Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเปรียบเทียบครับ microlab X3 กับ Altec MX5021 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Lightron View Post
    X3 2.1 กะ X3 5.1 ใส้ในเหมือนกันไหมครับ คันไม้คันมืออยากโมจังเลยครับ
    เอามาโมสิ

เดี๋ยวจัดให้ กำลังจะทำอยู่เหมือนกัน

ตัว 5.1 นะ

Comment

Originally posted by kirk View Post
      เอามาโมสิ

เดี๋ยวจัดให้ กำลังจะทำอยู่เหมือนกัน

ตัว 5.1 นะ
      ขั้นตอนการโม ถ่ายรูปเป็นฉากๆลง เป็นความรู้แก่ผมและท่านอื่นด้วยก็ดีน่ะครับ เอามาแลกเปลี่ยนกัน เผื่อใครอยากโมX3 บ้าง

Comment

Originally posted by a12a View Post
        ขั้นตอนการโม ถ่ายรูปเป็นฉากๆลง เป็นความรู้แก่ผมและท่านอื่นด้วยก็ดีน่ะครับ เอามาแลกเปลี่ยนกัน เผื่อใครอยากโมX3 บ้าง
        เดี๋ยวขอเวลารื้อก่อนนะครับ แล้วศึกษาก่องนะครับ

ช่วงนี้ติดงานศพญาติๆอยู่อ่าครับ เลยยุ่งๆไม่ค่อยมีอารมณ์รื้อ กลับถึงบ้านก็เหนื่อยแล้นนนครับ

ลูกก็กวนประสาทจะเอา X-Box Play2 จักรยาร เมียก็กวนทีนจะเอาเครื่องสำอาง

ผมก็อยากได้คอมใหม่ ฮ่าๆ รถก็อยากแต่งเพิ่ม อิอิ

Comment

Originally posted by Lightron View Post
          X3 2.1 กะ X3 5.1 ใส้ในเหมือนกันไหมครับ คันไม้คันมืออยากโมจังเลยครับ
          ไม่เหมือนกันครับ แต่ IC PA เบอร์เดียวกัน

Originally posted by a12a View Post
          เปลี่ยนสายภายใน น่าจะดูดีขึ้นแต่ผมยังไม่กล้าแกะเลย เพราะแกะแล้วหมดประกัน

แกะดีๆไม่หมดครับ

Originally posted by vacation View Post
          อยากโมครับ แต่ทำไม่เป็น เหอๆ

ผมเคยทำไว้ที่กะทู้เก่า โมไม่ยากครับ
          Last edited by camera; 29 Dec 2007, 19:49:28.

Comment

โอ้ววว เราก็หาแถวๆ ตึกคอมพ์สรีราชาแล้วกัน เหมือนๆจะเห็นร้านขาย creative อ่อนๆ เสียงเริ่มไม่ไหว

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
              microlab X3 เบสนุ่มลึกเป็นลูก+ฟังสบายมากกว่า แต่เสียงกลาง-สูงน้อยกว่า ความเพี้ยนต่ำกว่า สามารถเปลี่ยนสายลำโพงได้

Altec MX5021 รายละเอียดเสียงเบสจะมัวกว่า แต่ได้เสียงกลางที่เปิดเผยกว่า หน้าตาไฮโซกว่า แต่ราคาก็สูงกว่าเช่นกัน
              เปลี่ยนสายลำโพงได้เหมือนกัน(เพิ่มเติม เนื่องจากตกหล่นไป)
              อู้ว เบส MX5021 สู้ X3 ไม่ได้หรอเนี้ยะ เสียงเพี้ยนกว่า X3 ด้วย จดๆๆ

กรรมละ แพงกว่าตั้งเท่าตัวแต่ไหงเป็นงี้เนี้ยะ
              Last edited by Striker; 15 Jul 2008, 08:54:45.

Comment

ว่าจะเปลี่ยนไปเล่น MX5021 อยุ่ เพราะ X3 รายละเอียดผมว่ามันยังขาดอยู่นะ

ไม่รู้ซิ ตอนนี้ยังไม่มีตัง - -

ฟังพวก coldplay / travis / u2 / oasis อะไีรพวกนั้น

Comment

ไม่รุนะ ไปฟังจากที่ร้านเลยทั้ง 2ตัว

Altec MX 5021 ชนะขาดทั้ง กลาง แหลม เบส

รองมาก็ Orbit 701 เบสแจ่มมาก

X3 ไม่รุสิ เปิดเบสดังสุด ได้ยินแต่เสียงตีกลองปีกๆ ขาดความนุ่ม ความอิ่มของเบส

ไม่รุนะๆ วิจารณ์จากหูผม แล้วแต่คนชอบด้วยนะคับ ตอนนี้ใช้ Altec MX 5021 อยู่คับฟังเสดซื้อเลยคับ

Comment

มันยังไงเนี้ยะ ??

Comment

เก็บข้อมูล เพราะยังไม่เคยลองสักกะตัว -*-

Comment

ชอบดูหนังบู้ๆ เล่นเกมตูมตาม เอาความคุ้มเงิน ก็ต้อง X3 หละครับ (2 พันกว่าๆ)
                        จะฟังเพลงก็ 5021 แต่เปิดดังเสียงจะเพี้ยนออกไปทางจัดจ้านมาก (ราคา 8 พัน จะซื้อ AVR ได้เครื่องเระ)
                        ไปนั่งนึกเอาความเหมาะสมของตนเองละกันครับ
                        มันเป็นมวยต่างราคากันมาก แต่ ไซด์ กับสเปกพอๆกัน
                        Last edited by พจน์; 15 Jul 2008, 09:46:01.

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                          ชอบดูหนังบู้ๆ เล่นเกมตูมตาม เอาความคุ้มเงิน ก็ต้อง X3 หละครับ (2 พันกว่าๆ)
                          จะฟังเพลงก็ 5021 แต่เปิดดังเสียงจะเพี้ยนออกไปทางจัดจ้านมาก (ราคา 8 พัน จะซื้อ AVR ได้เครื่องเระ)
                          ไปนั่งนึกเอาความเหมาะสมของตนเองละกันครับ
                          มันเป็นมวยต่างราคากันมาก แต่ ไซด์ กับสเปกพอๆกัน

ปัญหาคือ 8-9K ซื้อ AVR ได้ก็จริงแต่ไม่มีลำโพงมันก็ฟังไม่ได้อยู่ดี ถ้าซื้อลำโพงอีกคู่ต่ำๆก็ 6-7Kรวมๆ สายอีกต่ำๆก็ 1-2K รวมๆก็ 15-18K

อิ อิ

Comment

x 3 มันดีขนาดนั้นเชียวเหรอเนี่ย .... ไม่รู้เลยนะเนี่ย คือผมมีอคติ ตรงที่มันไปเลียนแบบโบสเนี่ยแหละ เลยไม่อยากจับเลย .. เลยไม่รู้ความสามารถมัน
                            ยังไงๆ ถ้าเจ๋งจริงก็ น่าจะหาคนออกแบบมาช่วยเลยนะ ...คนชอบของจริง จะได้ไม่เสียความรู้สึกเล็กๆ

Comment

Originally posted by JO View Post
                              ปัญหาคือ 8-9K ซื้อ AVR ได้ก็จริงแต่ไม่มีลำโพงมันก็ฟังไม่ได้อยู่ดี ถ้าซื้อลำโพงอีกคู่ต่ำๆก็ 6-7Kรวมๆ สายอีกต่ำๆก็ 1-2K รวมๆก็ 15-18K

อิ อิ
                              5555+ (^-^)
                              ผมก็ยกตัวอย่างกันไป

Comment

ใครเคยฟังจริงๆ มาคุยกันให้เคลีย อยากไ้ด้อยู่ ฮาๆ

Comment

Working...
                                X