Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสเปคคอมงบ 100k ครับ ไม่รอมจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จะไปวันใหนจะไปด้วย

Comment

คือ มันเป็นอย่างนี้ครับ

ผมต้องได้ราคาโดยประมาณ แล้วรุ่นของสินค้าที่จะใช้

เพื่อที่ผมจะได้ส่งขออณุมัติ ว่าถูกใจไหม พอใจไหม เเล้วถ้าผ่าน จะได้นำสเปคที่ได้

ทำการประกอบเป็นเครื่องขึ้นมาต่อไป

ตอนนี้เลยอยากจะได้สเปคที่พวกเรารู้ๆกัน หรือมีคนเคยลองใช้ว่าดี

เพราะตัวผมเองไม่เคยลองเหมือนกัน

ขอเเค่ความเห็นว่า ชิ้นไหนดี เอาเเต่ mb กะ cpu ที่ เป็นไปได้ว่าจะใช้ได้ดีที่สุด กะ vga ดังกล่าว

เรื่องข้อมูลของหลอยๆอย่างผมก้อพอมีความรู้อยู่

เเต่ทีนี้ ที่มาถามเพราะ อยากได้คนที่เคยใช้ หรือเคยพบเห็น

ผมจะได้ดูรุ่นของที่ได้มาอย่างเจาะจงเพื่อที่จะไปค้นหา ทำให้ได้ รู้ถึงข้อมูลที่ลึกซึ้ง

Comment

จิงๆผมน่าจะตั้งกระทู้ว่า *ใครเคยใช้ gf 8800 gtx กะ mb ของอะไรดี เเล้วใช้ cpu อะไรดีคับ

ซึ้งเท่าที่อ่านดูเเล้ว ผมน่าจะตั้งเเบบนี้มากกว่า

ขอโทดทุกคนด้วยนะครับ

Comment

เปี่ยนเบน เรื่อง คนจะพาไปซื้อไปเรื่อยๆ

คุยไม่ต้องจัดสเปคล่วงหน้าหรอกครับ จขกท.

แค่ทำตามนี้

1. เตรียมเงิน 100k ของคุณไว้ให้ดี
          2. คนใน ocz ยินดีจะพาท่านไปซื้อทันทีที่ท่าน นัดสถานที่ วันเวลา และ ได้สเปคที่คุ้มที่สุด แถมอาจจะได้ของอย่างอื่นไปด้วย + คำแนะนำจากหลายๆท่าน

จิงๆผมน่าจะตั้งกระทู้ว่า *ใครเคยใช้ gf 8800 gtx กะ mb ของอะไรดี เเล้วใช้ cpu อะไรดีคับ

ซึ้งเท่าที่อ่านดูเเล้ว ผมน่าจะตั้งเเบบนี้มากกว่า

ขอโทดทุกคนด้วยนะครับ
          ไม่มีไรอะที่ดีที่สุดหรอก

Comment

มีคนบอกอย่างนี้หลายคนและก็ไม่ซิ้อครับ ต้องเข้าใจด้วยนะครับ

Comment

หลอกให้อยากแล้วจากไป........

Comment

เอ้ ท่านพีคุงไปใหนหว่า ไม่เห็นเสนอตัวพาไปซื้อเลยละ งานนี้

Comment

นั่งเล่นเกมอยู่ พึ่งเข้าบอร์ด อิอิ

จะซื้อวันไหนครับ นัดมาได้เลย

PM เบอร์โทรมาก็ได้ครับ เดี๋ยวผมแนะนำ

ผมสะดวกทุกวัน แต่บอกล่วงหน้า 1 วัน เดี๋ยวลางานไปช่วยซื้อให้เลย

ขอแค่ซื้อจริงๆก็พอ

ยินดีช่วยครับ

Comment

ได้คนรู้ใจแล้วครับ เดี๋ยวเอารูปมาลงให้ดู ตอนกำลังประกอบ

ขอบคุณทุกคนมากนะครับ

Comment

หุหุ นึกว่าจะมีดาวเด่นดวงใหม่ประจำบอร์ด

Comment

พี่คุง ยังไม่โทรมาเลยงับ ผมร้อนใจมาก -*-

ใครมีเบอร์แก รอกวน pm บอกผมทีนะครับ เดี๋ยวเย็นๆผมเข้ามาดูอีกทีครับ

ไปดูหนังก่อน

Comment

ตกลงเสร็จ พีคุง งานนี้ เอาจริงปะเนี่ย

Comment

Intel Core2 Duo E6600 12990.-
                            Asus P5W DH Deluxe 9390.-
                            Corsair TwinX2048 XMS 1GBx2 11500.-
                            XFX GF8800GTX 25900.-
                            Seagate Barracuda 7200.10 320x2 8580.-
                            Pioneer DVD-Writer 1800.-
                            ThermalTake Toughpower 750W 7400.- (ร้าน TK)
                            Creative X-Fi Platinum 9900.- (ร้าน Hardware House)

ชิ้นอื่นๆ ร้าน Busitek

87460.-

เงินที่เหลือ ไว้ซื้อเคสสวยๆ กับของแต่งเคส เม้าส์สำหรับเล่นเกมเจ๋งๆ (อย่าง G5 หรือ Copper Head)

-------------

จัดแบบนี้ คงแรงพอนะ ...

Comment

อุอุ

สงสัยงานนี้ มีการลางาน

ไปด้วยกัน 2 ท่านหรอครับ

Comment

ทำไมไม่เอา Commando ล่ะครับเหนว่า A&L เหลือ 8770 บาทแล้ว เหอๆ -*-

Comment

Working...
                                X