Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปคสำหรับคนมีอายุหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by taiseller View Post

ถ้าเชคราคาแล้วโอเคก็จัดเลยครับ
    แต่เป็นผมจะใส่ ssd m.2 แทน
    ส่วนแรมจะใส่ 8GB แถวเดียวก่อน แล้วค่อยซื้อใส่ให้ครบ 16GB ภายหลัง
    ผมไม่ค่อยได้ติดตามเช็คราคานะ แต่ถ้าสเปคนี้ ได้ตามงบ ก็ถือว่าน่าใช้ครับ ยาว ๆ หลายปี
    256 GB SSD M.2 PCIe Apacer A2280 NVME
    อันนี้ได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by nartwdl View Post

256 GB SSD M.2 PCIe Apacer A2280 NVME
      อันนี้ได้ไหมครับ
      ผมไม่ถนัดเลือกยี่ห้อหรือรุ่นนะ เพราะมันมีตัวเลือกเยอะ
      แต่ถ้าดูข้อมูสินค้า ตัวเลขที่ระบุมา
      https://www.advice.co.th/product/ssd...0p4upro-1-nvme
      ตัวนี้ราคาพอกัน จะน่าใช้กว่าไหม
      หากชอบ Apacer

Comment

ถ้าให้ร้านประกอบ ก็ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องไบออสของบอร์ดนะ
        เพราะดูแล้ว B450 น่าจะเป็นล็อตใหม่หมดแล้ว

Comment

Originally posted by taiseller View Post

ผมไม่ถนัดเลือกยี่ห้อหรือรุ่นนะ เพราะมันมีตัวเลือกเยอะ
          แต่ถ้าดูข้อมูสินค้า ตัวเลขที่ระบุมา
          https://www.advice.co.th/product/ssd...0p4upro-1-nvme
          ตัวนี้ราคาพอกัน จะน่าใช้กว่าไหม
          หากชอบ Apacer
          ดีเลยครับ ขอบคุณครับ

คงประกอบเองนะครับ
          B450 มีปัญหาอะไรหรอครับ

Comment

Originally posted by nartwdl View Post

ดีเลยครับ ขอบคุณครับ

คงประกอบเองนะครับ
            B450 มีปัญหาอะไรหรอครับ
            B450 มันออกมาก่อน 4350G/4650G
            ถ้าใครมีบอร์ดก่อน CPU เปิดตัวอยู่แล้ว จะต้องอัปเดทไบออสเพื่อรองรับ
            แต่พวกสินค้าตามร้านส่วนใหญ่จะใส่ไบออสล่าสุดที่รองรับ CPU ใหม่แล้ว
            ถ้ามีปัญหาจริง หากประกอบในร้าน ก็ไม่เป็นภาระเรา เพราะเป็นหน้าที่ที่ร้านต้องจัดการ
            หากซื้อมือสอง หรือไปเจอตามร้านที่ค้างสต็อก ต้องสอบถามให้ดี ไม่งั้นวุ่นวาย
            แต่ผมว่าล็อตเก่า ๆ คงไม่เหลือแล้วล่ะ เพราะ B450 ขายดี และ CPU ตัวนี้ก็ออกมานานกว่า 3 ปี
            REV1.2 หน้าร้านก็ว่ารองรับ APU Renoir นะ
            Last edited by taiseller; 7 Jul 2023, 17:20:58.

Comment

B450 มันออกมาก่อน 4350G/4650G
              ถ้าใครมีบอร์ดก่อน CPU เปิดตัวอยู่แล้ว จะต้องอัปเดทไบออสเพื่อรองรับ
              แต่พวกสินค้าตามร้านส่วนใหญ่จะใส่ไบออสล่าสุดที่รองรับ CPU ใหม่แล้ว
              ถ้ามีปัญหาจริง หากประกอบในร้าน ก็ไม่เป็นภาระเรา เพราะเป็นหน้าที่ที่ร้านต้องจัดการ
              หากซื้อมือสอง หรือไปเจอตามร้านที่ค้างสต็อก ต้องสอบถามให้ดี ไม่งั้นวุ่นวาย
              แต่ผมว่าล็อตเก่า ๆ คงไม่เหลือแล้วล่ะ เพราะ B450 ขายดี และ CPU ตัวนี้ก็ออกมานานกว่า 3 ปี
              REV1.2 หน้าร้านก็ว่ารองรับ APU Renoir นะ
              ขอบคุณครับบ
              ซื้อมือหนึ่งจาก Advice นี่แหละครับ

Comment

Working...
              X