Announcement

Collapse
No announcement yet.

JBL Pebbles น่าเล่นไม๊ขอรับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคยฟังผ่านๆ ถือว่าผ่านเลยมแต่เบสแปลกไปนิด ถ้าฟังจริงๆจังๆไม่รู้จะยังไง

Comment

มีความเป็นไปใด้ 85% ว่าผมจะขายทิ้งแล้วฟังช้างน้อยต่อไปเหมือนเดิม เพราะเสพติดเบสดอก passive ไปล่ะ ( ยกเว้น Luna นั่นมัน passive บ้าพลัง )

งานนี้คืออยากรู้อยากเห็นล้วนๆครับ

ตกลงว่าวันนี้ advice ส่งของไม่ทัน เจอกันวันศุกร์ล่ะงั้น

Comment

รอรีวิว

Comment

รอท่านหรอยพลีชีพ รีวิว อิ อิ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            มีความเป็นไปใด้ 85% ว่าผมจะขายทิ้งแล้วฟังช้างน้อยต่อไปเหมือนเดิม เพราะเสพติดเบสดอก passive ไปล่ะ ( ยกเว้น Luna นั่นมัน passive บ้าพลัง )

งานนี้คืออยากรู้อยากเห็นล้วนๆครับ

ตกลงว่าวันนี้ advice ส่งของไม่ทัน เจอกันวันศุกร์ล่ะงั้น
            ลองเบิร์นให้เข้าที่ซัก 100ชั่วโมงก่อนเถอะครับ

Comment

ไม่ชอบตรงที่จะต่อกับซาวด์การ์ด ต้องต่อกับ aux ช่องข้างหน้า มันดูเกะกะไงไม่รู้

Comment

ขอจอง นะครับ ท่านหรอย

Comment

รอท่านหรอยรีวิวครับ

ถ้าไม่รีวิว เล่าให้ฟังก็ได้

Comment

รอท่านหรอยรีวิวครับ

Comment

ขอเผาสักพักก่อนครับ เด่วค่อยรีวิว

นั่งฟังๆแล้วนึกไม่ออกเลย จะด่า เอ๊ย วิจารย์เจ้านี่ยังไงดี == เสียงมันแบบอื้ม ... อธิบายไม่ถูก โดยเฉพาะเบสเนี่ย

Last edited by XsoeIIsJ; 26 Aug 2016, 15:08:48.

Comment

Comment

ถ้าไม่เสพ เบส ผมว่า NX-50 ตัวเดียว จบยาวๆ ครับ

Comment

ท่านหรอยลองหยุดฟังช้างซักอาทิตย์มาฟังตัวนี้แทนสิครับ

Comment

ถ้าว่าเบสเกิน ลองเอาออกห่ างจากผนังออกมาหน่อยเถอะ รู้สึกว่ามันชิดไปหน่อย ไม่งั้นก็หาฟองน้ำไปวางข้างหลังดู

Comment

ตอนนี้พูดใด้แค่ว่าไม่เสียงดายตังค์สักนิดครับ ฮ่าๆๆ เบิร์นไปยาวๆ

Originally posted by Mazzard View Post
                                ถ้าไม่เสพ เบส ผมว่า NX-50 ตัวเดียว จบยาวๆ ครับ
                                nx-50 ผมว่าเบสยังเยอะอยู่นะ

ที่ไช้เป็นตัวหลักไม่ลง คือเสียงมันไม่ค่อยเป็นธรรมชาติอ่ะครับ -.-

Originally posted by Arjuna View Post
                                ท่านหรอยลองหยุดฟังช้างซักอาทิตย์มาฟังตัวนี้แทนสิครับ
                                โดยปกติแล้วเวลาใด้ลำโพงมาใหม่ ผมจะอึกอักๆ & ลำบากใจที่จะเอามาวางหน้าคอมพ์แทนช้างน้อย เพราะเสียง ...

แต่คู่นี้ไม่ต้องทำใจเลยครับ ยกมาแทนด้วยความยินดีอย่างยิ่ง ดีกว่าช้างน้อยเห็นๆทั้งความสวยและเสียง อ่าาาาาหหห์ ฟินนสสส์

Originally posted by Rev View Post
                                ถ้าว่าเบสเกิน ลองเอาออกห่ างจากผนังออกมาหน่อยเถอะ รู้สึกว่ามันชิดไปหน่อย ไม่งั้นก็หาฟองน้ำไปวางข้างหลังดู
                                ตัวนี้ไม่ต้องทำไรครับ เบสมากำลังดีเลย ถ้าวางที่โล่งๆหน่อยมันไม่ค่อยมีเบสหรอก

แต่พอใด้วางสะท้อนกำแพง ก็เปล่งแสงแจ่มเจริสจรัสขึ้นมาทันที เบสมาเป็นลูกๆ

Comment

Working...
                                X