Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปคคอมให้หน่อยคับ งบ 24000 พร้อมจอคับ เอาไว้ใช้งานเป็นหลักครับ ขอเป็นสเปคทั้งของ AMDและINTEL เลยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by meawzaa View Post
      ขอด้วยค่ะ
      มีกะตังค์แค่ 5 พันบาทเท่านั้นเอง อยากได้ชุดไว้สำหรับแปลงไฟล์หนังพวกไฟล์ raw 700mb (ไฟล์หนังเกาหลีทั่วๆไป)
      เอาแค่ cpu กับ mainbord แล้วก็ ram ก่อนก็แล้วกัน ไม่รู้ตังค์พอรึเปล่า?? แต่รบกวนช่วยจัดเต็มเซ็ทให้หน่อยนะคะ จะไปซื้อทีหลัง
      HD,DVD rom,จอ มีแล้ว ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

อ้อ ขอถามอีกนิด จอภาพเนี่ย พอเราเปิดเครื่องให้โปรแกรมทำงานแล้ว สามารถปิดจอแล้วถอดออกมาใส่กับเครื่องอื่นได้หรือเปล่าคะ ไอ้เครื่องที่กำลังทำงานอยู่มันจะแฮงค์รึเปล่า??
      งบ5000 จริงๆถ้าเอามาทำงานแปลงไฟล์ภาพ อยากแนะนำ ให้เพิ่มเงินสักหน่อยไม่รุ้จะไหวมั้ยนะครับ ได้ตามนี้เลย
      CPU AthlonIIx3 440 2310
      M/B ASROCK 880GM-LE 1950
      RAM KINGMAX DDR3 1333 4GB 1370
      รวม 5630บาท (เพาเวอร์ซัพพลาย กี่วัตครับ)
      ครับ ถ้าไม่ไหว ลดแรมเหลือ 2GB ราคา 710 มีเงินค่อยเพิ่มครับ รับรอง แรงสะเด็ดเลย^^พอเพียงแน่นอน
      ถ้าเต็มSet ก็มี
      การ์ดจอ XFX 4670 DDR3 1GB ราคา 1790 บาท
      ฮาร์ดดิส WesternDigital Blue AAKX SATA3 500GB 1300 บาท
      PSU PowerMonster 550Watt 510 บาท
      DVD ใช้ของเดิมไปเลย
      นี่แหละครับ รับรองสบายๆอิ่มๆยันอนาคตจ้า ถ้ามีงบมากกว่านี้ บอกได้นะครับ

ส่วนจอ ถ้าปิดจอแล้วถอดออกมา คอมยังทำงานต่อไม่มีปัญหาครับผม ระวังไฟดูดด้วย
      แนะนำ ให้ซื้อสวิตชิ่ง จอมาใช้ราคาถูกๆ ก็400บาท ครับ มีอะไรสงสัยถามได้เลยนะครับ
      Originally posted by Darksis View Post
      นี่ คืออะไรหรอครับ สงใสๆ ขอรูปประกอบด้วยก็จะดีมากนะครับอันนี้ ขอบพระคุณครับ

ใช้สลับเอาครับ 55555
      คำถามแรก มันคือการ์ตจอครับ
      คำตอบ2 =o='' ฮารืดดิสมันจะสลับกับDVDยังไงหละครับท่าน ไม่ด้ายยยยยยฮาาา
      Originally posted by Darksis View Post
      ก็ลองเองมาสดๆ เมือวานเลยครับ พอดีไปช่วยอาจารย์ทำคอมที่โรงเรียน คำถามที่ว่าเปิดให้เครื่องทำงานแล้ว แล้วปิดจอถอดออกมาใส่เครื่องอื่น เครื่องที่กำลังทำงานมันจะแฮงค์หรือปล่าว
      คำตอบคือ : ไม่ครับ เพราะว่าส่วนของเครื่องก็ทำงานปกติครับ ไม่แฮงค์ ผมผิดประการใดผู้รู้ชี้แนะด้วยนะครับ เพราะว่า ผมได้ลองมาเมื่อวาน ถอดสายออก ขณะเครื่องทำงาน แล้วก็เสียบเข้าไปใหม่ ก็ปกติครับ
      ขอบคุณที่ช่วยตอบครับผม ดีใจจัง^^ ขอบคุณจริงๆครับ
      Originally posted by TredmanT View Post
      ขอบคุณมากๆเลยครับ ได้แนวคิดเพิ่มขึ้นด้วย ขอบคุณครับ
      ยินดีครับ
      Originally posted by lnwshadow View Post
      แวะมาดันและดูข้อมูล
      ครับ มีอะไรสอบถามได้เลย
      Originally posted by Joelshi View Post
      ดันหัวค่ำ
      ขอบคุณครับผม
      Originally posted by patom6 View Post
      ช่วยจัดสเปคคอมให้หน่อยคับ งบ 24000 พร้อมจอคับ เอาไว้ใช้งานเป็นหลักครับ ขอเป็นสเปคทั้งของ AMDและINTEL เลยนะครับ ขอบคุณครับ
      ยินดีครับผม
      จอนะครับ ถ้าชอบกลางๆLED 20นิ้ว ก็ 3500-4000 ครับผม ถ้าเอาFullHD ก็เอา 21.5-23นิ้ว ราคาราวๆ 4000-5000 ครับ ลองเลือกๆดูมีหลายยี่ห้อ
      แต่แนะนำAOC > ACER > LGครับผม 3ยี่ห้อนี้ผมชอบ อีกยี่ห้อก็ SAMSUNGครับ แนะนำให้ไปดูที่ร้านเลย (เน้นนะครับเอาLEDไม่เอาLCD)
      เน้นทำงานสินะครับ จะได้เน้นCPU เป็นหลักการ์ดจอเป็นรองครับ
      เหลืองบ 19000 นะครับ
      Intel
      Core i5 2400 (1155) 6090 (ไม่ได้OCเอาแค่นี้พอครับ)
      GIGABYTE GA-H67M-D2-B3 2990 (ซัพพอตSATA3 แต่ไม่มี USB3กับEsata ถ้าจะเอาด้วยก็ GIGABYTE GA-H67M-D2H-B3 3580)
      HIS HD5670 1GB D5 2790
      WESTERN DIGITAL 500GB WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE 1300
      G.SKILL DDR3 4XL/1333 (2GBX2) CL 9-9-9-24 1600
      DVD-RW LG 22X SATA2 GH22NS 650
      Case 1200
      PSU ScytheGourikiIII600Watt 2250
      เมาส์ คีบอร์ด ลำโพง หูฟัง เอาธรรมดาๆพอ 600 บาท
      รวม 19470 บาท
      ไหวมั้ยครับราคานี้ เป็นSpecเน้นทำงานของฝั่งอินเทลที่ทรงประสิทธิภาพและพลังเลยครับ กำลังดี อาจเกินงบมาสักนิดแต่ต่อราคา เขาก็คงลดให้ครับผม

ต่อไป AMD
      Phenom II X4 840 3.2 3460
      ASROCK 890GX EXTREME 3 3590 (เป็นไปได้เอาR2.0 ถ้าไม่มีเอาเป็น 890GX Professional3 ก็ได้ครับ เพราะรองรับอนาคตกว่า)
      WESTERN DIGITAL 500GB WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE 1300
      G.SKILL DDR3 8SR/1600 (4GBX2) CL 9-9-9-24 (SNIPER) 3750
      DVD-RW LG 22X SATA2 GH22NS 650
      Case 1200
      PSU ScytheGourikiIII600Watt 2250
      เมาส์ คีบอร์ด ลำโพง หูฟัง เอาธรรมดาๆพอ 600 บาท
      รวม 19590 บาท
      ครับผม ตัวนี้เน้นมาที่แรมครับ ส่วนเมนบอร์ดก็มีออนบอร์ด และพร้อมด้วย SATA3 ESATA และ USB3 ครบเครื่องครับผม ถ้าเป็นR2.0หรือ PRO3 ก็รองรับ CPUX8 ด้วย ^^ แรงแบบรับอนาคตสบายๆเลยครับ
      มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยครับ

Comment

• จัด I3 2100 ให้หน่อยคับ เอาแบบถูกสุดๆคับ เอาเฉพาะเคสนะครับ จอมีแล้ว

Comment

• Originally posted by zerooooo View Post
          จัด I3 2100 ให้หน่อยคับ เอาแบบถูกสุดๆคับ เอาเฉพาะเคสนะครับ จอมีแล้ว
          ยินดีครับ แต่ มีงบเท่าไหร่อยากให้บอกแน่ชัดมากกว่าครับผม เพราะถ้าจะเอาI3 2100 แล้วงบน้อยผมว่าไปเล่น AMD แรงกว่าเยอะครับ
          I3 2100 เอาแบบSupport SATA3 ไหมครับ ถ้าเน้นถูกจริงๆก็
          Core i3 2100 (1155) 3890
          GIGABYTE GA-H61M-D2-B3 2390
          G.SKILL DDR3 4XL/1333 (2GBX2) CL 9-9-9-24 1600
          Case+PSU Gview New 1250
          รวม 13870 บาท
          นี่ครับ ถ้าตัด การ์ดจอออกก็ถูกลงครับ ใช้ออนบอร์ดก็พอok อยุ่ แต่งบนี้อยกจะให้หันไปเล่น AMDเวิร์คกว่าครับ มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้ครับ

Comment

• ขอบคุณมากครับ ในใจผมก็จัดไว้ประมาณนี้ คงตัดการ์ดจอออกหล่ะครับเพราะไม่จำเป็น แต่ที่ไม่เอา AMD เพราะติดขัดบางประการ ^^

Comment

• คำถามแรก มันคือการ์ตจอครับ
              คำตอบ2 =o='' ฮารืดดิสมันจะสลับกับDVDยังไงหละครับท่าน ไม่ด้ายยยยยยฮาาา

5555555 นั้นสิครับ ว่าแต่มันซับพอต SATA รึปล่าว ถ้าซับก็โอเลยครับ ที่บ้านฮาร์ดดิส SATA เต็มเลย ตั้งแต่ 500 ยัน 1 TB T^T

Comment

• ดันก่อนนอน

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                  5555555 นั้นสิครับ ว่าแต่มันซับพอต SATA รึปล่าว ถ้าซับก็โอเลยครับ ที่บ้านฮาร์ดดิส SATA เต็มเลย ตั้งแต่ 500 ยัน 1 TB T^T
                  SATA1 หรอครับ
                  เมนบอร์ด ซัพพอตSATA1 แน่นอนครับ ซัพตั้ง 4Port แหนะ สบายๆเลย
                  Originally posted by Joelshi View Post
                  ดันก่อนนอน
                  อะ ขอบคุณคร้าบ^^"

Comment

• ช่วยดันจ้า#1929

Comment

• มาช่วยดันครับ เช้าๆ

Comment

• ขอบคุณสำหรับน้ำใจงามๆของ จขกท.ครับ

Comment

• ขอรบกวนอีกทีครับ ASROCK 870 EXTREME3 2850(ถ้าเป็นไปได้ซื้อ R2.0 เพราะมันจะรองรับอนาคต) อยากทราบว่า R 2.0 นี้คือรุ่นไหนครับ พอดีความรู้ผมน้อยอะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by TredmanT View Post
                            ขอรบกวนอีกทีครับ ASROCK 870 EXTREME3 2850(ถ้าเป็นไปได้ซื้อ R2.0 เพราะมันจะรองรับอนาคต) อยากทราบว่า R 2.0 นี้คือรุ่นไหนครับ พอดีความรู้ผมน้อยอะครับ ขอบคุณครับ
                            ถ้าไม่ใช่ก็ไม่เป็นไรครับ
                            เพียงแต่ R2.0 มันจะสามารถเปลี่ยนไปใช้งาน CPU AMD x8 ได้แค่นั้นเอง ซึ่งงบมันก็สูงอยู่ อาจจะไม่จำเป็นต้องเอาก็ได้ครับ ถ้าถึงเวลา ก็เปลี่ยนยกเซ็ทเลยจะดีกว่าครับผม ใช้ตัวเดิมไปจนมันผุก็ได้ครับ(ฮา)

Originally posted by sompopwong View Post
                            ช่วยดันจ้า#1929
                            ขอบคุณครับที่ช่วยดัน
                            มาช่วยดันครับ เช้าๆ
                            ขอบคุณคร้าบผม
                            Originally posted by chayanino View Post
                            ขอบคุณสำหรับน้ำใจงามๆของ จขกท.ครับ
                            คร้าบยินดีครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                              งบ5000 จริงๆถ้าเอามาทำงานแปลงไฟล์ภาพ อยากแนะนำ ให้เพิ่มเงินสักหน่อยไม่รุ้จะไหวมั้ยนะครับ ได้ตามนี้เลย
                              RAM KINGMAX DDR3 1333 4GB 1370
                              รวม 5630บาท (เพาเวอร์ซัพพลาย กี่วัตครับ)
                              ครับ ถ้าไม่ไหว ลดแรมเหลือ 2GB ราคา 710 มีเงินค่อยเพิ่มครับ รับรอง แรงสะเด็ดเลย^^พอเพียงแน่นอน
                              ถ้าเต็มSet ก็มี
                              การ์ดจอ XFX 4670 DDR3 1GB ราคา 1790 บาท
                              ฮาร์ดดิส WesternDigital Blue AAKX SATA3 500GB 1300 บาท
                              PSU PowerMonster 550Watt 510 บาท
                              DVD ใช้ของเดิมไปเลย
                              นี่แหละครับ รับรองสบายๆอิ่มๆยันอนาคตจ้า ถ้ามีงบมากกว่านี้ บอกได้นะครับ

ส่วนจอ ถ้าปิดจอแล้วถอดออกมา คอมยังทำงานต่อไม่มีปัญหาครับผม ระวังไฟดูดด้วย
                              แนะนำ ให้ซื้อสวิตชิ่ง จอมาใช้ราคาถูกๆ ก็400บาท ครับ มีอะไรสงสัยถามได้เลยนะครับ
                              ขอบคุณค๊าบบบบบ
                              ราคานี้ก็พอไหวค่ะ แต่คงต้องลดแรม แล้วซื้อ PSU ด้วย
                              RAM KINGMAX DDR3 1333 2GB 710
                              HD
                              DVDrom
                              จอ
                              Case <---- ด้วยมั๊ย ใช้แบบไหนดี ราคาประมาณเท่าไหร่คะ
                              อุปกรณ์เท่านี้ก็ใช้งานได้แล้วใช่มั๊ยคะ จะไปจัดพรุ่งนี้ล่ะค่ะ เงินเดือนออกแล้ว โฮะๆๆๆ

ขอบคุณทุกๆคำตอบนะคะ

Comment

• ตอบฉับไว ครบถ้วน+ความรู้เพิ่มอีก แจ่มจริงๆ เอ่อ แล้วถ้าผมอยากได้UPS ดีๆเหมาะกับสเปคที่พี่จัดไว้ให้ พี่พอมีคำแนะนำไมครับ

Comment

Working...
                                X