Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Xtreme music 0460 CLUB ^c^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คืออยากถามว่า SB0460 ของผมใน windows 7 ผมใช้ k-lite ลงไดร์เวอร์ Pax PCI X-Fi All OS Creative Software Suite 2010 Final

พอเปิดหนัง Hidef เลือกเสียง DTS แล้วมันไม่ออกอ่ะครับ ภาพมันจะเร็วๆแล้วมีเสียงแปะๆคลิกๆ แต่ถ้า DD เสียงปกติครับ
    Last edited by rockwell; 13 Feb 2011, 03:39:34.

Comment

• โอ้แสบตา

Comment

• Originally posted by rockwell View Post
        คืออยากถามว่า SB0460 ของผมใน windows 7 ผมใช้ k-lite ลงไดร์เวอร์ Pax PCI X-Fi All OS Creative Software Suite 2010 Final

พอเปิดหนัง Hidef เลือกเสียง DTS แล้วมันไม่ออกอ่ะครับ ภาพมันจะเร็วๆแล้วมีเสียงแปะๆคลิกๆ แต่ถ้า DD เสียงปกติครับ
        0460 หรือ0467 หว่า
        แต่0467 ผมDTSก็ดังปกติ PURE CODEC

Comment

• พอมีใครรู้บ้างว่า 0460 ปรับ DTS ให้ดังได้ไง พอดีลองเปิด คอนเสิร์ต แล้วไม่มีเสียง >_< ช่วยที

Comment

• SB0460 ครับ

Comment

• เเจมด้วยคน sb0460 + c3 s2

Comment

• แวะมาดัน นะจ๊ะ

Comment

• เด็กฝั่งธนฯ ขอความรู้หน่อยครับ / สนใจอ่านตั้งแต่หน้าแรก จนถึงหน้า 11..แหล่ว อยากมาเล่น 0460 มั่งจัง..ตอนนี้ใช้ 2ZS SB0350 + microlab X1300 + Win XP อยู่ ฟังเพลง 70% ดูหนัง 30 % เกมส์ 0 % ขอสอบถามว่า 2ZS กับ 0460 เสียงที่ได้แตกต่างกันมากมั๊ยครับ..( กำลังตัดสินใจซื้ออยู่ )

Comment

• Originally posted by sakdachan View Post
                    เด็กฝั่งธนฯ ขอความรู้หน่อยครับ / สนใจอ่านตั้งแต่หน้าแรก จนถึงหน้า 11..แหล่ว อยากมาเล่น 0460 มั่งจัง..ตอนนี้ใช้ 2ZS SB0350 + microlab X1300 + Win XP อยู่ ฟังเพลง 70% ดูหนัง 30 % เกมส์ 0 % ขอสอบถามว่า 2ZS กับ 0460 เสียงที่ได้แตกต่างกันมากมั๊ยครับ..( กำลังตัดสินใจซื้ออยู่ )
                    น่าจะต่างกันครับ 0460 เน้น ดูหนัง เล่นเกมส์เป็นส่วนใหญ่แต่ฟังเพลงก็ไม่ได้ขี้เหร่เท่าไหร่แต่อาจสู้ 2ZS ไม่ได้ครับ

ยิ่งฟังเพลง 70 % ผมแนะนำให้เล่น 2ZS เหมือนเดิมละดีแล้วครับ

Comment

• Originally posted by mujaarm View Post
                      ถ้ามีแผ่น Studio Quality X-Fi Xteme music เซ็ทค่า 24Bit :192000Hz

หรือดูหนัง X-Fi Xtreme music เปิด Analog DTS 7.1 24bit,192HZ(studio Quality) [Analog HD]

ขอบคุณครับ ใช้่ได้ดีเลยทีเดียว

Comment

• ^ 2ZSเดิมๆ VS SB0460เดิมๆ ฟังเพลง70% +1เสียงให้ 2ZS อิ อิ

^Set Analog HD อิจฉาคนมีแผ่น Studio Quality จังเราแนะนำแต่ยังไม่ได้ฟังเลย

Comment

• 2ZS มันคือ ยี่ห่อ อะไรครับ ราคาเท่าไหร

Comment

• ^
                            CREATIVE AUDIGY 2ZS SB0350 ราคาแถว 1600-1800

หาที่ห้อง hi-fi

Comment

• Originally posted by mujaarm View Post
                              ^
                              CREATIVE AUDIGY 2ZS SB0350 ราคาแถว 1600-1800

หาที่ห้อง hi-fi
                              กำลังคิดอยู่ว่า ถ้า เล่นเกมกับดูหนังกับฟังเพลง ตัว SB046 จะ คุ้มกว่ามั๊ยครับ ใช้กับ harman kardon soundstick ii

Comment

• ^
                                ถ้าใช้ครบเครื่องเล่นเกมกับดูหนังกับฟังเพลง ก็เล่น SB0460

ลำโพง harman kardon soundstick ii คงช่วยปรับเสียงแหลมบาดๆ ลงได้บ้าง ปรับเบสก็น่าจะนุ่มขึ้นได้

Comment

Working...
                                X