Announcement

Collapse
No announcement yet.

foobar2000 ต้องปรับยังไงให้เสียงดีขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by JusticeZ View Post

ให้ Disable In : ให้ in เป็นรูปที่เทา

ออกละขอบตุณคับ

Comment

ของผมมีปัญหาใน ASUO4ALL out: เป็น unavailable แทนน่ะครับ ^^" แต่ in ก็เป็น running อยู่นะ ... แปลกแต่จริง

Comment

Originally posted by Pat_CSSU View Post

ใช่ว่าจะเสียงดีอย่างดี GUI ก็สวยดีเหมือนกันแฮะ
          อยากได้แบบนี้อ่ะพี่

ชื่อPatเหมือนผมเลย คุคุ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
            อยากได้แบบนี้อ่ะพี่

ชื่อPatเหมือนผมเลย คุคุ
            ตามนี้เลยครับ
            http://dawxxx666.neostrada.pl/ava/

Comment

โอ๊ะ ขอบคุณฮะ

Comment

audio creation mode ... เราปรับเจ้า audigy value มีเมนูตัวนี้มั้ยครับ

ต้องการเสียงแบบเดิม ๆ ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=2621391

Comment

ขอถามหนอ่ยครับ คือว่าตอนแรก ผมทำ ASIOแล้ว ฟังได้ตามปกตินะครับ แต่ผมอยากลอง 4front eq10 อ่ะครับ เรย install พอฟังเส้ด ก้อเปลี่ยนกลับมาเป็น ASIO ทีนี้ พอเปิดเพลงมัน Restart ตลอด เรยอ่ะครับ ผมลอง Uninstall แล้ว Install ใหม่หมดแล้วทำตามขั้นตอน ASIO ใหม่ก้อยัง Restart อยู่ดีอ่ะครับ รบกวนช่วยทีนะครับ
                  ตอนนี้เรยต้องใช้ Ks ไปพลางๆอ่ะครับ อยากใช้ ASIO
                  ผมใช้ SB0100 นะครับ

Comment

ช่วยทีนะครับ
                    ตอนนี้ใช้ Ks อยู่อ่ะครับ อยากกลับไปใช้ ASIO แต่ปรับตามรูปแล้วพอเปิดเพลงปุ๊บก้อรีสตาร์ทตลอดเลยครับ

Comment

ท่านที่ ใช้ ASIO นี่มีท่านใดใช้ X-Fi Music บ้างรึเปล่าครับ

สงสัยว่า ท่านปรับ พวก Crystalizer, CMSS-3D, EQ ด้วยรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by sniiiper View Post
                        ท่านที่ ใช้ ASIO นี่มีท่านใดใช้ X-Fi Music บ้างรึเปล่าครับ

สงสัยว่า ท่านปรับ พวก Crystalizer, CMSS-3D, EQ ด้วยรึเปล่าครับ
                        ประมาณนี้

audio creation mode + bit matched playback

samplerate จะ เป็น auto

Crystalizer, CMSS-3D, EQ , tone control จะถูก disable ทั้งหมด

และแน่นอนว่า audio creation mode ใช้ bass management ไม่ได้

Comment

ขอบคุณท่าน battlecruiser ครับ ^^'

Comment

ASIO4allนี่ไม่จำค่าหรือครับ ผมตั้งอย่างในรูป พอกดปิดโปรแกรมที่ปุ่มXซ้ายบน หรือกดexitที่ด้านล่าง
                            พอเปิดโปรแกรมมาอีกทีก็เป็นค่าเดิมแต่แรก
                            ^
                            ^
                            แก้ได้แล้วครับ ลงโปรแกรมใหม่

อีกนิดคือACL883ทำBitperfectไม่ได้หรือครับ ลองเลื่อนตรงMaster Volumeก็ยังลดระดับเสียงได้(แต่Waveไม่มีผลแล้ว)
                            Last edited by redondo16; 20 May 2008, 17:18:48.

Comment

รบกวน ท่านเรือรบ และท่านเทพ ทั้งหลาย ครับ ของผมก็ใช้ X-Fi Music แต่ ทำไม ตรง Output Device มันไม่เป็น ASIO:Creative ASIO แบบท่านอะครับ มันเป็น ASIO:ASIO4ALL v2 แทนอะครับ
                              ขอคำชี้แนะ มือใหม่ด้วยครับ งงเลยครับ

และที่ ตัว Play Control ของท่าน เลื่อนมาลงล่างสุด เสียงก็ยังออกหรอครับ ชี้แนะด้วยครับ งง มาเลยครับ

Comment

ตรง Output Device มันไม่เป็น ASIO:Creative ASIO แบบท่านอะครับ มันเป็น ASIO:ASIO4ALL v2 แทนอะครับ
                                ปรับ audio creation mode แล้ว add creative asio ใน foobar>asio virtual device

และที่ ตัว Play Control ของท่าน เลื่อนมาลงล่างสุด เสียงก็ยังออกหรอครับ ชี้แนะด้วยครับ งง มาเลยครับ
                                ของผมต่อ digital out สิ่งที่ออกไปเป็นเสียงดิบๆ volume ไม่มีผล

Comment

Working...
                                X