Announcement

Collapse
No announcement yet.

แกะกล่องและรีวิวแบบไทบ้าน Tube Amp DAC TE7022 chip + หลอด 6J9

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของถูกน่าสนใจ....แอมป์กระปอง ....นาตาดูดีทีเดียว นึกถึงlepai lp-838

http://www.ebay.com/itm/LEPY-Hi-Fi-S...3D322353105938

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
      เอาของคุณ keroa ทีฝากผมสั่งมาเทส...ก่อนสงไปครับ

ได้รับของแล้ว ขอบคุณมากๆเลยครับท่านเสือ

Comment

• Originally posted by keroa View Post
        ได้รับของแล้ว ขอบคุณมากๆเลยครับท่านเสือ
        ครับผม...ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
          ของถูกน่าสนใจ....แอมป์กระปอง ....นาตาดูดีทีเดียว นึกถึงlepai lp-838
          น่าจัดมาลองมากครับท่านเสือ จัดได้ว่าถูกมาก ราคานี้จริงๆซื้อได้แต่เคสนะเนี่ย

ผมส่อง aliexpress หมดละ สงสัยต้องมาลอง ebay บ้าง อาจจะได้เพิ่ม

ตอนนี้เบิรน์กือบๆ 100h รู้สึกเบสจะลึกขึ้น รายละเอียด background เริ่มมาเยอะขึ้น

Comment

• Zishan Z1 DSD Player สเป็คมันยั่วใจจริงๆ....ทนไม่ไหว...ขอลองหน่อยเหอะ ได้จริงๆตามโม้ป่าวนี

Comment

• Originally posted by Alaluya View Post
              น่าจัดมาลองมากครับท่านเสือ จัดได้ว่าถูกมาก ราคานี้จริงๆซื้อได้แต่เคสนะเนี่ย

ผมส่อง aliexpress หมดละ สงสัยต้องมาลอง ebay บ้าง อาจจะได้เพิ่ม

ตอนนี้เบิรน์กือบๆ 100h รู้สึกเบสจะลึกขึ้น รายละเอียด background เริ่มมาเยอะขึ้น
              ทั้ง aliexpressทั้ง ebay ของในตระกร้า....เต็มไปหมด...ไม่มีตังค์จะจ่าย...

Comment

ทั้ง aliexpressทั้ง ebay ของในตระกร้า....เต็มไปหมด...ไม่มีตังค์จะจ่าย...
                แล้วมารีวิวแต่ละตัวด้วยนะครับ...

จะได้เป็นวิทยาทานแด่นักเล่นมือใหม่สืบไป...

Comment

• Originally posted by lekkiki View Post
                  แล้วมารีวิวแต่ละตัวด้วยนะครับ...

จะได้เป็นวิทยาทานแด่นักเล่นมือใหม่สืบไป...
                  ผมรีวิว...5555+.... ดีครับ...สงสัยจะรีวิวเป็นแค2คำนี้

Comment

• ^
                    เป็น player ราคาไม่เเพง สเป็คจัดหนัก ,มีแบตในตัว ,มี line in/out และยังเปลี่ยน opamp ได้

รอปูเสื่อชมเลยครับท่านเสือ

Originally posted by tiger X-fi View Post
                    ระวังไปเผลอกดติกเช็คเอ้านะครับ ผมเจอมาเเล้ว กดคืนเงินเกือบอาทิตย์ละยังไม่ได้คืนเลย

Originally posted by tiger X-fi View Post
                    ผมรีวิว...5555+.... ดีครับ...สงสัยจะรีวิวเป็นแค2คำนี้
                    ถ้าท่านเสือ เอ่ยปากว่าดี นั้นคือต้องซื้อตาม

Comment

ครับผม...ขอบคุณครับ
                      ท่านเสือครับ สาย USB ราคากี่ตังครับ อิอิ

Comment

• ส่อง ebay เล่นๆ ไปเจอ DAC Red Dragonfly เเล้วดูราคา มันทำไมสวนทางกับหน้าตาและขนาดอย่างนี้ ใน ebay ขายกัน 6-7k เลย มันเสียงดีขนาดนั้นหรอครับ

และมีทางใดเคยใช้ Dac ชิป TDA1305T ไหมครับ ไม่ทราบว่าเเนวเสียงเเบบไหน เห็นราคาไม่เเรงและถูกใช้กับพวกเเอมป์หลอดเเพงๆอย่าง Xuanzu U202 ด้วย

http://www.ebay.com/itm/USB-AMP-CM10...IAAOSwoudW3qJG

Comment

• แมงปอ เห็นดังตั้งนานแล้วนะครับ ตอนนี้มีรุ่นหลังตามมา 2 รุ่นมั้ง (น่าจะนานแล้วเหมือนกัน ) เคยฟังจำไม่ค่อยได้ ่น่าจะเสียงแห้งๆ สากๆ ออกแนวสว่าง ตาม Style Chip ESS รายละเอียดจัดมาก

ฟังเพลงวัยรุ่นๆ หน่อยสนุก ฟังเพลงคนแก่ เสียงอาจจะหยาบๆไปหน่อย ไม่ Smooth กลมกล่อม เหมือนพวก WM8741 หรือ PCM ต่างๆ
                          Last edited by 111111; 10 Jun 2017, 00:27:13. Reason: แก้ไขพิมพ์ผิด

Comment

• Originally posted by Alaluya View Post
                            ^
                            เป็น player ราคาไม่เเพง สเป็คจัดหนัก ,มีแบตในตัว ,มี line in/out และยังเปลี่ยน opamp ได้

รอปูเสื่อชมเลยครับท่านเสือ

ระวังไปเผลอกดติกเช็คเอ้านะครับ ผมเจอมาเเล้ว กดคืนเงินเกือบอาทิตย์ละยังไม่ได้คืนเลย

ถ้าท่านเสือ เอ่ยปากว่าดี นั้นคือต้องซื้อตาม
                            ผมไมหวงครับ....บัญชีซื้อของตอนนี้เหลือ400.....5555+

Originally posted by Arjuna View Post
                            ท่านเสือครับ สาย USB ราคากี่ตังครับ อิอิ
                            สายทองแดงชุบเงินฉนวนเทฟ ประมาณ 800-1500
                            ถ้าเป็นพวกเงินแท้ otg สั้นๆพันนิดๆ
                            1 เมตร ราคาเริ่มต้น 2900 สายเงินแท้+ทองแดงหรือทองแดงชุบทอง ถัก4

Comment

ส่อง ebay เล่นๆ ไปเจอ DAC Red Dragonfly เเล้วดูราคา มันทำไมสวนทางกับหน้าตาและขนาดอย่างนี้ ใน ebay ขายกัน 6-7k เลย มันเสียงดีขนาดนั้นหรอครับ

และมีทางใดเคยใช้ Dac ชิป TDA1305T ไหมครับ ไม่ทราบว่าเเนวเสียงเเบบไหน เห็นราคาไม่เเรงและถูกใช้กับพวกเเอมป์หลอดเเพงๆอย่าง Xuanzu U202 ด้วย
                              tda1305 dac เสียงแหลมออกคมๆนิดนึง...น่าเพราะ C ตัวชมพู....จำเสียงไมค่อยได้แล้วด้วยครับ...ไมค่อยได้ใช้
                              จริงๆแล้วแทบไม่ได้ใช้ DAC...เสียงจากทีวีเสียบเข้าแอมป์เลย..วาแล้วก็ลองสักหน่อย
                              ลองแล้วแหลมนำกลางหลบไปหน่อย เบสดีแน่นกว่าES9023

Last edited by tiger X-fi; 10 Jun 2017, 01:44:39.

Comment

• รายละเอียดดี...แตแหลมยังข่มกลาง...เสียงกีตาร์ข่มเสียงร้อง
                                แง๋ว...พอเอามาต่อแอมป์+ลำโพง...เสียงคนละแนวเลย
                                (สายหูฟัง กัยสายเข้าแอมป์คนละตัวกัน)
                                Last edited by tiger X-fi; 10 Jun 2017, 02:04:19.

Comment

Working...
                                X