Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ลำโพง2.0วางหน้าคอม งบ7000 +- ช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

https://www.overclockzone.com/forums...B8%B1%E0%B8%A7
    เสนอให้เป็นทางเลือกอีกทางครับ

Comment

สรุปได้ a2+ พร้อมขาตั้ง ds1 ครับ ขอบคุณเพื่อนๆที่แนะนำครับ
      ส่วนดูหนังคงต่อทีวีกับ soundbar 4.1 เหมือนเดิม

เล่นเกมก็หูฟังเอา

แต่ขอถามเผื่ออนาคตเลยได้ไหมครับ

เบสแบบ active ราคาไม่แพงตัวไหนเหมาะกับคู่นี้บ้างครับ

Comment

เผา + ปรับตัวกับมันไปสักพักก่อน ( ประมานเดือนนึง )

ถ้ารู้สึกว่าชินแล้วแต่เบสยังไม่พอจริงๆ ค่อยซื้อซัพแยก

Comment

มาส่งการบ้านครับ เสียงเพราะสเตจดี แต่เบสหายไวมากออกห้วนๆ เบิร์นไปวันกว่าๆ และฟังมาแต่เบสท่วมๆ เพราะมีแต่ soundbarคงต้องปรับตัวพักใหญ่
          แถมลองเอาไปเสียบ ps4 เสียงเบามาก

แต่ถามคนที่ใช้หน่อยว่างานสีตรงท่อเบสเรียบร้อยไหมครับของผมมันเป็นริ้วๆเลยอะเป็นรอยขาวๆด้วย สองข้างเลยเหมือนเค้าพ่นสีด้านนอกแล้วละอองไปโดน ไม่ได้เก็บงานตรงรู

Comment

Originally posted by ShinAkira View Post
            มาส่งการบ้านครับ เสียงเพราะสเตจดี แต่เบสหายไวมากออกห้วนๆ เบิร์นไปวันกว่าๆ และฟังมาแต่เบสท่วมๆ เพราะมีแต่ soundbarคงต้องปรับตัวพักใหญ่
            แถมลองเอาไปเสียบ ps4 เสียงเบามาก

แต่ถามคนที่ใช้หน่อยว่างานสีตรงท่อเบสเรียบร้อยไหมครับของผมมันเป็นริ้วๆเลยอะเป็นรอยขาวๆด้วย สองข้างเลยเหมือนเค้าพ่นสีด้านนอกแล้วละอองไปโดน ไม่ได้เก็บงานตรงรู
            ตรงท่อเบสเป็นเหมือนกัน คิดว่าฝุ่น

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
              แล้วก็มีลำโพงอีกประเภทนึง หายไปจากระบบ คนไม่ค่อยอวย คือ fostex pm0.3
              ตัวนี้เพราะมาก ไปฟังที่ ญป มา เปิดในร้านซูชิ แทบอยากจะขอลำโพงกลับบ้าน

Comment

โดยส่วนตัวแล้ว Fostex PM0.3d ฟังเพลงร้องดีมากๆ

เพลงมันๆ ก็ทำได้ดีระดับนึงเลย เหมาะสำหรับฟังหน้าคอมตัวนึงเลย...

Comment

Working...
                X