Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามพี่วิกรหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by jugga View Post
    ผมขอถามอีกอย่างนะครับ ( นอกเรื่องหน่อย )
    fornt : jvc 905
    front - rear : morel hybrid ovation 10
    poweramp : audison lrx6.9
    sub : kicker cvr 10"
    ลงใน wish ใช้ได้ไหมครับ

พอดีเขาจัดชุดมาให้อ่ะ

พี่ขอราคาของด้วยนะ

q6600
    p5q pro
    g skill pq 2g*2
    dvd hp
    hdd wdaak2 640g
    pci-e hd4850
    psu tt 470w

case ใน 3 ตัว พี่ช่วยเลือกหน่อย มันสวยหมดเลยอ่ะ แต่อยากได้ดี ๆ อ่อรวมค่า card reader ด้วยนะครับ oc ให้ด้วยครับ อยากได้แบบแรง ๆ

แนะนำจอให้ทีครับ

ขอบคุณครับ
    จะทำตู้ SUB แบบใหนละครับ ประเด็นอยู่ตรงนี้ครับ

SUB KICKER ให้เสียงที่ กระแทกดังแบบลอยๆ คล้ายๆ JBL ปัญหาคือ SUB ยี้ห้อนี้จะทำงานเต็มที่ต้องใช้ ตุ้แบบ isobalic หรือตุ้เปิดแบบลิ้นครับ ตู้แบบนี้จะใช้พื้นที่ใหญ่มาก (ลองโหลดคู่มือการตีตู้มาดูได้จากเวป KICKER) มโหฬาร เลย ตู้ตีได้3แบบ แต่ บริษัท recomment ตู้แบบที่ผมบอกที่แหละครับ แล้วจะเอาตู้ไปไว้ตรงใหนครับ

JVC 905 นี้รุ่น TV 2DIN หรือเปล่าครับ ถ้าใช้รุ่นนี้ยังไม่รองรับ FULL SPEED IPOD นะครับ แต่มี TUNER TV ในตัว

ที่เหลือถ้าชอบก็ไม่มีปัญหาครับ ประเด็นอยู่ที่ชอบเสียงมันที่จะออกมาหรือเปล่าเท่านั้นครับ เครื่องเสีงมีเท่านี้แหละครับ ชอบกับไม่ชอบ

ร้านที่จัดชุดแบบนี้มา ผมก็พอจะรู้ครับ สไตร์แบบนี้ มีอยู่ ไม่กี่ร้านครับ อิอิ

Comment

เหอ ๆ อยู่เลยร้านพี่ไปหน่อยอ่ะครับป้ายใหญ่ ๆ

เข้าเรื่องคอมดีกว่า รบกวนพี่เช็คราคาให้ผมหน่อย เลือกเคสให้ผมด้วยนะ ถ้าตรงใจก็โอเค

PM ราคาให้ผมหน่อยนะ ขอบคุณมากครับ

Comment

พี่ ผมขอเอาเป็น q6600 ดีกว่าไหมอ่ะครับ แตกต่างกันมากเปล่า

จะให้พี่ลากให้ด้วยเพิ่มอีกเท่าไหร่ครับ

Comment

Q6600 ราคา 6900 มั้งครับหายากแล้วด้วย
          ซิ้งเดิม ทนได้แถวๆ 3.3-3.4 ถ้าจะเอา 3.5-3.6 ต้องซื้อซิ้งอีกสัก 2000 ครับ จะเย็นดีมากๆครับ

Comment

Q6600 6710 Pantip 6680 JIB ตัวนี้พอหาได้ไหมครับ ลองเช็คราคาดูแล้วประมาณนี้อ่ะ
            ASUS P5Q PRO
            Gskill 4PQ/800 4GB(2GBx2)
            HDD WD Caviar Blue WD6400AAKS 640GB SATA-II 16MB NCQ (High performance)
            DVDRW HP
            PCI-E HD4850
            CASE COOLERMASTER C5-T05
            ICUTE 650W

ขอราคาเลยครับ รวม Card Reader ด้วยนะครับ

จอ 2 ตัวนี้ช่วยเลือกให้ทีครับ LCD 19'' SAMSUNG 943BWx กับ LCD 19'' SAMSUNG 953BW เล่นเกมส์อย่างเดียวไม่ได้ดูหนัง
            Last edited by jugga; 2 Dec 2008, 14:44:59.

Comment

ให้มันมีของเถอะครับ ผมหาได้หมดแหละครับ Jib ก็รู้จักกันที่เสรีครับ ถ้ามีของ ไม่มีปัญหาครับ สบายมาก

Comment

งั้นเอาสเปคตามนี้เลยครับ

พี่ pm มาบอกราคาคร่าว ๆ หน่อยสิครับ จะเอาไปเสนอ ผบ.ทบ. ^^

รบกวนอีกอย่างครับ ช่วยเลือกจอให้ทีครับ ผมไม่มีควารุ็ด้านนี้เลย T T ราคารวมจอ+card reader มาเลยนะครับ

วันพฤหัสพี่ว่างผมจะต้องโอนเงินให้พี่ก่อนพฤหัสใช่มะครับ แล้วได้ของประมาณวันไหนครับ

ปล. ค่าแรง+ค่ารถ+ค่าขนส่ง รวม 3 อย่างประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

วันเสาร์เช้า ผมน่าจะส่งของได้นะครับ ถ้าไม่ทันก้ผมส่ง จันทร์เช้าครับ ส่วนเวลาจักส่งก็ไม่เกิน 7 วันทำการของ ผมส่งไปสงขลา 5 วันได้แล้วครับ

Comment

พี่ครับ PCI-E HIS 4850 TURBO ต่างกับ PCI-E HD 4850 ที่พี่จัดมาให้ป่ะ ตัวไหนแรงกว่ากันอ่ะ

พี่รบกวนอีกทีนะ ( เรื่องมากจริง ๆ ) พี่ผมบอกว่าให้ลองใช้ AMD มันแรงกว่า ประหยัดกว่า พี่มีความเห็นเป็นยังไง ลองจัดให้สักชุดครับ

เอาสเปคใกล้เคียงกับที่พี่จัดมา หรือสูงกว่าครับ งบประมาณ ไม่เกิน 30000 +- 5000
                    Last edited by jugga; 2 Dec 2008, 20:01:55.

Comment

Originally posted by jugga View Post
                      พี่ครับ PCI-E HIS 4850 TURBO ต่างกับ PCI-E HD 4850 ที่พี่จัดมาให้ป่ะ ตัวไหนแรงกว่ากันอ่ะ

พี่รบกวนอีกทีนะ ( เรื่องมากจริง ๆ ) พี่ผมบอกว่าให้ลองใช้ AMD มันแรงกว่า ประหยัดกว่า พี่มีความเห็นเป็นยังไง ลองจัดให้สักชุดครับ

เอาสเปคใกล้เคียงกับที่พี่จัดมา หรือสูงกว่าครับ งบประมาณ ไม่เกิน 30000 +- 5000
                      ไม่มี CPU AMD ตัวใหนเล่นเกมส์ได้แรงกว่า Q6600 หรอกครับ ยิ่งเวลา OC ด้วย ผมไม่ได้ล้อเล่นนะครับ X4 9950 ยังไม่แรงเท่าเลยถ้าเล่นเกมส์นะ

ถ้างานแรมเดอร์3D ก็ค่อยว่ากัน

HIS ก็ได้ POWERC ก็ได้ ข้อให้เป็น HD4850 แรงทุกตัวครับ เอาที่ชิบรูปร่างหน้าตาแล้วกันเลือกมาเลย ( PCI-E HD4850 เป้นแค่รุ่นชิพเซทครับ ส่วนยี้ห้อก็มี HIS MSI POWER C SHAPPHIRE และอีกเพี่ยบ ชอบยี้ห้อให่ก็เลือกมาเลยครับ

AMD ก็
                      X4 9950
                      ASUS M3A78-EM

ที่เหลือก็เหมือนเดิม

Comment

ดู ๆ e8600 นี่เล่นเกมส์แรงกว่า q6600 อีกอ่ะครับ ใจก็อยากได้อยู่ แต่กลัว 2 หัวมันจะตกรุ่นไปอีก

ยังไง 4 หัวมันก็ต้องตกช้ากว่าอยู่แล้ว พี่ว่างั้นป่ะ

แล้วเรื่องประกันครับ ให้พี่ซื้อให้ประกันร้านหรือศูนย์ครับ

ผมอยู่ไกลถ้าให้วิ่งไปเองคงแย่ จะซื้อเองก็คงไม่ได้สายสวย ๆ แบบที่พี่ทำเอง T T

Comment

ซื้อมันมา2ตัวเลย จะได้หมดเรื่องครับ เอิ้กๆๆ

ประกัน บริษัทดังๆทั้งนั้นครับ ไม่ต้องห่วงครับ

ASYS SYNEX DCOM COM7 TK แล้วแต่ว่าตัวนั้นวันซื้อมีของไครก็ซื้อกันนั้นแหละ ไม่เอาของหิ้วมาให้ใช้หรอกครับ

Comment

เหอ ๆ 2ตัวจะใส่อย่างไงอ่าครับ

Comment

สรุปละเลือกเคสได้ยังนิอิอิ

Comment

ว่าจะใช้ raidmax ninja ครับ ดูล้ำดี

แต่ว่ามันจะร้อนไหมอ่ะ

Comment

Working...
                                X