Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า Z-5500 กับ Bose C5 ท่านจะเลือกอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Boo View Post
    ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องการเงิน ก็เก็บไว้ทั้งสองตัวนั่นแหล่ะครับ
    ตัวนึงเอาไว้ฟังเพลงเพราะๆ อีกตัวเอาไว้ดูหนัง+เล่นเกมส์มันส์ๆ แจ่มเป็ดเลย
    ทั้งสองตัวสามารถต่อกับคอมตัวเดียวกันได้นิครับเพราะ Bose ต่อทางช่อง USB
    +1 ครับ

ลองเปิดใช้ฟังหน่อยๆ ละค่อยขายก็ได้ครับ ยังไงก็ได้ราคามาถูก ไม่น่าขาดทุนหรอกรับ
    ลองจนกว่าจะได้ตัวที่ชอบเองเองจริงๆดีกว่าครับ ไม่งั้นอีกหน่อยเดี๋ยวได้หาเรื่องเปลี่ยนอีก :P
    เป็นผมจะเก็บมันไว้ใช้ทั้ง2ตัวเลย หุหุ

Comment

มี xbox360 แสดงว่าเป็นขาเกม

z5500 มันเป็น 5.1 ตอนเล่นเกมมันสะใจกว่าครับ

(แต่เป็นผมก็ลังเลเช่นกัน เพราะชอบฟังเพลงด้วย อิอิ)

Comment

ยังไง bose ก็ยังคงเป็น bose แหละนะ

Comment

เป็นผมเลือกBose เพราะชอบฟังเพลงมากกว่าดูหนังครับ แต่ถ้าจะเอาไว้เล่นเกมคุณเลือกz-5500 ดีก่า

Comment

ผมไม่เดือดร้อนเรื่องเงินอยู่แล้ว ถ้าผมสอย bose ดีกว่า

Comment

ผมว่า xbox 360 มันเหมาะกับชุดใหญ่ๆ มากกว่านะ ถ้าจะเล่น multi chanel และอีกอย่างขึ้นอยู่กับ พื้นที่ของคุณด้วย อย่างของผมมันอยู่ในห้องดูหนังฟังเพลง เพราะต่อกับจอ LCDTV ไว้ พื้นที่มันเยอะ จะใช้ Sat เสียงมันก็ไม่คลุมครับ ความสะใจที่หลายๆ ท่านบอกมัน หดลงเยอะครับ เคยได้ลอง xbox 360 Bose AM Series ที่บ้านเพื่อนผมครั้งนึง หลังจากหลอกล่อพาให้มันซื้อ xbox 360 จะได้ออนไลน์เป็นเพื่อนผม ก็ได้ไปลอง set up ให้ระบบมัน ปรากฎว่า เสียงมัน กลวงๆ ยังไงบอกไม่ถูก ผิดกับเล่นที่บ้าน เสียงหายมันไปเยอะทีเดียว ระบบเค้าต่อ AVR ของ Harman กับ Bose AM

เลือกใช้ให้เหมาะสมกับงานดีกว่า เลือกใช้จาก Brand นะครับ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post

เลือกใช้ให้เหมาะสมกับงานดีกว่า เลือกใช้จาก Brand นะครับ
                เห็นด้วยครับเล่นเกมเป็นหลัก5.1เหมาะสมกว่าครับ ขอแค่มีพื้นที่ให้พอเหมาะ เพื่อเสียงที่สะใจกว่า

Comment

ชอบ Bose มากกว่าอะ ชื่อชั้นภาษีน่าจะดีกว่า
                  แต่เล่นเก่มดูหนัง5.1

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                    ชอบ Bose มากกว่าอะ ชื่อชั้นภาษีน่าจะดีกว่า
                    แต่เล่นเก่มดูหนัง5.1
                    ชอบ Bose แต่เอาไปดูหนัง ก็ไม่เล่น AM ละครับ อิอิ

Comment

ดีหน่อย ผม FM พอ อิอิ

Comment

bose AM ดีไหมอ่ะ
                        เห้นคนเล่นเยอะนะ ในตลาด sat

Comment

เลือก Bose ครับเพราะชอบฟังเพลงมีชุดสำหรับดูหนังอยู่แล้ว..ส่วนเล่นเกมชอบใช้หูฟังแบบครอบน่ะครับ
                          เป็นส่วนตัวดี

Comment

ฟังเพลง c5 ดูหนัง ใช้ logitech

Comment

bose AM ดีไหมอ่ะ
                              เห้นคนเล่นเยอะนะ ในตลาด sat
                              อยากรู้ลองไปที่ ร้าน Buddy Beer ที่ข้าวสารสิครับ มองทีแรกนึกว่า X3 เพราใช Sat เยอะเหลือเกิน ดูใกล้ Bose ครับ ตู้sub วางบนชั้นใกล้ๆ กับ ตู้เค้ก

Comment

^
                                ^
                                ไปฟังเพลง รึไปดูฝาหรั่งข้าวสารหว่า อิอิอิอิ

Comment

Working...
                                X