Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีเช็ค Bit rate

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นั้นสิ ท่านหรอย
    ผมอยากซื้อเพลงเมะแบบดิจิตอลดาวน์โหลด เป็นเพลงๆไปน่ะ ทั้งอัลบั้มนี้ชอบอยู่2-3เพลง
    mp3 128k ก็ยังพอทนน่ะ สำหรับเอาไปฟังในโทรศัพท์ - -. คือเอาความละเอียดสูงๆไปฟังนอกบ้าน ก็แยกไม่ออกหรอก
    เพราะสิ่ง-เสียงรบกวน ทำให้สมาธิไม่ได้อยู่กับการฟังขนาดนั้น

ในยูทูปนี้ถ้าทางสตูเอาท่อนตัวอย่างมาลงเองก็โอเคเลยน่ะ

Comment

^
      ^
      ^
      มีนะครับ แต่เป็นของพี่ยุ่น นอกประเทศไม่รู้มุดได้ไหม สุดเซ็ง มีให้เลือกทั้ง ธรรมดา ทั้ง hires เลยแหละ

http://mora.jp/
      Last edited by animeangel; 30 Dec 2016, 19:55:51.

Comment

@arjuna : ผมฟังเพลงสากลน้อยมากๆ เลยอ่ะทั่น ถึง 2% หรือเปล่าไม่รู้ = 3 = อยากใด้เว็ปเพลงญี่ปุ่นอ่ะ

@maniac : ตอนนี้คงใด้แค่อุดหนุนเพลงแท้ทางอ้อมล่ะคับ ให้เค้าใด้เงินจากเราแบบที่เราสะดวกจะจ่ายที่สุด

เช่นในเคสของศิลปิน อย่าง คะน้าจังนิผมชอบเพลงเค้า 4-5 เพลง = ก็ซื้อแผ่นแท้คะน้าแผ่นนึง

หรือถ้าอัลบั้มนู้นนิด อัลบั้มนี้หน่อย คละแผ่นมากไป ก็อุดหนุนค่ายเพลงไปเลย เพลงญี่ปุ่นส่วนมากก็ Sony Music กะ Flying Dogs

เอาจริงๆ ผมก็แยก Flac VS MP3 ไม่ค่อยออกหรอกคับ แต่เก็บ Flac ใว้ด้วยคุณค่าทางใจล้วนๆเลย 55
        Last edited by XsoeIIsJ; 30 Dec 2016, 20:08:42.

Comment

Working...
        X