Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือ DAC XMOS ติดตั้งไดรเวอร์ผ่าน และไม่มีเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by chicky4u View Post
    ต้องส่งคืนไหมครับ บ้านเราส่งไปแพงมาก

เคยสั่งแต่ของเล็ก ๆ เสียก็แนบหลักฐาน (ผมถ่ายวิดีโอเลย) แล้วก็ขอเงินคืน ไม่ได้ส่งกลับไป (เมาท์เลนส์)

Sent from my NX512J using Tapatalk
    แพงจริงครับ น่าจะประมาณพันต้นๆ - กว่าๆ ครับ + รวมภาษีที่เราเสียไปตอนนำเข้ามาก็ตีไปประมาณ 2000 พันบาท ที่เสียเปล่าไปครับ T_T

Comment

Originally posted by toolpak View Post
      แพงจริงครับ น่าจะประมาณพันต้นๆ - กว่าๆ ครับ + รวมภาษีที่เราเสียไปตอนนำเข้ามาก็ตีไปประมาณ 2000 พันบาท ที่เสียเปล่าไปครับ T_T
      ถ้าพ่อค้าเปลี่ยนให้นี่ จะโดนภาษีอีกรอบมั้ยครับ สงสัยอนู่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
        ถ้าพ่อค้าเปลี่ยนให้นี่ จะโดนภาษีอีกรอบมั้ยครับ สงสัยอนู่เหมือนกัน
        โดนเหมือนเดิมครับ

Comment

ถ้าพ่อค้าส่งตัวใหม่ให้นี่ถือว่ารับผิดชอบดีนะ แต่ต้องไม่ให้เราส่งตัวเดิมคืน?

Sent from my SM-G930F using Tapatalk

Comment

Originally posted by parkkheang View Post
            ถ้าพ่อค้าส่งตัวใหม่ให้นี่ถือว่ารับผิดชอบดีนะ แต่ต้องไม่ให้เราส่งตัวเดิมคืน?

Sent from my SM-G930F using Tapatalk
            ผมทำเรื่องคืนเงินไปแล้วครับ ทางเว็บบอกคืนเงินให้แล้วตั้งแต่วันที่ 17 จนถึงวันนี้ ยังไม่ได้เงินคืนเลย
            โดยที่ไม่ต้องคืน DAC กลับไปครับ แต่ถ้าจะส่งตัวใหม่มา ผมคงไม่เอาแล้วอะครับ ไม่อยากเสียภาษีอีกรอบ

Comment

ท่าน toolpak ส่งเเบบไหน เสียภาษีเท่าไรครับ

Comment

เรื่องขอเงินคืนจาก ali ผมรอเกือบ 1 เดือนครับ กว่าจะได้

Comment

Originally posted by Alaluya View Post
                  ท่าน toolpak ส่งเเบบไหน เสียภาษีเท่าไรครับ
                  EMS ครับ เสียประมาณ 600 บาทครับ

Originally posted by XaNXuSiiZ View Post
                  เรื่องขอเงินคืนจาก ali ผมรอเกือบ 1 เดือนครับ กว่าจะได้
                  งั้นเดี่ยวต้องรออีกประมาณ 20 วันครับ

Comment

เรื่องรอ refund นานพอๆกันสรุป แต่เคสของผมดราม่ากับคนขายนัวๆ บอกตรงๆ aliexpress ปกป้องคนขายมากกว่าคนซื้อนะครับ ทางที่ดีอ่าน seller profile ให้ละเอียดที่สุด แล้วมาไล่อ่าน feedback ว่าดีแค่ไหน แล้วก็มาลุ้นหลังกด check out อีกที

Comment

Originally posted by toolpak View Post
                      EMS ครับ เสียประมาณ 600 บาทครับ

งั้นเดี่ยวต้องรออีกประมาณ 20 วันครับ
                      ว่าอยู่ครับ ถ้า EMS โอกาสโดนแทบจะ 100% ถ้าลงทะเบียนพอมีสิทธิรอด

ส่วนการคืนเงิน ของผมยกเลิกตอนคนขายจะส่งของ ประมาณอาทิตย์นึงถึงได้เงินคืน แต่ในกรณีท่าน น่าจะเป็นเดือนครับ

Comment

ลำบากแย่เลยเจอของเสีย ฟาดเคราะห์ไปครับ

ถ้าจบเรื่องแล้ว ยังไงมาช่วยสรุปเล่าเหตุการณ์ ต้นจนจบสู่กันฟังมั่งนะครับ
                        ได้เป็นแนวทาง/แชร์ประสพการณ์เผื่อเพื่อนๆ

Comment

Originally posted by XaNXuSiiZ View Post
                          ผมเหมือนกัน....5วันไม่ส่งของผมกดยกเลิก....รอเป็นเดือนเลย

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ตอนนี้คงได้แต่รอกันต่อไป อีกสัก 20 - 30 วัน ผลเป็นอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบกันนะครับ
                            เข้าไปอ่านเสียงตอบรับก็ OK ไปในทาง + เสียส่วนใหญ่ ก็ไม่คิดว่า จะถึงคราวซวยดันได้ของพังมาถึงเรา
                            ภาษีนี้ถ้าลงทะเบียนอาจจะมีสิทธิ์รอดครับ
                            Last edited by toolpak; 24 May 2017, 11:37:50.

Comment

Working...
                            X