Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Xtreme music 0460 CLUB ^c^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by donga View Post
    4 Pin Floppy Connector ใช้กับตัว Front Panel ครับ ปกติไม่ต้องจ่ายไฟเพิ่ม
    ซื้อที่ไหนครับบอกมั้ง

Comment

• Originally posted by bird0852 View Post
      ซื้อที่ไหนครับบอกมั้ง
      หมายถึง Front Panel I/O Drive ของ X-Fi ใช่ไหมครับ
      ลองหาดูที่ห้อง HiFi market ดูครับ น่าจะมีของอยู่

ค้นหาดู น่าจะเหลือที่กระทู้นี้เจ้าเดียว? http://www.overclockzone.com/forums/...Fi+Front+Panel
      ลองดูละกันครับ

อ้อ ตัวฟร้อนของ Audigy 2ZS ก็เอามาใช้กับ X-Fi ได้เหมือนกันนะครับ รหัสเดียวกัน แต่ของ 2ZS จะมีพอร์ต FireWire เพิ่มมา ในขณะที่ของ X-Fi ไม่มี
      คือผมมีการ์ดทั้ง Audigy 2ZS และ X-Fi Platinum (0460P) ซึ่งมี Front Panel I/O Drive (ของ X-Fi Platinum) ด้วย
      และทดลองเสียบดูกับ 2ZS แล้ว พบว่าทำงานได้ปกติ ฟังก์ชันการทำงานครบ จึงคิดว่า Front ของ 2ZS ก็น่าจะนำมาใช้กับ X-Fi XtremeMusic ได้ 100% เช่นเดียวกัน

Comment

• Comment

• ผมแนะนำสายให้ละกันพอดีซื้อของพี่เค้ามาใช้ ดีมากๆ ครับ ^c^
          http://www.overclockzone.com/forums/...anel-connector

Comment

• พอดีผมไปลองหาของเล่นใหม่ ๆ แบบราคาเบา ๆ

เพราะ ตัว x-fi ต่อกับ KAVE อยู่

ลำโพงก็เลยว่าง

เลยไปหา DAC ของ SORCH มาเสียบดูครับ

ผลปรากฏว่า พอเปิดเพลงฟัง อึ้งครับ

ย่านเสียงอะไรแจ่มมากเลย

แต่พอเปิดดูหนังไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่

เอามาฝากแค่นี้หละครับ ^^

Comment

• Originally posted by TeDDy`BeAR View Post
              พอดีผมไปลองหาของเล่นใหม่ ๆ แบบราคาเบา ๆ

เพราะ ตัว x-fi ต่อกับ KAVE อยู่

ลำโพงก็เลยว่าง

เลยไปหา DAC ของ SORCH มาเสียบดูครับ

ผลปรากฏว่า พอเปิดเพลงฟัง อึ้งครับ

ย่านเสียงอะไรแจ่มมากเลย

แต่พอเปิดดูหนังไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่

เอามาฝากแค่นี้หละครับ ^^
              มีอยู่ตัวนึง ส่งไปซ่อมยังไม่กลับมาเลย= ="

Comment

• อยู่ในช่วงเบิร์นลำโพง -*-
                Last edited by greenreal; 28 Jan 2011, 16:58:37.

Comment

• รบกวนหน่อยครับ ผมอ่านมาพอสมควร แล้วแต่ผมยังไม่แน่ใจว่าจะเล่นตัวไหนดีครับ
                  คือผมจะใช้งานสถานีวิทยุ ใช้งาน 2 ch ครับพี่ๆ ผมเค้าบอกว่า 0460 ก็ดีขอความเห็นหน่อยครับ

Comment

• Last edited by greenreal; 29 Jan 2011, 00:42:06.

Comment

• SB0467 ของผมแปลงร่างเป็น SB0460 โดยสมบูรณ์แบบแล้ว ใช้ถอด dts ได้ในตัว 555+

Comment

• ผมใช้ xtreme music กับลำโพง altec VS4121 เวลาเปิดหนังที่มีพวกเสียงเอฟเฟคระเบิด ตูมตาม มันจะเหมือนมีเสียงแตกๆออกมาด้วย ยกตัวอย่างก็เรื่อง iron man ภาคแรกที่พระเอกบินมาช่วยชาวบ้านอ่ะครับ ตอนลงจอดกับตอนยิงพลาสม่าที่มือมันจะมีเสียงระเบิดพร้อมเสียงซ่าๆเหมือนลำโพงแตก = =" แต่ถ้าไม่ถอด DTS จากการ์ดก็ไม่เป็นนะครับ เลยอยากทราบว่าอันนี้มันเป็นเพราะลำโพงผมมันขับไม่ไหว , ระบบการ์ดมีปัญหา หรือจริงๆแล้วเสียงเอฟเฟคในหนังมันเป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ เพราะ
                        ฟังเพลงไม่มีปัญหาเปิดดังๆกับไฟล์ flac ก็ไม่มีเสียงแตกนะครับ ดูหนังปกติก็ไม่เป็นครับ

Comment

• เคยใช้ทั้ง 0460 กับ 046A เข้ามาแจมด้วยได้รึปล่าวครับ...

Originally posted by kunubon View Post
                          รบกวนหน่อยครับ ผมอ่านมาพอสมควร แล้วแต่ผมยังไม่แน่ใจว่าจะเล่นตัวไหนดีครับ
                          คือผมจะใช้งานสถานีวิทยุ ใช้งาน 2 ch ครับพี่ๆ ผมเค้าบอกว่า 0460 ก็ดีขอความเห็นหน่อยครับ
                          สถานีวิทยุ จัด 0460 โมเต็ม 2.1 ไปเลยครับ เสียงดีกว่า X-Fi Elite Pro เดิมๆเยอะครับ

ไม่ก็ ASUS Xonar Essence STX ครับ

Comment

• ทำมัย SB0467 ของผมมันถึงถอด DTS ได้เนี่ยดูที...555+ Thanks: gclub sbobet
                            Last edited by mai_jang; 31 Jan 2011, 15:18:41.

Comment

• เพิ่งได้ SB460A โม 2.1 มาใช้กับ Klipsch Promedia 2.1 ครับ

Comment

• Originally posted by e20zei View Post
                                เคยใช้ทั้ง 0460 กับ 046A เข้ามาแจมด้วยได้รึปล่าวครับ...

สถานีวิทยุ จัด 0460 โมเต็ม 2.1 ไปเลยครับ เสียงดีกว่า X-Fi Elite Pro เดิมๆเยอะครับ

ไม่ก็ ASUS Xonar Essence STX ครับ
                                แล้วเสียงออดิจี้กับ ตัวนี้อันไหนดีกว่ากันครับ

Comment

Working...
                                X