Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องจุดเด่นของ Klipsch Promedia GMX 2.1/Bose C3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สิ้นเดือนนี้ว่าจะกัดฟันเอา YAMAHA AX-397 กะ BOSE 301V มาฟังแทน MX5021 คงสั่งร้านเดิมอีกสะดวกดี

อิ อิ

Comment

Originally posted by JO View Post
      สิ้นเดือนนี้ว่าจะกัดฟันเอา YAMAHA AX-397 กะ BOSE 301V มาฟังแทน MX5021 คงสั่งร้านเดิมอีกสะดวกดี

อิ อิ
      เอาใจช่วยครับสู้ๆ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
        เอาใจช่วยครับสู้ๆ
        เปลี่ยนเปงเอาตังค์ช่วยได้ป่าวครับ

อิ อิ

Comment

Originally posted by JO View Post

อิ อิ

ต้องทำใจหน่อยตรงเบสหาย ซื้อซับด้วยอีกตัวซิครับ

Comment

Originally posted by IIM View Post

ต้องทำใจหน่อยตรงเบสหาย ซื้อซับด้วยอีกตัวซิครับ
            แนะนำหน่อยท่านเอา sub รุ่นอะไรดีให้เข้า set ผมชอบฟังพริ้ว สบายๆ กว้างๆ

แต่คงต้องซื้อเพิ่มทีหลังเพราะงบมีจำกัดแค่นี้

Comment

เปลี่ยนเปงเอาตังค์ช่วยได้ป่าวครับ

อิ อิ
              แรงใจก็สุดตัวแล้วครับ อิอิ

ถ้าเอามาฟังเพลงแนะนำ AAD เบสแนวนุ่ม ลุ่มลึก เก็บตัวช้าแต่ไม่ใช้เกินไป แต่ไม่สะบัด ครับ ถ้าดูหนังเล่นเกมส์ เชียร์ Klipsch RF ครับ ลองฟังดูครับ RF ทุกรุ่น พอร์ตอยู่ข้างหน้าทุกตัว เก็บตัวไว กระชับ แน่น ทำให้ตึบตับ ใช้ได้เลย
              Last edited by Aeromancer; 16 Feb 2008, 21:41:11.

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                แรงใจก็สุดตัวแล้วครับ อิอิ

ถ้าเอามาฟังเพลงแนะนำ AAD เบสแนวนุ่ม ลุ่มลึก เก็บตัวช้าแต่ไม่ใช้เกินไป แต่ไม่สะบัด ครับ ถ้าดูหนังเล่นเกมส์ เชียร์ Klipsch RF ครับ ลองฟังดูครับ RF ทุกรุ่น พอร์ตอยู่ข้างหน้าทุกตัว เก็บตัวไว กระชับ แน่น ทำให้ตึบตับ ใช้ได้เลย

ไม่ได้เล่นเกมส์เลยครับ หนังก็ไม่ดู ฟังเพลงอย่างเดียว

Comment

ฟังเพลงก็ Velodyne เลยครับ เหมาะมาก
                  AAD ผมเคยฟังรู้สึกจะ SD10 หรือไงเนี้ย ไม่ผ่านมาตราฐานส่วนตัวครับ Klipsch โอเคเหมือนกัน
                  ถ้าลึกๆ แผ่ๆ Paradigm ให้ได้

แต่ฟังเพลงเป็นหลัก Velodyne นี้แหละครับแจ่ม บริการหลังการขายนี้หายห่วงดีที่สุดในเมืองไทยแล้ว
                  ตัวถูกสุด 9900 ถ้าซื้อตามร้านคงลดได้สัก 500-1000

Comment

ขยายความตอนนั้นที่ฟัง SD10 แล้วไม่ดีเลย มันไม่ลึก ไม่แรง และไม่เร็ว ที่ฟังได้ชัดเพราะตอนนั้นฟังสลับเทียบกับ Paradigm PW2200(ตัวนี้ใช้อยู่) มันแพงกว่า SD10 สองสามเท่าได้อ่ะ

Comment

Comment

Originally posted by IIM View Post
                        ขยายความตอนนั้นที่ฟัง SD10 แล้วไม่ดีเลย มันไม่ลึก ไม่แรง และไม่เร็ว ที่ฟังได้ชัดเพราะตอนนั้นฟังสลับเทียบกับ Paradigm PW2200(ตัวนี้ใช้อยู่) มันแพงกว่า SD10 สองสามเท่าได้อ่ะ
                        สำหรับ AAD ใช่ครับถ้าเอาไปดูหนังละก็ค่อนข้างปวกเปียก แต่ถ้าไว้ฟังเพลงผมว่า ผ่านครับเบสไปในทางพริ้ว ไม่แข็ง ไม่ดุ แต่ว่า...ถ้าเล่น Paradigm ผมว่าหันไปเล่น Velodyne ไม่ดีกว่าเหรอ ราคาใกล้เคียงกัน มีรีโมทด้วย อิอิ (ไม่เข้าใจจริงๆ ทำไมไม่ยอมทำ Remote Sub ออกมาเยอะ ๆ) ชอบทำที่ปรับไว้ข้างหลังกันจริงๆ จะมีของ Klipsch ตระกูล D ก็ทำที่ปรับไว้ข้างหน้าด้านบน

Comment

sub X3 ผมก็กินใจพอละคับ
                          แม้จะหึ่งนิ๊ดหึ่งหน่อย ให้อภัยกันได้

Comment

คนที่เป็นผู้ชาย ดูเป็นอาเฮียหน่อย ดูหนุ่มคนั้นเลย

แต่อีกกรณี ครับผมพาเพื่อนไปซื้อ 2 คน ได้ Quint III + rw8 + sr4001 ราคา 30000 กว่าเค้าไปส่งให้ทั้ง 2 คนเลย ..... ติดตั้งให้เสร็จแต่ซื้อที่ Showroom Paragon นะ ก็ค่อนข้างสงสัยแค่ต่างสาขาทำไมเป็นแบบนี้ ตั้งแต่นั้น ถ้าลำโพง วางชั้น surround center ผมไป paragon ถ้าลำโพงวางพื้น ลำโพง sub โทรอย่างเดียวให้เค้ามาส่งแล้วจ่ายตังค์

อีกอย่าง ที่ paragon ผมชอบคนขายมากๆ ครับ (เป็นผู้ชาย อ๊ะๆ อย่าคิดไกล) ผมชอบที่ Services Mind เค้าสูงมากๆ ราคาไม่กี่พัน จนถึงเป็นแสนๆ ท่าทางเค้าต้อนรับเป็นอย่างดีเท่าๆกัน ขอฟังโน่นฟังนี่ต่อให้ไม่เคยบ่น ขอฟังอย่างเดียวเค้าก็ให้ ความรู้ด้านนี้ก็แน่น เยี่ยมเลยครับ น่าจะ promote ขึ้นเป็นผู้จัดการสาขาได้แล้วมั้ง

ได้ความมาว่าส่งนะครับ ถ้าเป็นลำโพงเล็กๆ คู่เดียวไม่ส่ง แต่ถ้า 2 คู่ หรือเป็นตั้งพื้นส่งให้
                            แต่ต้องจ่ายเงินก่อน แล้วส่ง ถ้าอยู่ ตจว. จะส่ง บ.ขนส่ง ให้คิดค่าส่งตามจริง

Comment

ได้ความมาว่าส่งนะครับ ถ้าเป็นลำโพงเล็กๆ คู่เดียวไม่ส่ง แต่ถ้า 2 คู่ หรือเป็นตั้งพื้นส่งให้
                              แต่ต้องจ่ายเงินก่อน แล้วส่ง ถ้าอยู่ ตจว. จะส่ง บ.ขนส่ง ให้คิดค่าส่งตามจริง
                              กำ RF10 ไม่เล็กนะครับ เป็นลำโพงตังพื้นหนักอิบอ๋าย ยังมี Subwoofer อีก เงินก็จ่ายไปแล้ว ตกลงราคากันไปแล้ว ไหงงี้ล่ะเนี่ย

Comment

ก็ถามแล้วว่า RF10 ส่งไหม เค้าบอกส่งครับ

Comment

Working...
                                X