Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหูฟัง Fullsize สำหรับฟังเพลงดูหนังทีครับ ราคาไม่เกิน 3500 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหูฟัง Fullsize สำหรับฟังเพลงดูหนังทีครับ ราคาไม่เกิน 3500 บาท

ขอแบบเสียงนุ่มๆ ไม่กระแทกเกินไป เน้นเบสหน่อยๆ ครับ
    และขนาดใหญ่ ครอบหูสบายๆ สำหรับคนหัวใหญ่หน่อย จะดีมากครับ
    จะเป็นแบบเปิดหรือปิดก็ได้ครับ ไม่เน้นหน้าตาความสวยงาม

ลองไปที่ร้าน ณัฐพงษ์ ครับ
    มีให้ลองฟังหลายรุ่น ยี่ห้อ superlux
    ราคาเป็นมิตร

Comment

Audio Tecnicaaaa

เสียงนุ่ม หวานนน เบสดี ไม่กระแทกบ้าพลังเหมือนหูฟังผีบ้า Beat แน่นอน ! แบบปิด ส่วนเรื่องความสวยงาม เน้นหน่อยเหอะครับ เพราะมันสวยมาก

ที่จริง ร้านใน ลาซาด้า ขายถูกกว่าร้านลุงมั่นคงหน่อย แต่ของหมด มีตังก็ขยับไป m50x ได้ครับ ตัวนี้ก็ใช้อยู่ แต่สู้ Philips Fidelio x2 ไม่ได้เลย เลยต้องเอาไปฟังเวลาเดินทางออกไปข้างนอก เพราะเป็นหูฟังปิด ก็ถือว่า OK ใช้สลับ กับ Sennheiser เพราะ
      เสียงออกคนละแนวเลย

https://www.munkonggadget.com/produc...1091_2672.html

Comment

Originally posted by noom-noom View Post
        ลองไปที่ร้าน ณัฐพงษ์ ครับ
        มีให้ลองฟังหลายรุ่น ยี่ห้อ superlux
        ราคาเป็นมิตร
        ถ้าอยู่ในกรุงนี่ก็ลาก่อนเลยครับ

ผมอยู่ต่างจังหวัด ระยะทางไปกรุงนี่ 700 กว่าโล

Originally posted by 111111 View Post
        Audio Tecnicaaaa

เสียงนุ่ม หวานนน เบสดี ไม่กระแทกบ้าพลังเหมือนหูฟังผีบ้า Beat แน่นอน ! แบบปิด ส่วนเรื่องความสวยงาม เน้นหน่อยเหอะครับ เพราะมันสวยมาก

ที่จริง ร้านใน ลาซาด้า ขายถูกกว่าร้านลุงมั่นคงหน่อย แต่ของหมด มีตังก็ขยับไป m50x ได้ครับ ตัวนี้ก็ใช้อยู่ แต่สู้ Philips Fidelio x2 ไม่ได้เลย เลยต้องเอาไปฟังเวลาเดินทางออกไปข้างนอก เพราะเป็นหูฟังปิด ก็ถือว่า OK ใช้สลับ กับ Sennheiser เพราะ
        เสียงออกคนละแนวเลย

https://www.munkonggadget.com/produc...1091_2672.html

เห็นราคาตัว Philips Fidelio x2 แล้วแบบ
        Last edited by Gintama023; 20 Jun 2017, 19:15:39.

Comment

ตอนนี้กำลังเล็งๆ Grado SR60e กับ AKG K72 เอาไว้ ราคาต่างกัน 400 บาท

Comment

AKG K72 ใส่สบายกว่า pad กว้างไม่โดนใบหูแต่เป็นหนังคงร้อนหน่อย ส่วนจะชอบเสียงไหมก็แล้วแต่บุคคล เพราะมันเป็นหูฟังมอนิเตอร์สำหรับพวกนักดนตรี

ถ้าเน้นฟังเพลงในระดับไม่เกิน 4000 ไม่มีตัวไหนกินขาด Philips SHP9500 เพราะตัวนี้ครบเครื่องมากจริงๆ ไม่รู้ในไทยมีหรือเปล่านะ ผมได้มาจากตปท.

Comment

เน้นดูหนังลองดู UltraSone HFI 450 เกินงบหน่อยไว้เป็นตัวเลือกครับ

Comment

UltraSone นี่ เเจ่มจริงครับ รุ่นที่คุ้มราคาก็ 450 กับ 580 ดูคอนเสิร์ต ที่ เกินคำบรรยายครับ
                ชอบการทำเสียง 3 มิติ ต่อให้หู 7.1 เกมมิ้ง ก็ไม่ได้กินครับ มวยคนละ รุ่น ในราคาที่ไม่ต่าง
                ถ้ายิ่งอ่านประวัติ เเบร์นนี้ ยิ่งไม่ต้องพูดถึง เพียงเเต่คนไม่ค่อยรู้จักเท่านั้น

Grado SR60 เอาไว้ฟังเพลงเสียงร้อง จะดีมาก เเต่เอามาดูหนัง ยังไม่ค่อยเหมาะ ตอนนี้ ของผมเสียงออกข้างเดียวใช้มาจะ 5 ปี ฮ่าๆ

akg มีเเต่ 420 เป็นรุ่นที่เปลืองฟองน้ำที่หู ขาดอย่างง่าย เปลี่ยนบ่อยมาก ดูหนัง ถือว่าพอใช้ได้

เเต่ถ้า อยากได้แบบคุ้มๆ ดูหนังฟังเพลง 50/50 UltraSone เด็ด
                Last edited by lookchid; 20 Jun 2017, 22:10:51.

Comment

ultrasone น่าเล่นมากๆครับ แต่ให้ลืมคำว่า"ใส่สบาย"ไปได้เลย ถ้าในวันนึงไม่ได้ใส่นานหลายชม.ก็ไม่เป็นไร

Comment

UltraSone เห็นใน facebook ของมั่นคง 34XX กว่าบาท แต่เข้าไปดูสินค้าก็หายไปแล้ว เหลือแต่ในลาด้า ราคา 4200 กว่าๆ ประกันไม่มี

ส่วน Philips SHP9500 น่าสนมากครับ ราคาเกินงบไปหน่อยหนึ่ง แต่พอรับได้ เสียแต่ประกัน 1 เดือน ว่าแต่มันเป็นแบบไร้สายเหรอครับ หรือเป็นแบบถอดสายจากหูฟังได้

ไปดูเว็บนอกมา คงได้ตัด Grado SR60e ออก ขนาดเล็กเกินไป (สำหรับผม)

จริงๆ กะหาเอามาไว้ฟังเพลงโดยเฉพาะเลยครับ เพราะตอนดูหนังก็มีลำโพงแล้ว เล่นเกมก็มีหูฟังเกมมิ่งแล้ว(Siberia 200 หนีบหัวมาก เสียดายไม่เลือกคราว 1 ตอนนั้น) เหลือแต่พังเพลงที่รู้สึกว่าใช้ลำโพงกับหูฟังที่มีแล้วมันไม่โอเท่าไหร่
                    Last edited by Gintama023; 20 Jun 2017, 23:43:09.

Comment

เป็นแบบถอดเปลี่ยนสายได้ครับ สายเดิมๆที่ให้มาก็โออยู่นะ ยาว 3 เมตร สะดวกดี

Comment

Originally posted by Yoshitsune View Post
                        เป็นแบบถอดเปลี่ยนสายได้ครับ สายเดิมๆที่ให้มาก็โออยู่นะ ยาว 3 เมตร สะดวกดี
                        มันเป็นหูฟังมอนิเตอร์ใช่ใหมครับ เห็นรีวิวบอกว่างั้น

จะว่าไป มันต่างกันยังไงบ้างครับ เห็นเพื่อนว่ามันใช้ใน Studio แต่ผมใช้แค่ฟังเพลงธรรมดา แนวเพลงพวก POP metal แบบดนตรีแน่นๆ เพลงที่ไม่มีคนร้องผมไม่รู้ชื่อแนวอารมณ์พวกซาวแทร็ก ไปจนถึงเพลงพวกอครูสติคไรงี้ครับ
                        Last edited by Gintama023; 21 Jun 2017, 00:36:45.

Comment

ไม่ใช่หูฟังมอนิเตอร์ครับ เป็นหูฟังเพลงธรรมดาทั่วไปที่จูนเสียงมาแล้ว ถ้าเป็นมอนิเตอร์เสียงมันจะเรียบๆยังไม่ได้ปรับแต่งอะไร

ส่วนตัวเท่าที่ฟังมา SHP9500 มันออกดาร์คๆแล้วเข้ากับแนว jazz ที่สุด ฟังพวก rock , metal ไม่เด่นเท่าไหร่แต่ไม่ใช่ว่าแย่

Comment

Originally posted by lookchid View Post
                            UltraSone นี่ เเจ่มจริงครับ รุ่นที่คุ้มราคาก็ 450 กับ 580 ดูคอนเสิร์ต ที่ เกินคำบรรยายครับ
                            ชอบการทำเสียง 3 มิติ ต่อให้หู 7.1 เกมมิ้ง ก็ไม่ได้กินครับ มวยคนละ รุ่น ในราคาที่ไม่ต่าง
                            ถ้ายิ่งอ่านประวัติ เเบร์นนี้ ยิ่งไม่ต้องพูดถึง เพียงเเต่คนไม่ค่อยรู้จักเท่านั้น

Grado SR60 เอาไว้ฟังเพลงเสียงร้อง จะดีมาก เเต่เอามาดูหนัง ยังไม่ค่อยเหมาะ ตอนนี้ ของผมเสียงออกข้างเดียวใช้มาจะ 5 ปี ฮ่าๆ

akg มีเเต่ 420 เป็นรุ่นที่เปลืองฟองน้ำที่หู ขาดอย่างง่าย เปลี่ยนบ่อยมาก ดูหนัง ถือว่าพอใช้ได้

เเต่ถ้า อยากได้แบบคุ้มๆ ดูหนังฟังเพลง 50/50 UltraSone เด็ด
                            akg ตัวนี้รู้สึกว่าเป็นหนังครับ อยากได้คนไทยรีวิวให้ฟังมาก แต่หาไม่เจอเลย

Comment

Originally posted by Yoshitsune View Post
                              ไม่ใช่หูฟังมอนิเตอร์ครับ เป็นหูฟังเพลงธรรมดาทั่วไปที่จูนเสียงมาแล้ว ถ้าเป็นมอนิเตอร์เสียงมันจะเรียบๆยังไม่ได้ปรับแต่งอะไร

ส่วนตัวเท่าที่ฟังมา SHP9500 มันออกดาร์คๆแล้วเข้ากับแนว jazz ที่สุด ฟังพวก rock , metal ไม่เด่นเท่าไหร่แต่ไม่ใช่ว่าแย่
                              ตอนนี้ สงสัยต้องสั่งนอกหล่ะครับ เจ้าตัวนี้ ในไทยนี่แพงมาก เล่นไป 3700 กว่าบาท -_-

ว่าแต่สั่งของจาก newegg ยังไงหล่ะครับหนิ
                              Last edited by Gintama023; 21 Jun 2017, 01:45:57.

Comment

Working...
                              X