Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือ DAC XMOS ติดตั้งไดรเวอร์ผ่าน และไม่มีเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือ DAC XMOS ติดตั้งไดรเวอร์ผ่าน และไม่มีเสียง

ท่านไหนเคยใช้งาน DAC Xmos รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ ซื้อมาแล้วติดตั้งไดรเวอร์ไม่ได้แล้วมันคาใจมาก
    ผมใช้ Win7/64 bit ครับ ผมก็งง xCORE USB Audio 2.0 มันไม่แสดงอะครับ

ส่งให้ช่างลองเชคแล้ว สรุปว่าพังครับ T_T

ดำเนินการทำเรื่องคืนเงินแล้ว ทางเว็บบอกว่าคืนเงินให้เรียบร้อยตั้งแต่วันที่ 17 แต่ถึงวันที่ 23 ก็ยังไม่ได้รับเงินเลย
    คงต้องรอจนถึงวันที่ 17/06/60 ต่อไป

กดที่รูป เพื่อขยายให้ใหญ่ครับ

Last edited by toolpak; 23 May 2017, 21:31:16.

% สูงว่า DAC เสียครับ

Comment

รูปไม่ชัดอ่ะท่านตุล แต่เดาว่า dac อาจเสียนะครับ ปกติเสียบเข้าระบบ windows จะฟ้องว่ามี new hardware

Sent from my SM-G930F using Tapatalk

Comment

ผมก็คาดว่าเป็นอย่างนั้นครับ เสียบคอม 3 เครื่อง เสียงยังไม่ออกเลย

Comment

ผมใช้ iFi เป็น XMOS เหมือนกัน เสียบแล้วต้องลง driver ก่อน ถึงจะใช้ได้ แต่ถ้ามองไม่เห็นแบบนี้ น่าจะไม่รอดครับ

จะลองเอา Driver iFi ไปลองเล่นดูก็ได้ครับ

http://ifi-audio.com/downloads/

Comment

Originally posted by osxp View Post
            ผมใช้ iFi เป็น XMOS เหมือนกัน เสียบแล้วต้องลง driver ก่อน ถึงจะใช้ได้ แต่ถ้ามองไม่เห็นแบบนี้ น่าจะไม่รอดครับ

จะลองเอา Driver iFi ไปลองเล่นดูก็ได้ครับ

http://ifi-audio.com/downloads/
            รับทราบครับ เดี่ยวเลิกงานจะลองดูครับ จะส่งกลับคนขายก็เงียบหาย ตอนจะสั่งซื้อนี้ตอบกลับไวมากๆเลย เศร้ามากๆเลยครับ T_T

Comment

สั่งจากไหนครับท่าน จะได้ระวัง ๆ ไว้

Comment

จากจีน ผ่านเว็บ aliexpress ครับ

Comment

Originally posted by toolpak View Post
                  จากจีน ผ่านเว็บ aliexpress ครับ
                  จาก aliexpress ต้องระวังนิดนึงครับ

Sent from my SM-G930F using Tapatalk

Comment

น่าจะ refund ไม่ยากมั้งครับ เปิด dispute ไปโลด

Comment

Originally posted by parkkheang View Post
                      จาก aliexpress ต้องระวังนิดนึงครับ

ใช่ครับ กลายเป็นคนขายตัดหางเราไปเลยครับ

Originally posted by chicky4u View Post
                      น่าจะ refund ไม่ยากมั้งครับ เปิด dispute ไปโลด
                      ก็ตั้งใจว่าจะทำอย่างนั้นไปอะครับ แต่ลองคำนวนราคา ที่ถูกเก็บภาษีนำเข้า + ส่งกลับ ก็หลายตังอยู่
                      จึงเกิดความเสียดาย ใจจริง DAC ตัวนี้อยากลองใช้มากๆ เห็นรีวิวกันว่าเสียงดีคุ้มราคา
                      เลยตัดสินใจส่งให้ช่างลองไปเชคดูครับ ว่าอะไหล่มีปัญหา ถ้าประเมินราคาอยู่ในเกณฑ์
                      ผมยินดีให้ช่างซ่อมให้เลยครับ แต่ถ้าดูอาการแล้ว ไปต่อไม่ได้ ผมจัด dispute แน่นอนเลยครับ

Comment

คนขายไม่ยอมติดต่อแบบนี้ เป็นผมกดเปิด dispute รอเลย ฮ่า ๆ
                        รับรอง เปิดปุ๊บมาตอบแน่ ๆ

Sent from my NX512J using Tapatalk

Comment

ไปโดนรุ่นไหนมาหรือครับ แพงไหม

Comment

Originally posted by chicky4u View Post
                            คนขายไม่ยอมติดต่อแบบนี้ เป็นผมกดเปิด dispute รอเลย ฮ่า ๆ
                            รับรอง เปิดปุ๊บมาตอบแน่ ๆ

Sent from my NX512J using Tapatalk
                            ติดต่อมาแล้วครับตอนนี้ จะให้ลงรูปสกรีนช๊อตติดตั้ง แต่ตอนนี้ผมส่งช่างในไทยไปแล้วครับ รอไม่ไหว หลายวันกว่าจะตอบ

Originally posted by tanuwate View Post
                            ไปโดนรุ่นไหนมาหรือครับ แพงไหม
                            XMOS U8 ครับ 4 พันกว่า รวมภาษีนำเข้าแล้วครับ

Comment

Originally posted by toolpak View Post
                              ติดต่อมาแล้วครับตอนนี้ จะให้ลงรูปสกรีนช๊อตติดตั้ง แต่ตอนนี้ผมส่งช่างในไทยไปแล้วครับ รอไม่ไหว หลายวันกว่าจะตอบ

XMOS U8 ครับ 4 พันกว่า รวมภาษีนำเข้าแล้วครับ
                              ต้องส่งคืนไหมครับ บ้านเราส่งไปแพงมาก

เคยสั่งแต่ของเล็ก ๆ เสียก็แนบหลักฐาน (ผมถ่ายวิดีโอเลย) แล้วก็ขอเงินคืน ไม่ได้ส่งกลับไป (เมาท์เลนส์)

Comment

Working...
                              X