Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมซื้อ PA ยี่ห้อนึงมา ราคา 4,000 ผมโง่หรือบ้าไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใจเย็นๆๆ ยังไม่นอนรึ

Comment

ตรง speaker เป็นไฟวิ่งรึป่าว
      ส่วนกราวเอาตรงที่ น็อตตัวใหญ่ ยึดแท่น อ้อเห็นแล้ว
      1 ตรงฐานหม้อแปลง 2 ตรง heatsink ใหญ่ ทั้งสองจะมีน็อตยึดกับแ่ทน
      แต่ปัญหาคือคุณจะลาก กราวสายสีเหลืองมาลงแท่นได้ยังไง
      อ้าวดันถอดแผง control พัดลมไปซะแล้ว
      ออ้ ไอ้ทีว่าเสียง short นีีดัง แป็กๆๆๆ รึป่าว ถ้าไช่ ลำโพง หรือ transistor power amp อาจะออกอาการแล้ว
      Last edited by Home2007; 13 Nov 2017, 22:59:13.

Comment

Originally posted by PPG-GX2-SC View Post
        ใน PDF นี่สรุปก็คือ STA326 DDX ดีกว่า TDA7498e หรือเปล่าครับ ในเรื่องคุณภาพของเสียง, ถึง 7498e จะแรงขับเยอะกว่าก็จริง แต่ก็ดีแต่แรงไหมครับแบบนี้
        ในนั้นแค่สเปคตัวชิพครับ

ทำออกมาเป็น Amp จริงๆ ก็อีกเรื่อง เพราะ Class D ยังมาจูนในเรื่องของสัญญาณเข้าได้ไม่ยาก อย่าง NAD D3020 ก็เป็น DAC + Class D แต่ราคาก็โดดไปไกล

ถ้าในรุ่นเล็กระดับราคาใกล้ๆ กัน ผมว่า DDX กินขาด
        Last edited by osxp; 14 Nov 2017, 13:43:27.

Comment

Class D ถ้าความถี่พาหะไม่สูง เสียงจะไม่ค่อยใสครับ แต่มันก็เป็นวงจรที่น่าสนใจ ออกแบบดีๆสู้ Class AB ได้สบาย วัตต์สูง ความร้อนต่ำ ขนาดเล็ก ผมก็ศึกษาผ่านๆตามาหน่อยๆ

Comment

Working...
          X