Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Xtreme music 0460 CLUB ^c^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^ ^ มาส่อง สมาชิก X-fi

Comment

• รบกวนขอ Driver สำหรับWin7 32 bitทีครับลง2 อันไม่ได้ซักอันเลย

Comment

• ลงชื่อด้วยคนครับ
        SB0640 กับ Eacan A200

Comment

• Originally posted by sunsun View Post
          ต่อ5.1ป่าวท่าน = ="
          ต่อ 2.1 นี้ละครับ

Comment

• กำ ท่านไปตั้ง Crossoverป่าว= ="

Comment

• ตอนนี้ วินโดวกำลังเน่าๆ เพราะ ตัว pax 2010

Comment

• Windows7 32bit Ultimate 7600
                X-Fi Xtreme Music SB0460
                Enzo 500

ด้วยคนคร้าบ

Comment

• Originally posted by shinwa View Post
                  ผมใช้ xtreme music กับลำโพง altec VS4121 เวลาเปิดหนังที่มีพวกเสียงเอฟเฟคระเบิด ตูมตาม มันจะเหมือนมีเสียงแตกๆออกมาด้วย ยกตัวอย่างก็เรื่อง iron man ภาคแรกที่พระเอกบินมาช่วยชาวบ้านอ่ะครับ ตอนลงจอดกับตอนยิงพลาสม่าที่มือมันจะมีเสียงระเบิดพร้อมเสียงซ่าๆเหมือนลำโพงแตก = =" แต่ถ้าไม่ถอด DTS จากการ์ดก็ไม่เป็นนะครับ เลยอยากทราบว่าอันนี้มันเป็นเพราะลำโพงผมมันขับไม่ไหว , ระบบการ์ดมีปัญหา หรือจริงๆแล้วเสียงเอฟเฟคในหนังมันเป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ เพราะ
                  ฟังเพลงไม่มีปัญหาเปิดดังๆกับไฟล์ flac ก็ไม่มีเสียงแตกนะครับ ดูหนังปกติก็ไม่เป็นครับ
                  น่าจะเป็นที่ภาคขยายของลำโพงรับสัญญาณที่แรงมากจากการถอด dts ของการ์ดไม่ได้นะครับ (ภาคขยายของลำโพงวัตต์ต่ำเกินไป) ซึ่งปกติเสียงที่เข้ารหัสแบบ dts นั้นจะมีบิทเรตค่อนข้างสูงรวมถึงไดนามิกเร้นจ์ของเสียงที่ค่อนข้างครบทุกย่านเสียง ซึ่งอาจมีบางช่วงที่มีระดับสัญญาณแรงมากจนภาคขยายของลำโพงรับไม่ได้ ทำให้เกิดการคลิปสัญญาณขึ้น ซึ่งการคลิปสัญญาณนี่แหละทำให้เกิดเสียงแตก แคร็กๆ ที่ลำโพงเมื่อตอนช่วงเสียง peak มากๆ เช่นช่วงระเบิด ซึ่งถ้าเกิดบ่อยๆ อาจทำให้ลำโพงขาดได้ครับ

Comment

• ^ ^ อีก 1ความรู้ +ให้เลย

Comment

• มาร่วมแจมด้วยครับ Xtreme Music 0460 ทีแรกจะใช้เจ้า Xtreme Gamer FPS เพราะว่าจะเอามาเล่นเกม แต่หาซื้อยากเหรอเกินเลยไปเจอท่านนึงขาย 0460 ที่เป็นตัวแท้มีประกันมีกล่องมีอุปกรณ์ครบแถมสติ๊กเกอร์ก็เป็นแม่เหล็กติดหน้าเคสได้เลยจัดมา พอมาฟังเสียงพร้อมหารีวิวอ่าน โอ้วนี่มันสุดยอดเลยครบเครื่องทุกด้านไม่ผิดหวังเลยครับคิดย้อนไปแล้วรู้สึกดีที่ไม่สอยเจ้า FPS มาเหอะๆ ตอนนี้ใช้กับ Win7 Unti 64Bit ไม่มีปัญหาอะไรครับแต่ยังหาลำโพงมาคู่ไม่ได้มานานแล้ว ใช้กับหูฟัง ATH-T44 มาตลอดอยากหา 5.1 มาต่อไม่รู้จะเอาอะไรดีครับ เคยอยากได้ X3 แต่เค้าก็เลิกทำไปแล้วหา Leona G9 ก็ไม่มีเลยยังหาคู่ไม่ได้ครับ เห็นท่านนึงใช้ Onkyo HT-S3300 เป็นตัวที่อยากได้อีกตัวแต่ราคาก็สูงพอควรถ้าเอามาคงต้องเอามาเปลี่ยนคู่หน้าว้าวไปกันใหญ่ เห็นหลายๆท่านใช้ A-200 5.1 คงจะตามหลายๆท่านในอีกไม่ช้ากะว่าเอามาเปลี่ยนสายนิดหน่อยคงจะแจ่มน่าดู เหอะๆ

Comment

• Leona G9 ตัวไม้แท้ นี่ผมก็เคยเหล่ไว้เหมือนกันครับแต่หาไม่ได้....555+

Comment

• Sound Blaster X-Fi Titanium HD ขอเข้าร่วมอุดมการณืด้วยคน ตอนนี้มีปัญหาคือ ผมใช้วินโดว์ 7 sp1 เวลาเปิดเพลงกับ foobar แล้วเปิดเวปจากยูทูปพร้อมกัน เสียงในเวปจะไม่ดัง
                          ต้องปิดเพลงแล้วเปิดเวปอย่างเดียวถึงดังเหมือนกับว่าการ์ดสามารถเปิดได้ทีละโปรแกรม ใครเป็นเหมือนผมบ้าง ทำยังผมถึงจะสามารถเปิดทั้งเวป+foobar ได้พร้อมกันโดยไม่ต้องปิดอย่างใดอย่างหนึ่งก่อน
                          งงจิงๆกะซาวด์การ์ดตัวนี้

Comment

• Originally posted by puter View Post
                            Sound Blaster X-Fi Titanium HD ขอเข้าร่วมอุดมการณืด้วยคน ตอนนี้มีปัญหาคือ ผมใช้วินโดว์ 7 sp1 เวลาเปิดเพลงกับ foobar แล้วเปิดเวปจากยูทูปพร้อมกัน เสียงในเวปจะไม่ดัง
                            ต้องปิดเพลงแล้วเปิดเวปอย่างเดียวถึงดังเหมือนกับว่าการ์ดสามารถเปิดได้ทีละโปรแกรม ใครเป็นเหมือนผมบ้าง ทำยังผมถึงจะสามารถเปิดทั้งเวป+foobar ได้พร้อมกันโดยไม่ต้องปิดอย่างใดอย่างหนึ่งก่อน
                            งงจิงๆกะซาวด์การ์ดตัวนี้
                            Foobar+asio4all หรือเปล่าครับถ้าใช่ก็ไม่น่าแปลกใจ ลองหา wasapi มาแทนดูครับ

Comment

• พี่น้องใช้ driver ตัวไหนกันครับตอนนี้ ผมใช้ YouP-PAX-X-FI2007 ( 700MB) มาตลอดเลย ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Comment

• อืม ^ ^ ดำเผื่อมีคนผ่านมาตอบ

Comment

Working...
                                X