Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่หัดเล่น Tube Amp ขอคำแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by XaNXuSiiZ View Post
    ถามเป็นความรู้ครับ ถ้าพวกสเปคที่ออกแบบมาแค่ usb2.0 แต่ไปเสียบ usb3.0 ที่ให้กระแสมากกว่า มันมีผลดีหรือเสียอย่างไรครับ
    V โวลล์ ศักย์ไฟฟ้า
    I แอมป์ กระแสไฟฟ้า
    ดีครับ ....กระแสเรียกจะเรียกเท่าที่ใช้...ถ้ามีมีเยอะกว่าเวลาต้องการก็สามารถเรียกใช้ได้...พวกDac ไปเสียบ usb3.0 โดยทั่วไปเสียงจะอิมขึ้น
    ไมเหมือน โวลล์ ครับ....ถ้าเกินคือพัง สาย usb กระแสไมมากไม่ต้องกังวลครับ
    -----------------
    กระแสถ้ามากจนเกินอุปกรร์รับไหวก็เกิดความร้อนจนไหม้ มากๆจริงๆ
    อยาง แบต 40A สายไฟรับไหว20A แอมป์ เปิดปกติกระแสไมเยอะก็ใช้งานได้ แตแอมป์โหลด 30A
    สายไฟไม่ไหวก็ไหม้ครับ

Comment

เมพมั้ยละ Mainboard ตัวนี้ ดูซิ DAC เค้าใส่อะไร มีอะไรมั่ง

Comment

ตัว Gaming 3 ไม่ใช่ DAC ESS9018 นะ ส่วน Gaming 7 จะเป็น 9018Q2C ซึ่งเกรดมันต่ำกว่า Gaming 9 ซึ่งเป็น 9018K2M

Comment

นึกว่าภาคเสียงใส่หลอดมาด้วย... 5 5

Comment

เอามาโม้ เจ้าของมู้นะครับ

Comment

พวกใสชิพเสียง ใส่หลอด... ดูแล้วไม่คุ้มกับสวนตางทีแพงขึ้น...ซื้อแยกจะคุ้มกวา
              เมนบอร์ดผมดูภาคจายไฟมากกว่า เลี้ยงCPU/ ram /usb

Comment

ครับ ผมก็คิดว่าอย่างนั้น มันก็มีข้อจำกัดเหมือนกัน แต่ชอบนะ มันสะดวกกว่านิดนึง แต่เรื่องแพงนี่กระโดดแน่ๆ ไม่คุ้มแน่นอนถ้าอยากได้เสียงดีอย่างเดียว

Comment

บอร์ดระดับนี้ น่าจะยัดหลอดเล็กๆมาด้วยนะครับ จะได้สวยๆ

เหมือนหลอด 6S31B , 6021 ของ Dac Amp WOO WA8

http://wooaudio.com/products/wa8eclipse.html

Comment

Originally posted by 111111 View Post
                    เอามาโม้ เจ้าของมู้นะครับ
                    es9023พอ มีแผนที่จะถอยหูฟังใหม่ด้วย แต่คงต้องรอปีหน้าอะ ขอเคลียงานโครงการหลวงก่อน

Comment

หืม โครงการหลวงงั้นรึ เมียหลวงรึ อืมม ต้องก็ใช้อยู่นะ ESS9023 ในบอร์ด หึๆๆๆ เข้าได้ดีกะ philip fidelio x2 มากๆ

Comment

มูลนิธิโครงการหลวงครับ

Comment

Working...
                        X