็นคูลเลอร์เลย @_@"

Originally posted by rainya View Post
              การรับประกันของแต่ละที่มันต่างกันมั๊ยครับ?
              D-Com , Com7 , Synnex , Ingram
              ต่างกันครับ มันแล้วแต่ว่าเราชอบของอะไรครับ มันขึ้นกับการที่เราไปพบบริการของเจ้านั้นๆมา
              ปล.ไม่ได้ดิสเครดิตนะครับ แต่ได้ยินแวบๆมาว่า D-Com ไม่ดีที่สุด แต่ไม่ทราบว่าจริงมั้ยนะครับ ได้ยินบ่อยๆเกิน ถ้าผิดพลาดยังไง ใครเป็นสาวก D-Com ก็บอกกันได้นะครับ ว่าของเขาดี
              Last edited by runshana; 13 Jun 2011, 14:20:26.

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                ต่างกันครับ มันแล้วแต่ว่าเราชอบของอะไรครับ มันขึ้นกับการที่เราไปพบบริการของเจ้านั้นๆมา
                ปล.ไม่ได้ดิสเครดิตนะครับ แต่ได้ยินแวบๆมาว่า D-Com ไม่ดีที่สุด แต่ไม่ทราบว่าจริงมั้ยนะครับ ได้ยินบ่อยๆเกิน ถ้าผิดพลาดยังไง ใครเป็นสาวก D-Com ก็บอกกันได้นะครับ ว่าของเขาดี
                นั่นสิครับผมเห็นมีแต่คนบ่นเจ้านั้นมาแต่ก็หลายปีแล้วนะ เลยอยากรู้ว่าเดี๋ยวนี้เค้าดีขึ้นหรือยังน่ะครับ
                *สรุปว่าคอมใหม่ผมใกล้จะคลอดเพราะได้คุณท่านช่วยชี้แนะ ผมก็จะเป็นแฟนคลับด้วยอีกคนครับ

Comment

• Originally posted by rainya View Post
                  นั่นสิครับผมเห็นมีแต่คนบ่นเจ้านั้นมาแต่ก็หลายปีแล้วนะ เลยอยากรู้ว่าเดี๋ยวนี้เค้าดีขึ้นหรือยังน่ะครับ
                  *สรุปว่าคอมใหม่ผมใกล้จะคลอดเพราะได้คุณท่านช่วยชี้แนะ ผมก็จะเป็นแฟนคลับด้วยอีกคนครับ
                  เง้อ ขอบคุณมากๆครับ พยายามต่อไปนะครับ
                  แล้วมาทักทายคุยเล่นกันได้เรื่อยๆนะครับผม

Comment

• มาขอบคุณครับ สงสัยได้เครื่องก็ต้องเก็บเงินอีก3,000-4,000บาท
                    ซื้อจอใหม่ แล้วพวกเครื่องเก่ามีแนะนำร้านขายไหมอ่ะ เห็นว่าขายไม่ได้ราคาใช่ไหม
                    ถ้าไม่ขายเก็บไว้ทำอะไรดีอ่ะครับ

Comment

• ผมไม่รู้อะไรเกี่ยวกับคอมเลยผมมาอ่านกระทู้คุณและคนอื่นๆที่จัดเซทให้หลายๆคนชัดเจนเลยครับ ประมาณว่ามาเก็บข้อมูลครับ แต่ก้อยัง งงๆกับอีกหลายอย่าง By FANCLUB No1

Comment

• "ต่างกันครับ มันแล้วแต่ว่าเราชอบของอะไรครับ มันขึ้นกับการที่เราไปพบบริการของเจ้านั้นๆมา
                        ปล.ไม่ได้ดิสเครดิตนะครับ แต่ได้ยินแวบๆมาว่า D-Com ไม่ดีที่สุด แต่ไม่ทราบว่าจริงมั้ยนะครับ ได้ยินบ่อยๆเกิน ถ้าผิดพลาดยังไง ใครเป็นสาวก D-Com ก็บอกกันได้นะครับ ว่าของเขาดี"

ผมว่าจริงครับ ไม่ค่อยดี มันยังไงๆ ไม่รู้ แรกๆ ก้ปกติ หลังๆ รวนๆ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                          มาขอบคุณครับ สงสัยได้เครื่องก็ต้องเก็บเงินอีก3,000-4,000บาท
                          ซื้อจอใหม่ แล้วพวกเครื่องเก่ามีแนะนำร้านขายไหมอ่ะ เห็นว่าขายไม่ได้ราคาใช่ไหม
                          ถ้าไม่ขายเก็บไว้ทำอะไรดีอ่ะครับ
                          ถ้าให้แนะนำนะครับ ถ้าขายเครื่องเก่าเป็นรุ่นที่ไม่ไดราคาจริงๆ ก็แนะนำให้บริจาคครับ หรือจะเก็บไว้ลองทำโปรแกรมเล่นอะไรสนุกๆ ก็ได้ครับผม
                          ตามชอบครับ พยายามนะครับ เป็นกำลังใจให้ (เรื่องร้านขาย ในพันทิพมีรับเยอะ แต่ไม่ค่อยได้ราคาครับผม ต้องทำใจ
                          Originally posted by abeachboy View Post
                          ผมไม่รู้อะไรเกี่ยวกับคอมเลยผมมาอ่านกระทู้คุณและคนอื่นๆที่จัดเซทให้หลายๆคนชัดเจนเลยครับ ประมาณว่ามาเก็บข้อมูลครับ แต่ก้อยัง งงๆกับอีกหลายอย่าง By FANCLUB No1
                          ครับผม น่ายินดีมากๆเลย ที่กระทู้ผมพอเป็นประโยชน์ได้
                          ถ้างง หรือสงสัยตรงไหนสอบถามได้เลยนะครับ ถ้าผมพอตอบได้ ยินดีตอบครับผม
                          Originally posted by slumii View Post
                          "ต่างกันครับ มันแล้วแต่ว่าเราชอบของอะไรครับ มันขึ้นกับการที่เราไปพบบริการของเจ้านั้นๆมา
                          ปล.ไม่ได้ดิสเครดิตนะครับ แต่ได้ยินแวบๆมาว่า D-Com ไม่ดีที่สุด แต่ไม่ทราบว่าจริงมั้ยนะครับ ได้ยินบ่อยๆเกิน ถ้าผิดพลาดยังไง ใครเป็นสาวก D-Com ก็บอกกันได้นะครับ ว่าของเขาดี"

ผมว่าจริงครับ ไม่ค่อยดี มันยังไงๆ ไม่รู้ แรกๆ ก้ปกติ หลังๆ รวนๆ
                          ฮาๆ ไม่รุ้ปัจจุบันเขาปรับปรุงหรือยังนะครับ ต้องเบาๆไว้หน่อย ฮา

Comment

• ขอบคุณมากครับ อย่างน้อยก็เป็นมุมมองในการจัดสเปคให้กับอีกหลาย ๆ ท่านได้ดีทีเดียวครับ

Comment

• ขอบคุณครับ ปักมุดเลย

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                                มันขายดีจริงๆครับ Power Monster = =''' เศร้าเลยไม่มี ถ้าพอใช้ได้ก็เอาของ Oker 500-600 Watt ก็ได้ครับ ราคา 400-500 บาท
                                น่าจะมีนะครับผม
                                ไม่ก็ถ้าไม่คิดจะอัพเกรดอะไรเพิ่ม เอาของ Neolute หรือ powertech ก็ได้ครับ 200-400 บาท 500Watt

ไม่ครับ แรงดีไม่มีตกเลยครับผม
                                ผมพูดตรงๆว่า HDD ตัวนี้ ผมชอบกว่า WD BLUE SATA2 (คนในบอร์ดนี้ชอบWD Blueมากกว่ากัน) อีกครับ แต่ถ้าเป็นไปได้ เอา WDBLUE SATA3 ดีกว่า รับอนาคตครับผม เพิ่มอีกหน่อย แต่ถ้ากะไม่เปลี่ยนคอมอะไร5ปี ก็เอา SAMSUNGก็ได้ครับ แรงดี ^^

ขอบคุณมากๆครับ
                                ขอบคุณมากครับท่านRunshanaกเพราะเกิดเปลี่ยนใจอยากเล่นเจ้าPhenom ii x4 840 ครับราคาต่างกันไม่มากแถมเท่ห์ดีด้วยครับแรงกว่าด้วยครับ ขอบคุณมากนะครับ ท่านRunshana

Comment

Working...
                                X