Announcement

Collapse
No announcement yet.

foobar2000 ต้องปรับยังไงให้เสียงดีขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองปรับเล่นดูครับเอาเสียงที่ถูกใจเราดีกว่าไม่มีสูตรตายตัว
    เดี๋ยวเอาของที่ปรับมาให้ลองดูกันบ้างเผื่อจะชอบ
    Last edited by mudang3048; 18 Nov 2010, 11:31:08.

Comment

• ตอนนี้ลองfoobar2000+WASAPI
      win7 64 bit ต้องลงfoobar2000+WASAPI output support 2.1ครับ
      http://www.foobar2000.org/components
      Last edited by mudang3048; 27 Nov 2010, 05:56:55.

Comment

• ผมทำตามแล้วเสียงไม่ออกครับ ทำตามทุกขั้นตอนเเล้ว(win7 64 bit) แต่asio4all มัน unavailable อยู่ 1 อันไม่รู้ทำไมมันเป้นเหมือนกันครับ

ถ้าผมเลือก Output Device เป็น ASIO เสียงจะไม่ออกครับแต่ถ้าเลือกเป็น DS ตามที่เห็นในรูปเสียงจะออกครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร

Comment

• ^ ^
          ลอง wasapi ดูสิ
          Last edited by Besick; 27 Nov 2010, 05:58:01.

Comment

• Originally posted by Besick View Post
            ^ ^
            ลอง wasapi ดูสิ
            ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ แล้วยังต้องใช้ASIO อยู่ป่าวครับหรือลบได้เลย

ตอนนี้เจออีกปัญหานึง เปิดเพลงในitune เสียงไม่ออก ดูคลิปจากเน็ตเสียงก้ไม่ออกครับ ต้องไปปรับที่ไหนครับ
            Last edited by edokzaad; 27 Nov 2010, 14:41:21.

Comment

• foobar2000 v1.1 มันใช้ ASIO ได้ปะครับ
              อะได้ละ โง่จริงผม ต้องลง foo_out_asio.dll ไปด้วย
              Last edited by kosmos007; 27 Nov 2010, 15:00:40.

Comment

• ทำไงให้ asio มันมีเสียงเบสออกครับ ใช้ realtek 892 + eacan a200s 5.1 มันออกแต่ลำโพงซ้ายขวา เบสไม่ออก แต่ถ้า set output เป็น speaker realtek high def เสียงเบสมาเฉยเลย ถ้า เลือก output เป็น asio4all v2 ลำโพงออกแต่ซ้ายขวา ตู้เบสไม่มาซะงั้น - -

Comment

• เสียงแหร่มมากครับ

Comment

• foobar2000 v0.9.52 มันใช้ ASIO ได้ปะครับ

Comment

• ได้ครับ แต่ไฟล์ foo_out_asio ที่จะโหลดมาใส่ใน components ต้องเป็นตัวที่เวอร์ชั่นเก่าๆหน่อยครับ ไม่ใช่ตัวเวอร์ชั่นปัจจุบัน

Comment

• เชิญ พินิจพิจารณาการ ลงบทความของผม ใน กระทู้ส่วนตัว และ สุดยอด โปรแกรม PC Transporter ที่ Amera ก็ยังกินไม่ลงครับ cPlay

ที่ กระทู้นี้เลยครับ http://forum.thaidvd.net/index.php?s...post&p=2184443

Comment

• เอิ่ม คือว่า มัน 16 bit ms-dos subsystem

Comment

• Originally posted by edokzaad View Post
                            ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ แล้วยังต้องใช้ASIO อยู่ป่าวครับหรือลบได้เลย

ตอนนี้เจออีกปัญหานึง เปิดเพลงในitune เสียงไม่ออก ดูคลิปจากเน็ตเสียงก้ไม่ออกครับ ต้องไปปรับที่ไหนครับ
                            ต้องปิด foobar หรือกด stop เท่านั้นครับ เสียงอื่นถึงจะออกมา

Comment

• กระทู้นี่สุดยอดมากครับ เยี่ยมจริงๆ กระทู้เสริมของพีอำเภอมายิ่งทำให้เข้าใจมากขึ้นอีกครับ

Comment

Working...
                              X