Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเปรียบเทียบครับ microlab X3 กับ Altec MX5021 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tg4080 View Post
    แล้้วถ้าเป็น EACAN A200 5.1S หละครับพอร่วมวงให้วิจารณ์กันได้บ้างหรือเปล่าครับ
    เทียบ X3 หรือว่า ตัวอื่น ๆ ครับ
    เห็นด้วยครับ
    ผมก็อยากรู้เหมือนกัน เทียบแบบ 2.1 (ไม่รวม กลางกับคู่หลัง)ก็ได้

Comment

...

Comment

ไปลองฟังที่ร้านมา เห็นมีคนพูดถึงกันเยอะ ทั้ง Eacan Microlab Altec ร่นที่ว่ากันมา ฟังไปเกือบชั่วโมงแต่ไม่ได้ซื้อ 555 ตอนแรกกะจะสอย A600II เห็นพูดถึงกันเยอะ แต่พอฟังแล้วก็บอกว่าพี่มีตัวอื่นอีกไหม เขาให้ลองฟัง X3
        เบสดังมาก แต่ไม่เพราะ ดังเฉยๆ อย่างอื่น ไม่พูดดีกว่า อิอิ 5021 เสียงฟังดูชัดเจนดี แสบนิดๆแต่เบสก็ไม่ค่อยดีครับ พอได้ แต่เปิดดังมากๆ ไม่ไหวเอาซะเลย ในบอร์ดผมเห็นคนปล่อยลำโพง Boston อยู่ผมว่าน่าจะดีกว่านะ
        (ความเห็นส่วนตัวครับ หูสังกะสี)

Comment

Originally posted by venus View Post
          ไปลองฟังที่ร้านมา เห็นมีคนพูดถึงกันเยอะ ทั้ง Eacan Microlab Altec ร่นที่ว่ากันมา ฟังไปเกือบชั่วโมงแต่ไม่ได้ซื้อ 555 ตอนแรกกะจะสอย A600II เห็นพูดถึงกันเยอะ แต่พอฟังแล้วก็บอกว่าพี่มีตัวอื่นอีกไหม เขาให้ลองฟัง X3
          เบสดังมาก แต่ไม่เพราะ ดังเฉยๆ อย่างอื่น ไม่พูดดีกว่า อิอิ 5021 เสียงฟังดูชัดเจนดี แสบนิดๆแต่เบสก็ไม่ค่อยดีครับ พอได้ แต่เปิดดังมากๆ ไม่ไหวเอาซะเลย ในบอร์ดผมเห็นคนปล่อยลำโพง Boston อยู่ผมว่าน่าจะดีกว่านะ
          (ความเห็นส่วนตัวครับ หูสังกะสี)
          ดีแล้วครับ พูดมากๆ เดี๋ยวจะมีคนมาแย้ง

Comment

แค่เล่าให้ฟังเฉยเฉย
            ผมเป็นคนหนึ่ง ที่ซื้อ x3 มาใช้ เพื่อนมันแนะนำให้ซื้อ มันชอบฟังเพลงร็อค แต่ผมนะ ชอบฟังเพลงคลาสสิค
            ฟังวันแรก เบสดังมาก เบสบวม เพลงคลาสสิคผมกระเจิง..ไปหมด อยากจะทิ้งลงถังขยะ แอบด่าเพื่อนอยู่ในใจ ให้กูซื้อทำไมวะ

ผมแก้เบสดัง เบสบวม แบบง่ายสุด เอาท่อกระดาษทิชชู่แบบยาว มาต่อท่อที่เสียงเบสออก ให้ยาวขึ้น
            อาการ เบสดังเบสบวม หาย..แฮะ อยากได้เบสแค่ไหน ก็ปรับท่อกระดาษสั้นหรือยาว ตามใจชอบ

แล้วนั่งฟัง มันหน้าท่อกระดาษ ทิชชู่นั่นแหละ อะ..อะ..อะ เสียงแบบนี้สิ ที่ผมต้องการ
            จะเพลงร็อค เพลงคลาสสิค เพลงอะไร อะไร ส่งมาได้เลย ..รับได้หมด ชอบ ครับ

แค่..เล่าให้ฟังเฉยเฉย อย่าเชื่อผมมากนะ ผมก็..หูสังกะสี แถมผุ..ผุ อีกด้วย
            Last edited by chaychai; 10 May 2010, 21:04:49.

Comment

(แต่กระทู้นี้ มัน3ปีแล้วนี่ ขุดๆๆๆ)
              X3 นี่เบสมันเหลือรับประทาน
              ถ้าได้คู่หน้าเสียงกลาง เสียงแหลมดีๆ
              มาข่มเบสเบสซักหน่อย
              กระหึ่ม ถูกใจพวกหูหนาบ้าพลังอย่างผม
              Last edited by tiger X-fi; 27 Apr 2010, 00:01:53.

Comment

Working...
              X