Announcement

Collapse
No announcement yet.

Computer audiophile ชาว OCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมรู้สึกว่า น่าจะหาที่สักที่นะ แล้วเอา system ที่พอจะหยิบหิ้วได้ มาลองฟังแลกเปลี่ยนกันฟังบ้างก็ดีนะ

แบบจิบชา-กาแฟไป ฟังกันไป คุยกันไป .... (แค่คิดเฉยๆ นะครับ ในทางปฏิบัติคงยาก) ...

Comment

Originally posted by lekkiki View Post
      ผมรู้สึกว่า น่าจะหาที่สักที่นะ แล้วเอา system ที่พอจะหยิบหิ้วได้ มาลองฟังแลกเปลี่ยนกันฟังบ้างก็ดีนะ

แบบจิบชา-กาแฟไป ฟังกันไป คุยกันไป .... (แค่คิดเฉยๆ นะครับ ในทางปฏิบัติคงยาก) ...
      เข้าเฟสกลุ่ม คนเล่นไฟล์เพลง ครับ กลุ่มนี้ฮาสคอร์ ถ้าอยากทดสอบเชิญได้ครับ

Comment

Sound blaster ZXR เด็ดป่ะครับ จะเอามาเล่นเกมส์

Comment

หันไปเล่นหูฟัง ตั้งแต่ปี 2009
          ตอนนี้ใช้ Foobar (KS) + Fidelizer
          USB cable : Furutech ADL Formula 2
          USB DAC : iBasso D2+ BOA
          หูฟัง : Alessandro MS2is

Comment

ตอนนี้มีแต่คอมเคสตัวเล็กๆ กับ totem arro ที่ยังไม่ได้ไปเอาแอมป์มาขับ
            รอซักัพกเอาแอมป์มาต่อ แล้วอีกซัก 2ปีค่อยจัด DAC มาอีกตัว จะได้ครบซะที

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
              ตอนนี้มีแต่คอมเคสตัวเล็กๆ กับ totem arro ที่ยังไม่ได้ไปเอาแอมป์มาขับ
              รอซักัพกเอาแอมป์มาต่อ แล้วอีกซัก 2ปีค่อยจัด DAC มาอีกตัว จะได้ครบซะที
              HK990 ไม่อยู่แล้วเหรอครับ

ขอให้ได้ DAC ไวๆ นะครับ...

Comment

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่เข้ามาแชร์กันนะครับ ดีใจมากมายจริงๆ ขอบคุณ...

Comment

Originally posted by lekkiki View Post
                  HK990 ไม่อยู่แล้วเหรอครับ

ขอให้ได้ DAC ไวๆ นะครับ...
                  HK ปล่อยไปแล้วล่ะครับ
                  ตัวมันใหญ่ไปหน่อยครับ DAC ไว้ทีหลังฮะ เดี๋ยวใช้แอมป์แบบมี DAC ติดมาด้วยแก้ขัดไปก่อน

เค้าทำกันขนาดนี้เลยเหรอ mark กันเต็มพื้นเลย... (ภาพจาก web - audio-teams)

[ATTACH=CONFIG]2651001[/ATTACH]
                  จริงๆก็ไม่จำเป็นครับถ้า dpols คล่องแล้ว
                  ตอนแรกจะปรับในระดับ 10เซนติเมตร เพื่อหาตำแหน่งที่ลงตัว
                  ต่อมาปรับในระดับ เซนติเมตร(เลขตัวเดียว)
                  ต่อมาปรับในระดับมิมลิเมตรครับ
                  ทุกการปรับก็จะมาร์คของเดิมไว้ แล้วปรับไปของมหม่ถ้าแย่กว่าก็ย้ายกลับมาจุดเดิม
                  ก็ทำวนลูปไปเรื่อยๆจนได้ตำแหน่งที่คิดว่าดีที่สุดครับ
                  การหาตำแหน่ง dpols ที่ดีที่สุดอาจใช้เวลาเป็นเดือน
                  หรือถ้ามือเซียนๆหน่อยไม่กี่ ชม. ก็เสร็จครับ
                  แต่มีข้อแม้ว่าถ้าเปลี่ยนอุปกรณ์ชิ้นไหนในระแบบแม้แต่ชิ้นเดียวก็ต้อง dpols ใหม่เลย
                  เช่นเปลี่ยนสายซัก1เส้น หรือเปลี่ยนหัวอะไรซักอย่างแบบนี้ก็ต้องเซ็ตใหม่ครับ
                  ยิ่งถ้าเป็นของหลักยิ่งต้องเซ็ตใหม่เลยครับ แต่ถ้าเซ็ตได้ค่อนข้างลงตัวแล้วจะฟังสบายมากครับ

Comment

กลับเข้าoczแล้วหรือครับคุณTroRuwA (เห็นปล่อยของชุดใหญ่)

เมื่อวานเพิ่งจัด Clef Audio PureSINE-1000se พอดีที่บ้านใช้ไฟเยอะ พวกต้นทางมักอ่อนไหวด้วย (จำเป็นต้องจัด)

ฟังไป1วันเต็มๆ รู้งี้ซื้อตั้งนานแล้ว เครื่องพวกนี้ช่วยได้จริงๆ -.-

ได้คุณหมูหวานมาจัดส่งให้ถึงบ้านเบย

Comment

HDMI >>> YAMAHA V-573 >>>> NS-555 NS-C444 NS-333 Surround ครบชุดครับ ซัพตัวเล็กๆของ yamaha ไม่ค่อยชอบฟังเสียงเบส

ส่วนหูฟังก็ Audinst USB DAC/DAP (??) >>>> Grado 80i ครับ ชุดหูฟังขอเล็กๆพอ ใส่หูนานๆไม่ค่อยไหว

Comment

Originally posted by xreanover View Post
                        กลับเข้าoczแล้วหรือครับคุณTroRuwA (เห็นปล่อยของชุดใหญ่)

เมื่อวานเพิ่งจัด Clef Audio PureSINE-1000se พอดีที่บ้านใช้ไฟเยอะ พวกต้นทางมักอ่อนไหวด้วย (จำเป็นต้องจัด)

ฟังไป1วันเต็มๆ รู้งี้ซื้อตั้งนานแล้ว เครื่องพวกนี้ช่วยได้จริงๆ -.-

ได้คุณหมูหวานมาจัดส่งให้ถึงบ้านเบย
                        อยากได้จังเล้ย....อิจฉา ผมใช้กรองไฟ Clef Audio ตัวเล็กๆ เองครับ

Comment

อยากสั่งทำ..หม้อแปลง ออสซิเลส มาใช้สักตัวยังไม่มีงบเลย

Comment

Originally posted by frang35670 View Post
                            HDMI >>> YAMAHA V-573 >>>> NS-555 NS-C444 NS-333 Surround ครบชุดครับ ซัพตัวเล็กๆของ yamaha ไม่ค่อยชอบฟังเสียงเบส

ส่วนหูฟังก็ Audinst USB DAC/DAP (??) >>>> Grado 80i ครับ ชุดหูฟังขอเล็กๆพอ ใส่หูนานๆไม่ค่อยไหว
                            ดูหนัง มันเลย เอามาใช้หน้าคอมหรอครับ เนี๊ย อิอิ

Comment

Originally posted by lookchid View Post
                              ดูหนัง มันเลย เอามาใช้หน้าคอมหรอครับ เนี๊ย อิอิ
                              ฟังเพลงส่วนใหญ่ + เล่นเกมครับ แบบว่าใช้เซอราวน์ไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ แต่คู่หน้านี่คุ้มครับ

Comment

MorganAudio Deva 250 + NHT SB1 + DAC NONAME (DIR9001 + SRC4192 + PCM1794A + PCM1794A)

แค่นี้ก็ฟินแล้ว!!!

Comment

Working...
                                X