Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ LCD 22" หน่อยครับตัวไหนแจ่ม+ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าจะไล่ยี้ห้อตามเกรด ที่สูงๆหน่อยก้อ ASUS,HP ที่ดูดีและยอดนิยมก้อ SAMSUNG, LG รองลงมาก้อมี ACER,AOC,VIEWSONIC ราคา ก้อลดหลั่นกันลงมาตามเกรดที่บอก

แต่ตอนไปดูของจิง ก้อลองเดินเปรียบเทียบตามร้านที่มีตัวอย่างเปิดโชว์เยอะๆ ว่ารายละเอียดของภาพและโทนสีแต่ละรุ่นเปนยังไง มุมมองกว้างมั้ย(เวลามองจากมุมอื่นที่ไม่ใช่มุมตรงสีจะต้องไม่เพี้ยนหรือเพี้ยนน้อยมาก) Respond Time ดีมั้ย(มาตรฐารควรอยู่ที่ 5 ms หรือต่ำกว่านั้น) ราคาคุ้มค่ามั้ย

ถ้าได้รุ่นที่ถูกใจ ก้ออย่าลืมให้คนขายเค้าทดสอบจอว่ามีจุดเดตมั้ย (อาจจะต้องทนแสบตาหน่อยเพราะเวลาเปิดสีเดียวกันทั้งจอนี่ มันจ้ามาก)

สรุปเปนว่า ดูข้อมูลในนี้ไปเปนแนวทางครับว่ารุ่นในใครใช้แล้วไม่มีปัญหา แล้วไปดูภาพจากของจริง เพื่อตัดสินใจอีกที ขอให้ได้จอ LCD ที่ถูกใจครับ

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

ลองดูของ dell เพิ่มเป็นอีกตัวเลือกก็ดีครับ ประกันยาว onsite service 5 ปี เห็นมีคนขายอยู่ในเว็ปนี่อยู่นะครับ

Comment

dell กับ Samsung T220 อย่างไหนแจ่มกว่ากันครับ

Comment

ทำไมไม่มีใครพูดถึง จอ LCD ของ Phillip กับบ้างเลยครับ ทั้งที่ LCD TV เค้าออกจะดี
            ผมไม่มีข้อมูลหรอกนะ จริงๆ ชอบยี่ห้อนี้ แต่ไม่ค่อยมีความรู้ของเค้ากับ LCD คอม

Comment

ดันๆ เพื่อ ความรู้

Comment

5 5 5 ยังตัดสินใจไม่ได้ เพิ่มมาอีก 1 ตัวเลือก Dell
                ว๊า ไงดีว๊า DELL HP ไงดีเน้อ ซัมซุงก็น่าเล่นเหมือนกัล *.*

Comment

Samsung T220ที่เซียร์ราคาเท่าไหร่ช่วยบอกทีนะครับสวยมากเลย

Comment

ยิ่งหารายละเอียดยิ่งเจอของใหม่ ยิ่งลังเล ตัดสินใจไม่ถูกเลยตอนนี้ วู้วว หนักใจ ไม่ซื้อดีมั้ยเนี่ย แต่อยากได้สุดๆ
                    แต่ไม่รู้จะเลือกอันไหนดีตัวเลือกเยอะมากมาย

Comment

BenQ ก็น่า สน คุ้มด้วยราคา ฮ้อออ หนักจายย ตัดสินใจมิได้ Asus ก็ชอบมันมีกล้องมาด้วย BenQก็มีเป็นบางรุ่นแต่มัน FullHD นี้สี้ ซัมซุง T220 ก็สวยบาดตา โอ้ว จอร์ด ตอนนี้ HP ตัดออกไปแล้ว
                      อยากเอามาดูหนัง Hi-def DVD เล่นเกมส์ ภาพสวยๆ โอ้ยตัวหนายดี แงๆ

Comment

มีหลายตัวเลยตอนนี้ สนใจ
                        Dell SP2208 WFP
                        Asus VK222H
                        Sumsung T220HD
                        BenQ M2200HD มายังราคาเท่าไหร่
                        ปวดกระบาน

Comment

Benq รุ่นที่รองรับ Full HD ถ้าซื้อมาใช้งานแจ่มเลย

16:9 แท้ๆอ่ะครับ ว่าจะซื้อมาใช้แทน 24 นิ้วอยู่เลย
                          sigpic
                          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                          งดแรงชั่วคราว

Comment

SAMSUNG T220

Comment

เน้นพวกดูหนังเล่นเกมส์ พวกงี้ละงับ ไม่ค่อยได้ใช้พวกด้านงานกร๊าฟฟิกเท่าไหร่หรอกครับ
                              BenQ สะกิดใจอยู่เหมือนกันเพราะมัน FULL HD ราคาก็ไม่แพง รุ่นที่มีขายอยู่ตอนนี้นะ ว๊า
                              ตัดสินใจมิถูกเลย เนาะ เงินไม่เกี่ยงเลย แต่ อยากได้คุณภาพดีๆมากกว่า

Comment

รุ่นนี้มีขายยังครับ
                                BenQ M2200HD
                                ถ้ามิมีก็จะไปดู BENQ T220HD จาไปซื้อเลยแหละ จาไปดูตัวจริงก่อน ว่าโดนใจมั้ย อิอิ
                                ถ้ามิโดนก็ จะไปลังเลอีก 555
                                BENQ T220HD
                                SUMSUNG T220HD
                                ASUS VK222H
                                Last edited by fordoff; 18 Nov 2008, 10:53:01.

Comment

Working...
                                X