Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่หัดเล่น Tube Amp ขอคำแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
      รุนนี้ครับ dac 2704 /6J9 Tube Headphone Amplifier ประมาณ 1500

เปลียนหลอด อีก800 ก็อยในงบแล้วครับ
      ชุดนี้สั่งได้จากไหนครับท่านเสือ พอดี Sound X-fi เพิ่งเสียไป

Comment

Originally posted by keroa View Post
        ชุดนี้สั่งได้จากไหนครับท่านเสือ พอดี Sound X-fi เพิ่งเสียไป
        dac สัง aliexpress หลอดฝากผมสั่งก็ได้ครับ
        ฝากผมสังก็ได้ครับ....ทั้งชุด 2850 (dac 7022/6J9 Tube Headphone Amplifier)
        Last edited by tiger X-fi; 25 May 2017, 04:11:00.

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
          dac สัง aliexpress หลอดฝากผมสั่งก็ได้ครับ
          ฝากผมสังก็ได้ครับ....ทั้งชุด 2850 (dac 7022/6J9 Tube Headphone Amplifier)
          คับผม ฝากสั่งท่านเสือทั้งชุดเลยก็ได้ใช่มั้ยครับ ผมใช้ลำโพง Klipsch ProMedia 2.1 แนวเสียงจะเข้ากันมั้ยครับ

Comment

Originally posted by keroa View Post
            คับผม ฝากสั่งท่านเสือทั้งชุดเลยก็ได้ใช่มั้ยครับ ผมใช้ลำโพง Klipsch ProMedia 2.1 แนวเสียงจะเข้ากันมั้ยครับ
            ได้ครับ...เรื่องแนวเสียงไมมีปัญหาครับ
            https://www.facebook.com/CableByTigerXFi/

Comment

สั่งกับท่านเสือเลยครับ ท่านเสือบริการดีอยู่เเล้ว

Comment

ได้ครับ...เรื่องแนวเสียงไมมีปัญหาครับ
                https://www.facebook.com/CableByTigerXFi/
                เยี่ยมเลยครับ ไม่เกินสิ้นเดือนเจอกัน

Comment

Rhyme 6J1+6P1 tube mini headphone amplifier US $76.89 .....เห็นแล้วคัน....

US: 6AK5 = European EF95 = Chinese 6J1 = Russian 6J1B = Premium/industrial 5591

US: 6AQ5 = European EL90 = Chinese 6P1(has 9 pin base, needs adaptor) = Russian unknown = Premium/industrial 6005, 6AQ5W, 6095, M8245, 6928, N727, BPM04, 6L31
                  Last edited by tiger X-fi; 4 Jun 2017, 21:41:43.

Comment

ไหนๆแล้ว ขี้เกียจตั้งกระทู้ใหม่

สอบถามท่านเสือหน่อยครับ

- ลำโพง 2.1 ถูกๆ ตัวละ 800 ของ MicroLab M223 ถ้าเปลี่ยนจากออนบอร์ด เป็น ac 2704 /6J9 Tube Headphone Amplifier
                    เสียงจะดีขึ้นหรือไม่ครับ ?

- DAC/amp ตัวดังกล่าว ถ้าไม่เปลี่ยนหลอด สามารถใช้งานได้เลยหรือไม่ครับ ?

Comment

Originally posted by pastel2017 View Post
                      ไหนๆแล้ว ขี้เกียจตั้งกระทู้ใหม่

สอบถามท่านเสือหน่อยครับ

- ลำโพง 2.1 ถูกๆ ตัวละ 800 ของ MicroLab M223 ถ้าเปลี่ยนจากออนบอร์ด เป็น ac 2704 /6J9 Tube Headphone Amplifier
                      เสียงจะดีขึ้นหรือไม่ครับ ?

- DAC/amp ตัวดังกล่าว ถ้าไม่เปลี่ยนหลอด สามารถใช้งานได้เลยหรือไม่ครับ ?
                      ดีขึ้นครับ
                      ไม่เปลียนหลอดมันก็ใช้งานได้ครับ....ทีเปลี่ยนอยากให้เสียงมันดีขึ้นครับ

Comment

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ถามต่อในนี้เลยนะครับ

ตัวหลอดเบอร์ EL84X กะ EL84 มันต่างกันมั้ยครับ ผมใช้แบบ EL84X อยู่ อยากรู้ว่า มี X กะไม่มี X มันจะใช้กันได้หรือเปล่าครับ

ส่วนหาซื้อที่ไหน รบกวนแจ้งแหล่งซื้อให้ด้วยครับ... อยากได้ 4 หลอด...

Comment

Originally posted by lekkiki View Post
                          ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ถามต่อในนี้เลยนะครับ

ตัวหลอดเบอร์ EL84X กะ EL84 มันต่างกันมั้ยครับ ผมใช้แบบ EL84X อยู่ อยากรู้ว่า มี X กะไม่มี X มันจะใช้กันได้หรือเปล่าครับ

ส่วนหาซื้อที่ไหน รบกวนแจ้งแหล่งซื้อให้ด้วยครับ... อยากได้ 4 หลอด...
                          ดูแล้วเฟคครับหาหลอดมาสกรีนใหม่แล้วประมาณว่าบอกว่าพิเศษ ..เดิมๆไมน่ามีอะไรครับ
                          http://ifi-audio.com/audio_blog/what...er-el84-tubes/
                          ------------
                          เห็นแต่ EL84F เว็ปรวมดาต้าชีทหลอด
                          http://www.shinjo.info/frank/sheetsE2.html
                          ---------------
                          สำหรับยีห้อนี้หลายอยางเลย
                          งานแปลกๆ otg micro b to B 3.0
                          DAC ทีใช้พอร์ท B 3.0 มีน้อยรุ้่นมาก
                          แล้วจริงๆ usb interface ก็รองรับแค่2.0 เทานั้น
                          พอร์ท B 3.0 มาหลอกผู้บริโภคให้เข้าใจผิดว่า เป็น USB 3.0
                          หรืออ้างว่าใช้กระแสไฟเลี้ยง USB 3.0 ที่สูงกวา2.0
                          จริงๆแล้ว B 2.0 สาย 2.0 เสียบต้นทาง USB 3.0
                          ก็ได้กระแสไฟเลี้ยงที่สูงกว่าเหมือนกัน...มีคาเทากัน

-------------
                          หลอดหาทีซื้อคงน่าจะไม่พ้น Ebay ครับ(ราคาก็สูงอยู่) ลองดูๆตามเฟสพวกกลุม diy เครืองเสียงหลอด
                          Last edited by tiger X-fi; 5 Jun 2017, 20:14:39.

Comment

จริงๆแล้ว B 2.0 สาย 2.0 เสียบต้นทาง USB 3.0
                            ก็ได้กระแสไฟเลี้ยงที่สูงกว่าเหมือนกัน...มีคาเทากัน
                            ถามเป็นความรู้ครับ ถ้าพวกสเปคที่ออกแบบมาแค่ usb2.0 แต่ไปเสียบ usb3.0 ที่ให้กระแสมากกว่า มันมีผลดีหรือเสียอย่างไรครับ

Comment

หลอด el 84
                              ลองดูตามเวบ thaigramophone audiodiyclub ครับ บางทีมีมาเป็นล็อตหลายร้อยหลอด
                              แต่ก็หมดเร็ว เป็นเบอร์ยอดฮิตเหมือนกัน

Comment

ขอบคุณครับ ท่านเสือ ท่าน noom-noom...

EL84 ดูแล้วใช้กันได้นะ... แต่ราคาเอาเรื่องเหมือนกัน...

Comment

Working...
                                X