Announcement

Collapse
No announcement yet.

แกะกล่องและรีวิวแบบไทบ้าน Tube Amp DAC TE7022 chip + หลอด 6J9

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by XaNXuSiiZ View Post
    ^
    ^
    ^
    มันมีขายหรือคนเขา diy เล่นครับเนี่ย ถ้ามีขายอาจจะซื้อเอามาวางเก๋ๆ
    มีขายแล้วครับผม 1xxx บาท ลองถามพี่เสือเลยครับ

Comment

• Originally posted by toolpak View Post
      มีขายแล้วครับผม 1xxx บาท ลองถามพี่เสือเลยครับ
      ผมนึกว่า elephant ทำมาขายเองซะอีก ของท่านเสือเองหรอครับเนี่ย

เห็น 1xxx แล้วผ่านก่อนครับ TT
      Last edited by XaNXuSiiZ; 12 Jun 2017, 22:10:04.

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
        ช้างน้อยไม้ไผ
        ดูเเพงยิ่งกว่าเดิมอีกครับ ปกติก็ราคาไม่เเพงนะ เเต่เเรงอวยเยอะ แพงขึ้นทันตาเลย

------------------------------------------------------------------------------------------------------
        พอเบิร์นเเอมป์เกิน 100h เหมือนเสียงจะอิ่มตัวมีมิติขึ้นมาก ฟังเพลงเเล้วสนุกหูมาก
        และก็เจอปัญหาแอมป์นิดหน่อย ถ้าเราเปิด volume ที่เเอมป์ในช่วง 40-60% มันจะมี noise เเทรกนิดหน่อย จะได้ยินชัดตอนไม่เปิดเพลง ถ้าเร่ง volume ไม่ให้อยู่ในช่วง 40-60% ก็ไม่มีปัญหาครับ
        -----------------------------------------------------------------------------------------------------
        วันนี้มีโอกาสได้ลองสลับขั่วปลั๊กตามที่ท่าน ARCHtists บอกไว้
        ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือป่าว ขั่วด้านที่ใช้ปกติเหมือนมิติเยอะๆ พอสลับเหมือนมิติความอิ่มลดลง เเต่เสียงจะใสขึ้นนิดๆ

เพลงที่ใช้เทสเล่นๆ

Comment

• Originally posted by XaNXuSiiZ View Post
          ผมนึกว่า elephant ทำมาขายเองซะอีก ของท่านเสือเองหรอครับเนี่ย

เห็น 1xxx แล้วผ่านก่อนครับ TT
          ผมป่าวทำครับ ....ฝังลิงค์ไว้ทีรูปกดได้เลยครับ...เห็นพีจีนทำดูสวยดี

Originally posted by Alaluya View Post
          ดูเเพงยิ่งกว่าเดิมอีกครับ ปกติก็ราคาไม่เเพงนะ เเต่เเรงอวยเยอะ แพงขึ้นทันตาเลย
          นาจะเป็นเพราะงานไม้..มากกว่าทีแพง...แต่ก็ไมรู้ว่าเสียงจะเป็นยังไงเห็นมี PASSIVE RADIATOR 2 ฝั่งเลย
          Last edited by tiger X-fi; 13 Jun 2017, 00:03:27.

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
            ผมป่าวทำครับ ....ฝังลิงค์ไว้ทีรูปกดได้เลยครับ...เห็นพีจีนทำดูสวยดี
            นาจะเป็นเพราะงานไม้..มากกว่าทีแพง...แต่ก็ไมรู้ว่าเสียงจะเป็นยังไงเห็นมี PASSIVE RADIATOR 2 ฝั่งเลย
            ตัวปกติก็มีนะครับ

แต่ก่อนผมก็มีช้างน้อย แต่สายขาด แกะมาโมเปลี่ยนสาย แต่แผงวงจรดันยิงกาวร้อนซะมิด พยายามแกะจนไปทำแผงหัก ก็เลยหาแอมป์ถูกๆมาขยายแทน แต่ก็ไม่สู้ของเดิม ตอนนี้ปล่อยเป็นของที่ระลึกเเล้ว

ว่าเเต่ตัวนี้ก็สวยนะครับท่านเสือ NUBWO PRIME NS-040B

Comment

• สวยดีครับ...โดนLittle Bear B4 อีกแระ....พอดีมีคนฝากสั่ง...ผมเลยอดใจไม่ไหวเอากับเค้าด้วย
              Last edited by tiger X-fi; 14 Jun 2017, 16:27:47.

Comment

• รอชมรีวิวครับท่านเสือ เป็นเเอมป์หลอดพกพาราคาน่าจับต้องมาก

วันนี้ได้ Langsdom F9 มาเเล้วครับ

แนวเสียงที่ได้

เสียงจะใสๆ แหลมไม่ปาดหู เบสปานกลางไม่เยอะไม่น้อย แต่มันพอดีสำหรับผมเลย ส่วนเด่นๆจะเป็นด้านคนร้องและแยกรายละเอียดดนตรีที่ดีมากๆ เล็กๆน้อยๆมาหมด จัดได้ว่าคุ้มราคาสุดๆครับ

ตอนนี้ยังหาข้อติไม่ได้ เพราะมันเกินราคา 2xx ไปเเล้ว

เทสกับ Will You Still Love Me Tomorrow - Amy Winehouse

เสียงกีต้าร์กับคนร้องเด่นมาแต่ไกล แต่ไม่กลบกัน

Last edited by Alaluya; 14 Jun 2017, 22:47:28.

Comment

• 2ร้อยกว่าดูงานแล้วอย่างคุ้ม...ใช้เป็นสมอลทอร์คก็คุ้มแล้ว

Comment

2ร้อยกว่าดูงานแล้วอย่างคุ้ม...ใช้เป็นสมอลทอร์คก็คุ้มแล้ว
                    ตัวหูฟังวัสดุเป็นเหล็กหรืออลูมิเนียมนี้ละครับท่านเสือ งานดีใช้ได้เลย เดี๋ยวลองเบิรน์ซักระยะ คาดว่าจะดึงเบสออกมาได้อีก

เมื่อคืนลองใช้ REMAX RM-100H ดู หลังจากที่เบิรน์มาเเล้วเกือบ 50H ปรากฏว่า รายละเอียดเครื่องดนตรีไม่ตีกันมั่วเเล้วครับ เริ่มเป็นรูปเป็นร่าง และหูฟังตัวนี้ลองใช้ดูหนัง มันสนุกใช้ได้เลย จังหวะดู john wick แล้ว ซาวแทรคขึ้นบรรเลง ได้อารมเบสปะทะหูดีครับ

Comment

• วันนี้ไปลอง Remax RM-100H ที่โชว์รูมพันทิพย์งาม ใช้ Player Iriver E200 ปรับ Flat EQ
                      ความเห็นส่วนตัวผมไม่ชอบเบสทืบๆบวมๆของหูฟังรุ่นนี้เลย แต่ดันไปชอบ In-Ear Remax 530 ถูกหูมากกว่า

ป.ล.น้องคนที่ดูแลขาว ตัวเล็ก น่ารักด้วยนะ

Comment

• Originally posted by Arjuna View Post
                        วันนี้ไปลอง Remax RM-100H ที่โชว์รูมพันทิพย์งาม ใช้ Player Iriver E200 ปรับ Flat EQ
                        ความเห็นส่วนตัวผมไม่ชอบเบสทืบๆบวมๆของหูฟังรุ่นนี้เลย แต่ดันไปชอบ In-Ear Remax 530 ถูกหูมากกว่า

ป.ล.น้องคนที่ดูแลขาว ตัวเล็ก น่ารักด้วยนะ
                        สำหรับคนชอบเสียงใสและเน้นรายละเอียดมันไม่เหมาะจริงๆครับ แต่ว่าเบิรน์มาซัก 60h นางกลับทำได้ดีขึ้น และถ้าใช้ดูหนังมันเหมาะเลย

Comment

Working...
                        X