Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องจุดเด่นของ Klipsch Promedia GMX 2.1/Bose C3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คุยกะที่ร้านเค้าแนะนำ Monitor Audio RS-1 มาราคา 26,300บาท

ไม่รู้จะคุ้มป่าวเกินงบมา 9พัน

Comment

Originally posted by IIM View Post
      ก็ถามแล้วว่า RF10 ส่งไหม เค้าบอกส่งครับ
      เฮีย aero เค้าได้ RF10 มา 17k มิใช่รือ
      แบกนิ๊ดแบกหน่อยทำบ่น
      หุหุ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
        เฮีย aero เค้าได้ RF10 มา 17k มิใช่รือ
        แบกนิ๊ดแบกหน่อยทำบ่น
        หุหุ
        k ราคาครับ ไม่ใช่ kg ถ้า k จริงๆ ผมจะดีใจมากๆ เลย แต่วันนั้นผมถามเค้า เค้าเงียบไปซักพักนึง แล้วหันกลับมาบอก พร้อมยิ้มนิดหน่อยว่า " ไม่ดีกว่า " ... และยังมาช่วยเรียก แท๊กซี่ หน้าที่หน้าร้าน ทีแรกที่ผมไม่เอารถไปเพราะหาที่จอดยกแถววังบูรพา จอดหน้าร้านเค้าไม่ได้อีก (มีจอดอยู่แล้วเพียบ) กะว่า ซื้อตั้งสองอย่างราคา ก็คงส่ง น้ำหนักก็ไม่น่าปล่อยให้คนซื้อ แบกไปคนเดียวไหว

คุยกะที่ร้านเค้าแนะนำ Monitor Audio RS-1 มาราคา 26,300บาท

ไม่รู้จะคุ้มป่าวเกินงบมา 9พัน
        ฟังก่อนครับ อย่างอื่นค่อยว่ากัน ถึงเกินมา 9 พัน แต่กิเลสพุ่งปรี๊ด ดันเงินในกระเป๋ามันง่ายขึ้นครับ อิอิ แต่ถ้าไม่ชอบยังไงก็ไม่คุ้ม ขาดทุนยับเยิน

Comment

เมื่อวานไปลองฟัง c3 มาอีกรอบ ที่พาราก้อน ชอบพนักงานที่นั่นจริงๆ บริการดี แล้วพอดีไปกะเพื่อนผู้หญิง เค้าเข้าใจว่าเป็นแฟน[จริงๆไม่กล้าเดินเข้าร้านคนเดียวเลยหาเพื่อนไปด้วย555]เลยแจกช้อกโกแลตเป็นของขวัญวาเลนไทน์ให้ด้วย อร่อยดี
          ของราคาหลายตังขอเวลาเลือกนานๆหน่อย ฟังไปฟังมาก็ชอบทั้งสองอันเลย. . .
          เอารูปช้อกโกแลตมาฝาก อิอิ
          Attached Files

Comment

โห
            chocolate ยี่ห้อ bose จะเป็นยังไงเนี่ย
            = ="
            เลือกจนพอใจเลยนะเฮีย

อยากมีตังเยอะๆไว้เลือกนานๆจัง
            ตังไม่เยอะ เลือกนานจะโดนคนขายฆ่าเอา
            5555

Comment

ที่เลือกนานก็เพราะเสียดายตังนี่แหละ เลยต้องเลือกแล้วเลือกอีก ตัดสินใจมะได้ซะที

Comment

Originally posted by romeoh View Post
                ที่เลือกนานก็เพราะเสียดายตังนี่แหละ เลยต้องเลือกแล้วเลือกอีก ตัดสินใจมะได้ซะที
                ตกลงนี้ยังไม่ได้ซื้ออีกเหรอเนี่ย อิอิ

Comment

ผมเองก็กำลังชั่งใจว่าจะซื้อ promedia 2.1 หรือ C5 ดี

promedia 2.1 เบสหนักหน่วงได้ใจดีจริงๆ ผมเน้นฟัง metal & rock อยู่แล้ว

แต่ C3 & C5 ก็นะ ดูมันกังวาลใสดีจริงๆ แต่มันแพงกว่ากันเยอะเลย

เผอิญผมชอบฟัง Instrumental, World, etc. ด้วย ก็เลยตัดสินใจไม่ถูกจริงๆ

Comment

Originally posted by klaassart View Post
                    ผมเองก็กำลังชั่งใจว่าจะซื้อ promedia 2.1 หรือ C5 ดี

promedia 2.1 เบสหนักหน่วงได้ใจดีจริงๆ ผมเน้นฟัง metal & rock อยู่แล้ว

แต่ C3 & C5 ก็นะ ดูมันกังวาลใสดีจริงๆ แต่มันแพงกว่ากันเยอะเลย

เผอิญผมชอบฟัง Instrumental, World, etc. ด้วย ก็เลยตัดสินใจไม่ถูกจริงๆ

อยากมี ช่วงเวลา ตัดสินใจไม่ถูก แบบนี้บ้างจัง

อิจฉาาาาา

Comment

Originally posted by romeoh View Post
                      เมื่อวานไปลองฟัง c3 มาอีกรอบ ที่พาราก้อน ชอบพนักงานที่นั่นจริงๆ บริการดี แล้วพอดีไปกะเพื่อนผู้หญิง เค้าเข้าใจว่าเป็นแฟน[จริงๆไม่กล้าเดินเข้าร้านคนเดียวเลยหาเพื่อนไปด้วย555]เลยแจกช้อกโกแลตเป็นของขวัญวาเลนไทน์ให้ด้วย อร่อยดี
                      ของราคาหลายตังขอเวลาเลือกนานๆหน่อย ฟังไปฟังมาก็ชอบทั้งสองอันเลย. . .
                      เอารูปช้อกโกแลตมาฝาก อิอิ
                      ตัวนี้เมื่อเรากินควบคู่กับการฟังลำโพงยี่ห้อBose ประสิทธิภาพการได้ยินเสียงของหูเราจะดีขึ้น30-40%ครับ ซาวที่เราได้ยินจะมีความหวานมากขึ้นเหมือนช็อคโกแลต เป็นช็อคโกแลตเพื่อการฟังเพลงโดยเฉพาะ ต้องใช้กะลำโพงBoseเท่านั้นน่ะยี่ห้ออื่นไม่support

Comment

ขาย Promedia 2.1 THX มือหนึ่งยังไม่แกะกล่่อง ใครสนใจเมล์มาคุยได้ครับ มีจำนวนไม่มากนัก ultrasnook@hotmail.com

Comment

Originally posted by klaassart View Post

ประสบการส่วนตัวครับ จากที่ใช้มาแล้วทั้ง GMX5.1 ,C3, C5
                          ตอนแรกผมใช้ GMX5.1 ชอบเวลาเล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง rock metal เบสตุ้บๆกระหึ่ม มันสุดๆ
                          แต่แล้ว ไปๆมาๆก็ขายทิ้งละหา C5 มาใช้ ตอนนี้ลุ่มหลงอยู่กับรายละเอียดเสียง ชอบหาเพลงหวานๆ เน้นๆเสียงดนตรีมาฟัง พวกkennyG ล่ะเคลิ้มไปเลยคับ ซักพักพอได้มีโอกาสกลับไปลองฟังเพลงบน GMX 2.1 อีกรอบในโชว์รูม จากเมื่อก่อนที่เคยชอบมากๆ คราวนี้กลับไม่ชอบเลย...แต่ยังไงก็ดี ในใจได้แต่คิดว่า ตอนนั้นไม่น่าขาย GMX5.1ไปเลย ดูหนังเล่นเกมส์อย่างมันเลยครับ ตอนนี้ก็กำลังกระเสสือกกระสนหาลำโพง5.1 มาไว้ดูหนัง+เล่นเกมส์อยู่ ทำงานแยกกันไปเลย อยากหาเครื่องเสียงบ้านมาใช้เหมือนกัน แต่พื้นที่มันไม่อำนวยจริงๆ
                          Last edited by bittersweet; 31 Mar 2008, 03:11:24.

Comment

อันนี่บอกไม่ถูกเลยจริงๆครับ Klipsch ยี่ห้อนี้ต้องถามคุณนัท natchan ครับ
                            ใช้อยู่ตั้ง 2-3 ตัว หิหิ

Comment

ถามหน่อยครับ C5 ใช้เล่นเกม ฟังเพลงดีไหมครับหรือว่าซื้อ Klipsch Promedia GMX 2.1 ดี พอดีอยากได้ลำโพง แค่2.1

Comment

C5 เล่นเกมส์ หลายๆเกมส์ห่วยแตก ดูหนังก็ไม่มัน ฟังmp3ก็งั้นๆ แต่ผมชอบใช้เอามาดูกาตูนทั้งวันเพราะมันไม่ค่อยร้อน เบสไปไม่ไกลดี

Comment

Working...
                                X