Announcement

Collapse
No announcement yet.

JBL Pebbles น่าเล่นไม๊ขอรับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• JBL Pebbles น่าเล่นไม๊ขอรับ

เห็นรูปทรงสวยดี ชอบขาวๆ สเปคก็ไกล้เคียงกับช้างน้อย กินไฟ USB เหมือนกัน และดูเหมือนจะมี DAC ในตัวด้วย

ที่ต่างกันคงจะเป็นเรื่องเบส ระหว่างช้างน้อยดอก passive VS JBL ท่อยิงหลัง

อันที่จริงผมก็เจ็บกับลำโพงท่อเบสหลังมาเยอะแล้วนะ แต่ครั้งนี้จะลองมโนว่ามันใสๆ เบสไม่มาก ใว้ล่ะกัน เพราะส่วนมาก JBL เค้ามักสไตล์นี้

น่าแปลกตรงที่รุ่นนี้ก็ผลิตออกมานานแล้วนะ แต่กลับไม่เห็นมีใครไช้เลย แปลกดี สงสัยเสียงคงไม่ดีตรงใหนสักอย่าง

ร้านมั่นคงฟันเละกันที่ 25xx เลยทีเดียว ดีหน่อยที่ advice ไม่มีพร้า,ขวาน ราคาน่าสนใจขึ้นเยอะ

https://online.advice.co.th/product/...pebbles-silver

น่าลองไม๊ครับ

ผมลองฟังแล้วเบสดีนะ กลางแหลมก็ถือว่าดีสำหรับผม ยิ่งราคาแล้วแบบ อะเฮ้ออออออออออออ

Comment

ราคาอะเฮ้อยังไงครับ น่าสนโครต แต่เฮ้อ ผบทบ ไม่อนุมัติ หรือว่าเฮ้อแพงไปไม่คุ้มเสียง 55

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        ราคาอะเฮ้อยังไงครับ น่าสนโครต แต่เฮ้อ ผบทบ ไม่อนุมัติ หรือว่าเฮ้อแพงไปไม่คุ้มเสียง 55
        ราคานี้ส่วนตัวผมว่าคุ้มมากครับ

Comment

แล้วเคยฟังเทียบกะช้างไม๊ครับ ด้อยดีต่างกันยังไง

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            แล้วเคยฟังเทียบกะช้างไม๊ครับ ด้อยดีต่างกันยังไง
            ส่วนตัวนะครับ กลาง-แหลม Pebbles มีเนื้อมีหนังกว่า เบสไม่ต้องเทียบเลยคนล่ะชั้น
            ช้างมีดีแค่ถูกกว่า โมเล่นพังแล้วไม่เสียดายเท่านั้น ถ้าให้เลือกลำโพงมาฟังผมชอบลำโพงที่มีเบสผมชี้ JBL Pebbles

ปล.อย่าเชื่อผมมากนะผมหูตะกั่ว

Comment

ไม่รู้ พนง advice เห็นมู้นี้เข้าหรือเปล่า เมื่อวานนาทีทองเหลือ 1620 บาท วันนี้เปลี่ยนล่ะ น่าเกลียดจริมๆ

https://online.advice.co.th/product/...pebbles-silver

นาทีทองบ้าอะไรแพงกว่า headdaddy มันไม่ไช่ล่ะ ==

Comment

รีวิวบ้านๆจากพี่ที่รู้จักกันครับ จัดช่วงโปร จาก hifi - lover ฟังไปตาเยิ้มไป

ออกโทนนุ่ม นำมาเลยครับ รายละเอียดดนตรี ดีมากเลยครับ มิติเสียงอาจจะไม่กว้างมาก แต่ฟังเพลินจริงๆ เสียงร้องไม่ถึงกับหวานนนเลี่ยน
                แต่มาแบบหวานพอดีๆ ได้ความหวานและนุ่มนวลครับ ยังเบิร์นไม่เข้าที่เลยครับ แต่เห็นความแตกต่างเลยครับเมื่อเทียบกับลำโพงเก่าๆที่เคยฟังมา
                ถ้าเบิร์นได้เข้าที่คงจะแจ่มกว่านี้มากครับ ชอบตรงเจ้า jbl ตัวนี้มีภาค dac อยู่ในตัวด้วยครับ คอมที่บ้านตอนนี้ ไม่มีอยู่ซาวด์การ์ด
                ได้ jbl ตัวนี้ก็ทำให้เสียงแจ่มแมวขึ้นเยอะเลยครับ ตัวที่มีซาว์ดการ์ด อยู่หอที่แม่ขะจานครับ
                เอาไปเปิดฟังเพลงที่หอพัก ซาว์ดการ์ด + jbl เสียงแจ่มมากครับ เสียงร้อง รายละเอียด เพราะขึ้นมากกกกเลยครับ
                ปล. ตัวเก่าพี่เค้า FC362, B77 ช้างน้อยจำไม่ได้ว่าพี่เค้าเคยใช้ไหม

Last edited by toolpak; 23 Aug 2016, 11:51:50.

Comment

ฟังดูแล้วก็น่าจะดีไช้ใด้เลยนะครับ ประมานว่ากึ่งๆ ระหว่างช้างน้อยกะ nx-50 ทั้งเรื่องเสียงและราคา

สงสัยผมต้องลองเองล่ะจะใด้รู้ว่าทำไมมันถึงไม่เป็นที่นิยม เหยื่อทดลองผู้บ้าคลั่ง

เสียอารมณ์กะ advice ฉวยขึ้นราคา ขอเบิร์นอารมณ์แปบ อาจจะสอยกะ headdaddy แทน

Comment

จองคิว 1 ฮะ

Comment

Advice online บางรายการมันก็มีขึ้นๆ ลงๆ แบบนี้ล่ะครับ

ตอนนี้ลงมาปกติแล้ว จัดเลยท่าน รอดูรีวิวอยู่

Comment

เสียทรัพย์เรียบร้อยครับ ของถึงถ้าไม่พรุ่งนี้ก็คงวันศุกร์อ่ะนะ เพราะเท่าที่เคยสั่ง รู้สึกว่ารถ kerry จะออกจาก advice ประมานบ่าย 6

ใจจริงๆ ก็ไม่ค่อยอยากรีวิวเลย =..= รีวิวทีไรผมเผลอหนักมือทุกที พอจะปล่อยก็โดนรีวิวที่ทำใว้วกกลับมาทำร้ายตัวเอง ดันกันเหนื่อยกว่าจะออก 555+

แต่จะให้รีวิวอวยเหมือนพวกเว็ปขายของ ไม่บอกข้อเสีย ลำโพงทุกตัวที่ร้านขายช่างเลิศเลอไร้ที่ติ แบบนั้นผมไม่เอาหรอก

Comment

ผมว่าดีซะอีก ทำอะไรตรงไปตรงมา

Comment

ดีต่อความรู้สึกตัวเองครับ แต่ไม่ดีกับเป๋าตังค์ 555

Comment

รอชม Review โหดๆ ฉุดกระฉากลากถู

Comment

Working...
                              X