Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปจัด KEF EGG มาแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าชุดนี้ไม่พอ ขยับขึ้นอีกทีก็น่าจะแสนกว่าสองแสนเลยมั้งครับ

Comment

คือที่ว่าเซ็ตให้ เป็นนี่มันต้องเซ็ตอะไรบ้างครับ ยกตัวอย่างหน่อย
      ฟังว่าไปได้ไกล แล้วอยากจะไปหามาลองใหม่

Comment

Originally posted by kittinzaa View Post
        คือที่ว่าเซ็ตให้ เป็นนี่มันต้องเซ็ตอะไรบ้างครับ ยกตัวอย่างหน่อย
        ฟังว่าไปได้ไกล แล้วอยากจะไปหามาลองใหม่
        สำหรับผมปรับค่าตามนี้ครับ ท่านไหนปรับนอกจากนี้แนะนำเพิ่มเติมได้ครับ จะเอาไปลองปรับดูครับ ขอบคุณครับ ^_^

วิธีการ set J River แบบง่ายๆ ให้เสียงดีขึ้น
        ไปที่ Menu Tools > Options > Audio แล้วปรับตามนี้นะครับ
        1. ปรับ output เป็น ASIO ถ้าไม่ได้ใช้ WASAPI แทน
        2. ปรับ Buffering ใน Output mode settings ให้ต่ำสุดคือ 0.05 seconds (ถ้า Minimum ไม่ได้ปรับเป็น 10 หรือ 25 แทน)
        3. ปรับ Overflow Handling ใน DSP & output format จาก Clip protection เป็น Flat line overflows
        4. Prebuffering ปรับเป็น 2 seconds
        5. Switch tracks เป็น Standard (gapped) - 0.1s
        6. Seek เป็น Standard
        7. Stop เป็น Immediate
        8. Pause เป็น Immediate
        9. Volume mode เป็น Disabled Volume
        10. อย่ากา Do not play silence (leading and trailing) และ Volume Protection

Feature 'Play files from memory instead of disk' จะใช้หรือไม่ใช่ก็ได้แล้วแต่ชอบครับ อย่าลืมใช้ Fidelizer ควบคู่ไปด้วยล่ะครับ (ตรงจุดนี้ผมก็ไม่เข้าใจ ช่างมันเหอะ 555+)

การปรับให้การเล่นเสียง ทำให้มีน้ำมีนวลเพิ่มขึ้น
        1. ปุ่ม Windows ค้างแล้วกดปุ่ม R จะมีหน้าต่าง Run ขึ้นมา
        2. พิมพ์ว่า SystemPropertiesPerformance.exe แล้วกด Enter
        3. ไปที่ Advanced แล้วปรับ Processor scheduling เป็น Background services แล้วกด OK
        ลองเล่นเพลงใหม่ดูก็จะได้เสียงที่เต็มมีน้ำมีนวลขึ้นครับ
        (ข้อมูลจาก คุณ Windows X จาก Web TAF)

Comment

มีอีกเยอะครับ ทั้งเรื่องเสป็คเครื่อง เรื่องปรับค่าไฟอะไรพวกนี้
          แต่ไม่ต้องสนใจมากก็ได้ 5555
          น้านนท์นี่เมพจริงนะฮะ บอกเลย

Comment

คือปรับแบบนั้น foobar มันก็ปรับได้นี่ ผมกำลังสงสัยว่ามันมีอะไรที่ปรับได้มากกว่า foobar ที่ว่าไปไกลกว่าหลายเท่า

ชอบ foobar ตรงที่มันปรับ interface ได้ อาจจะต้องปรับเยอะหน่อย ใช้โปรแกรมอื่นมันไม่ค่อยถูกใจ
            ให้ดูตัวอย่าง theme ที่สร้างเอง ใส่ rate ได้ ,autoplaylist สแกนตาม rate เพลง ,search เพลงในเครื่องได้

Last edited by kittinzaa; 5 Dec 2015, 09:20:36.

Comment

btเสียงมีมิติดีมากแยกเครื่องดนตรี

Comment

รอพ้นเบิร์นค่อยว่ากันใหม่ วันให้เมียลองฟัง
                เปิด 3 เพลงให้เมียเลือก เมียเลือกตามนี้

ศรัทธา - หินเหล็กไฟ Acoustic Ver. / KEF X300A
                Smell like terk spirit - Birvana / KEF EGG
                เพลงของ Hardwell แนว EDM / BT3 (มีซับ)

Comment

เทพ 3 คู่ ฟังไม่ทันกันเลยทีเดียว

แอบสนใจ BT3 อยู่นานล่ะ หาดใหญ่ไม่มีให้ฟัง + ไม่มีใครปล่อยมือ 2 เลยทนอยู่กับช้างน้อยยาวๆ -.-

Comment

อย่างนี้ ก็ฟัง หน้าคอม ได้สบายทุกเเนวเลย สุดยอด

Comment

Working...
                    X