Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหูฟัง Fullsize สำหรับฟังเพลงดูหนังทีครับ ราคาไม่เกิน 3500 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลืมบอกอีกอย่างครับ ผมใช้ sound ของออนบอร์ดนะครับ บอร์ดเกมมิ่ง ไม่รู้ว่าเอาหูฟังดีๆ มาเสียบแล้วจะได้ผลแค่ใหน

Comment

Originally posted by Gintama023 View Post
      ลืมบอกอีกอย่างครับ ผมใช้ sound ของออนบอร์ดนะครับ บอร์ดเกมมิ่ง ไม่รู้ว่าเอาหูฟังดีๆ มาเสียบแล้วจะได้ผลแค่ใหน
      ก็ดีกว่าหูห่วยๆ ไม่งั้นจัด DAC ไปอีกซัก 500บาท

https://www.overclockzone.com/forums...1#post71914050

Comment

เสียดายถ้าเข้า กทม ได้ มาลองฟัง จะได้ ตัวที่โดนใจสุด ถ้าเน้นฟังเพลง มีเยอะเลยครับ

Comment

Originally posted by lookchid View Post
          เสียดายถ้าเข้า กทม ได้ มาลองฟัง จะได้ ตัวที่โดนใจสุด ถ้าเน้นฟังเพลง มีเยอะเลยครับ
          เสียดายอยู่ครับ แต่แบบ ค่าน้ำมันไปกลับนี่ หนัก

Comment

ติดสินใจเอา Philips SHP9500 หล่ะครับ กัดฟันโดนฟันหัวแบะ

Comment

สรุปว่า เสียงไม่โดนเลยครับ เสียงแหลมสูงเกินไป (หูผมรับเสียงแหลมสูงๆ ไม่ได้) เบสยังไม่ชัดมาก คงเพราะยังไม่เบิร์นเลย แต่เสียงใสมากกก สเตจกว้าง เอามาเล่นเกมสู้หูฟังเกมมิ่งที่ผมใช้สบายเลย
              แต่ปัญหาหลักๆ คือเสียงเล็ดลอดเยอะมาก เพิ่งเคยเล่นหูฟังแบบ open ไม่นึกว่าจะ Open ซะแบบเหมือนไม่ได้ใส่หูฟังเลย

เอาเป็นว่าไม่โดนใจ คงได้กลับไปใช้ตัวเก่าแทน คราวหน้าคงต้องเข้ากรุงไปเลือกละ

ถ้าใครสนใจรับต่อก็หลังไมค์ได้นะครับ Philips SHP9500 สินค้าอายุไม่ถึง 1 วัน 3500บ รวมส่ง
              Last edited by Gintama023; 23 Jun 2017, 19:37:21.

Comment

แย่เลยครับ - -" ลองเบิร์นๆ ไปก่อนครับ ถ้าเปลี่ยนผมก็เชียร์ ATH อยู่ดี แล้วท่านใช้ DAC กะ AMP อะไรครับ พวกนี้มันเปลี่ยน Character ของหูฟังได้นะ

Comment

สินค้าหลายอย่างควรต้องไปลองเองครับ อุปกรณ์เครื่องเสียงก็เป็นหนึ่งในนั้น
                  Last edited by Arjuna; 19 Dec 2017, 09:14:04.

Comment

Originally posted by 111111 View Post
                    แย่เลยครับ - -" ลองเบิร์นๆ ไปก่อนครับ ถ้าเปลี่ยนผมก็เชียร์ ATH อยู่ดี แล้วท่านใช้ DAC กะ AMP อะไรครับ พวกนี้มันเปลี่ยน Character ของหูฟังได้นะ
                    เสียบผ่านเมนบอร์ดคอมครับ

จริงๆ เสียงมันดีนะ เทียบกับหูฟังตัวเก่า แต่ คือแบบ มันไม่โดน

Originally posted by Arjuna View Post
                    สินค้าหลายอย่างแควรต้องไปลองเองครับ อุปกรณ์เครื่องเสียงก็เป็นหนึ่งในนั้น
                    คราวหน้ากะว่าจะเข้าเมืองไปลองเองหล่ะครับ

Comment

Mainboard คอมนี่ Chip Realtek ALC1150 รึเปล่าครับ? ถ้าใช่ เสียงมันออกแห้งๆ แหลมๆ แบบนั้นละครับ

Comment

ไม่ใช่แนวสินะ งี้คงต้องหาหูฟังแบบ close อย่างเดียวสิ

Comment

Originally posted by 111111 View Post
                          Mainboard คอมนี่ Chip Realtek ALC1150 รึเปล่าครับ? ถ้าใช่ เสียงมันออกแห้งๆ แหลมๆ แบบนั้นละครับ
                          ดูเหมือนถ้าอยากได้เสียงแบบพระกาฬจริงผมต้องไปถอยแอมกับซาวการ์ดใหม่สินะครับ แบบนั้นคงไม่ไหว เกินงบไปเยอะ ตอนนี้ปล่อยไปก่อน ไว้มีงบค่อยมาลองคลำทางเดินสายนี้ใหม่

Originally posted by Yoshitsune View Post
                          ไม่ใช่แนวสินะ งี้คงต้องหาหูฟังแบบ close อย่างเดียวสิ
                          จริงๆ ไม่ซีเรื่อง Open หรือ close นะครับ แต่บรรยากาศรอบข้างไม่ค่อยเป็นใจเท่าไหร่

ว่าแต่มีท่านใหนสนใจรับไปดูแลต่อใหมครับ
                          Last edited by Gintama023; 23 Jun 2017, 21:49:21.

Comment

Sound Card DAC แยก พันนิดๆ (หรืออาจะไม่ถึง) อย่าที่ลุงๆ น้าๆ ในห้องนี้แนะนำ เสียงดีทุกตัวครับ บอกแนวให้เค้าแนะด้วยครับ

ส่วนเรื่องหูฟัง ผมก็อยากได้นะ แต่มีรุ่นพี่ของเค้าแล้ว

Comment

ใสๆ กว้างๆ นี่แนวผมเลย แต่อยากได้เบสดีปๆ ลูกๆด้วย แหม่...อยากลองฟังจังแหะ

Comment

Originally posted by RH_MayBee View Post
                                ใสๆ กว้างๆ นี่แนวผมเลย แต่อยากได้เบสดีปๆ ลูกๆด้วย แหม่...อยากลองฟังจังแหะ
                                สนใจรับไปดูแลต่อมะครับ

Comment

Working...
                                X