Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมพลาดมั้ยครับ ที่เอา microlab solo 9c มาตั้งข้างจอ monitor?????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
    เอาเคสมาบัง == เสียงเป็นไงล่ะนั่น

เป็นผมจะไล่พวกหมีออกให้หมด เอาเคสไปวางข้างบน
    มันจะร่วงมาใส่หัวมะฮ่ะ -*-

Comment

จากน้ำหนักเคสเเล้ว ถ้าวางตรงหมี ไม่หน้ารอด ฮ่ะ
      ขยับโต๊ะที่วางจอ ออกมา หาโต๊ะ มาไว้ ด้านหลังจอ อีกตัว เเล้วเอาเคสไปวาง จะเเจ่มเเมว

Comment

2 ไม่แน่ใจ ใหวแบบน่าหวาดเสียว ( คือลมอ่ะใหวชัวร์ แต่เล่นน้ำนี่... )

ถ้าเพิ่มขาหยั่งตรงกลางเพิ่มอีกอัน ผมว่าใหว ขึ้นอยู่กับคุณภาพของพุก + น๊อตที่ขันด้วย

เป็นผมจะทำฐานวางเฉพาะกิจเลย วางเคสหลังจอตรงไต้ชั้นหมี คำนวนค่าเหล็ก,เชื่อม,สีป๋อง แล้วตกประมาน 600 +- 150

Comment

รูปวางลำโพงครับ โต๊ะผมกว้างครับ แต่ถ้าจะฟังดีๆก็ต้องถอยมาอีกอะครับ แถมข้างหลังยังเป็นกระจกบานเกล็ดอีก ว่าจะหาไม้อักมาวางอยู่เหมือนกันครับ

- - - Updated - - -

อ้อ ผมเอาของหนุนด้านท้ายลำโพง ให้มันก้มหน้าลงนิดด้วยยอะครับ ทวิสเตอร์มันจะได้ไม่เลยหูผมเยอะเกินไป

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            2 ไม่แน่ใจ ใหวแบบน่าหวาดเสียว ( คือลมอ่ะใหวชัวร์ แต่เล่นน้ำนี่... )

ถ้าเพิ่มขาหยั่งตรงกลางเพิ่มอีกอัน ผมว่าใหว ขึ้นอยู่กับคุณภาพของพุก + น๊อตที่ขันด้วย

เป็นผมจะทำฐานวางเฉพาะกิจเลย วางเคสหลังจอตรงไต้ชั้นหมี คำนวนค่าเหล็ก,เชื่อม,สีป๋อง แล้วตกประมาน 600 +- 150
            คอมผม 17กิโลโดยประมาณนะครับ 55

Comment

กระจกบานเกล็ด นี่เจอพลังความถี่ต่ำเข้าไป เสียงร้องของกระจก เเข่งกับเพลงเลย

Originally posted by jakkpongto View Post
              คอมผม 17กิโลโดยประมาณนะครับ 55
              ผมก็ใช้เคสรุ่นเดียวกัน จำชื่อรุ่นไม่ได้ เเบบลม ยังหนักมาก ยิ่งน้ำ ยกที คงต้องมีหลังยอกล่ะฮ่ะ

Comment

Originally posted by jakkpongto View Post
                ผมเคยยกเคสแขวนพนังนะ แถมไม่มีไม้อัดด้วย วางบนขาตัวแอลเลย อยู่นะครับ แต่ผมใช้พุกตะกั่วนะ คอมผมตอนนั้นวัดได้ 28 กิโลถ้วน ไหวแน่ๆครับ

Comment

Originally posted by jackkab View Post
                  รูปวางลำโพงครับ โต๊ะผมกว้างครับ แต่ถ้าจะฟังดีๆก็ต้องถอยมาอีกอะครับ แถมข้างหลังยังเป็นกระจกบานเกล็ดอีก ว่าจะหาไม้อักมาวางอยู่เหมือนกันครับ

- - - Updated - - -

อ้อ ผมเอาของหนุนด้านท้ายลำโพง ให้มันก้มหน้าลงนิดด้วยยอะครับ ทวิสเตอร์มันจะได้ไม่เลยหูผมเยอะเกินไป
                  ผมมี solo 6c new , 9c แค่ solo 6c มันก็ใหญ่เกินโต๊ะไปมากแล้วครับ ดูจากการวางลำโพงของท่าน จุด Sweet Spot มันคงถอยห ่างงงงออกไปใกลมากกกกก Swans M100 MKII ขนาดกำลังเหมาะกะโต๊ะท่านเลย แต่วางยากอยู่ดี จอเยอะ ส่วนผม ตอนนี้ถ้ามีตังเมื่อไหร่ ก็กะจะซื้อ Edifier Luna Eclipse E25 มาเล่นบ้างเหมือนกัน สวยอะ

Comment

ตัดใจขายแล้วครับ ขาดทุนบาน แต่ก็จะได้เอาทุนมาเอาตัวใหม่ เอาไรดีครับ ไม่เกิน 8000
                    เอาที่มันเหมาะกับโต๊ะผม และสารพัดประโยชน์ ดูหนัง เพลง เกม
                    จริงๆเริ่มชอบเสียงละนะ แต่ต้องถอยไปเยอะอะครับ
                    ผมนั่งทำงานเกือบทั้งวันซะด้วยอะ
                    จำใจเลย

Comment

8000 ก็ Edifier E25 เหละครับ ด้านหลังโล่งๆด้วย คงไม่มีปัญหาเรื่องเบสสะท้อนฝาจนบวมแน่

นอกเรื่องหน่อย

ถ้าทำงานทั้งวัน แนะนำให้หางบจัดเก้าอี้ดีๆสักตัวด้วยครับ เป็นห่วงไม่ไช่ไร

อย่างของผมตัวนี้ 2500 เอง ร้านเฟอร์นิเจอร์ทั่วไปนี่เหละ ไม่ต้องถ่อไปถึง ikea

Comment

จริงๆผมใช้เก้าอี้ตัวนี้ครับ
                        แต่ใกล้จะพังละ ผมน้ำหนักเยอะครับ ตัวนี้ 5500 แต่ระยะเวลาในการพัง เท่าๆกับตัว 2500 เลยครับ
                        2 ปี เก้าอี้ 3 ตัว ท้อกะน้ำหนักตัวเองเหมือนกัน ออกกำลังกายไม่มีลดเลยผม 555

Comment

แล้วของผมวางแบบนี้โอเคไหมคับ

Comment

Originally posted by jackkab View Post
                            จริงๆผมใช้เก้าอี้ตัวนี้ครับ
                            แต่ใกล้จะพังละ ผมน้ำหนักเยอะครับ ตัวนี้ 5500 แต่ระยะเวลาในการพัง เท่าๆกับตัว 2500 เลยครับ
                            2 ปี เก้าอี้ 3 ตัว ท้อกะน้ำหนักตัวเองเหมือนกัน ออกกำลังกายไม่มีลดเลยผม 555
                            ของผม 7-8 ปีใด้ล่ะครับ โน่นพังนี่เสีย แต่ก็ซ่อมตลอด และในการซ่อมทุกครั้งก็เสริมเหล็กในจุดที่ซ่อมให้แข็งแรงยิ่งขึ้น

เบาะกรอบ แตก ก็ซื้อมาปะ,เย็บ เอง เลยอยู่มาใด้จนทุกวันนี้

ไม่งั้นต้องทิ้งตั้งแต่ปีที่ 2 ล่ะ เกลียวล๊อคความสูงพัง

Originally posted by nuttaero View Post
                            แล้วของผมวางแบบนี้โอเคไหมคับ
                            กลางๆนะผมว่า ไม่ดี ไม่แย่

การจัดวางลำโพงนิมันเหมือนตาชั่ง ต้องเลือกระหว่างลักษณะการจัดวาง หรือ คุณภาพของเสียง

บางครั้งการจัดวางเพื่อให้เสียงดี ก็อาจส่งผลต่อความรกหูรกตา หรือจัดวางอย่างเป็นระเบียบ แต่เสียงไม่เอาใหน

จัดวางในแบบที่ชอบดีกว่า คนอื่นเค้าก็ชอบแบบอื่น เอามาเป็นเครื่องวัดไม่ใด้

Comment

มันพอจะมีลำโพง 2.0 ตัวไหนมั้ยครับ ที่ให้เบสได้ใกล้เคียง2.1ครับ อย่างเช่น Cerwin-Vega XD3 แล้วเปิด vega bass หรือ edifier luna eclipse e25 มันจะพอได้มั้ยท่าน
                              Last edited by satanix; 12 Jul 2016, 12:25:54.

Comment

ลูน่านี่ตัดทิ้งไปได้เลยคับ

Comment

Working...
                                X