Announcement

Collapse
No announcement yet.

แกะๆรื้อๆๆเลยเอากับเค้าบ้าง lepai lp838

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันมีขาแปลงขายนะ dual กับ single ถ้าอยากจะใส่ single หรรือทำเองก็ได้นะ ง่ายๆ

Comment

Originally posted by fenderfree
      มันมีขาแปลงขายนะ dual กับ single ถ้าอยากจะใส่ single หรือทำเองก็ได้นะ ง่ายๆ
      สะดวกบอกขั้นตอนการทำหรือเปล่าครับ คนอื่นจะได้รู้วิธีทำหลายๆแบบ
      จะขอก็อปวิธีทำไปโพสที่กระทู้โมให้เจ๊งด้วย

Comment

หุๆ ผมไม่เคยทำหรอก เห็นเว็บอื่นเค้าชอบทำกันเด็วว่างๆผมไปหามาให้นะครับผม^^
        เอาคร่าวๆไปก่อนนะครับ
        http://www.htg2.net/index.php?topic=21858.0
        เห็นเค้าว่า single จะดีกว่าเพราะตัวเดียวทำหน้าที่เดียว อะนะผมไม่เคยลอง
        อยากเห็นท่านเสือโมแบบสุดๆแล้วจะเป็นไงไปได้ไกลแค่ไหน ถ้ามันโอเค
        นี่สงสัยเพื่อนร่วมอุดมการณ์ จะได้โมตามๆกันได้ อิอิ
        เอ้ามาอีกเพียบ..
        http://www.ppnresource.com/product.d...832_th_2567093
        http://www.ppnresource.com/product_3...2831.462832_th
        http://www.kaponk.com/node/453
        Last edited by fenderfree; 30 Sep 2010, 10:54:55.

Comment

ตอนนี้...เปิดหนังชุดดูแบบธรรมดาใช้งานต่อเนื่องเกิน 48 ชม. ไม่มีปัญหาครับ(ไม่ได้อัดหนัก)
          เดี๋ยวได้ซัพรถยนต์ ..แล้วจะถ่ายคลิปมาให้ดูครับ( จะจับเปลี่ยน opamp philips ne5532 ด้วยครับ)

Comment

DIY เข้าเส้นแล้วละสิ อิ อิ
            ชายใดได้จับหัวแร้งแล้วมีรึจะปล่อยมือง่ายๆ ได้กลิ่นตะกั่วแล้วหอมชื่นจาย

Comment

ถามอีกเรื่องครับ...ลวดคร่อมวงจรนี่
              ถ้าผมเอาลวดเงินมาเปลี่ยนนี่ให้เสียง..ต่างจากเดิมมั๊ยครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi
                ถามอีกเรื่องครับ...ลวดคร่อมวงจรนี่
                ถ้าผมเอาลวดเงินมาเปลี่ยนนี่ให้เสียง..ต่างจากเดิมมั๊ยครับ
                ลวดคร่อมวงจร น่าจะหมายถึง ลวดจั๊มเปอร์(Juper Wire)ที่เค้าใช้เชื่อมลายทองแดง2จุดให้ถึงกัน
                ผลต่างมากน้อย อยู่ที่ว่า
                - จุดที่เปลี่ยนนั้น เป็นทางผ่านของสัญญาณเสียงโดยตรงหรือเปล่า
                - จุดที่เปลี่ยนนั้น เป็นทางผ่านของระบบไฟเลี้ยงหรือเปล่า
                ถ้าใช่ก็เห็นผลเยอะ

เอามาจากกระทู้ โมให้เจ๊ง หน้า52
                ดัดแปลงนิดหน่อย จากคำว่า "อะหลั่ย" เป็น "ลวดจั๊มเปอร์(Jumper Wire)" ก็จะได้ความหมายเดียวกันละ
                Originally posted by keang
                - การเปลี่ยน"Jumper Wire"ตัวใหม่ ไม่ใช่คิดเพียงแค่""Jumper Wire ตัวใหม่"เสียงเป็นแบบไหน แต่ต้องคิดด้วยว่า""Jumper Wire ตัวเก่า"เสียงเป็นแบบไหนด้วย

เสียงของเดิมนั้น เสียงที่ได้ยิน อะไรคือเสียงของตัว"Jumper Wire ตัวเก่า" อะไรคือเสียงของตัววงจร

เอามาจินตนาการในหัวล่วงหน้า โดยใช้สมการ "มั่ว and เดา"

( เสียง"Jumper Wire ตัวใหม่" +และ- เสียง"Jumper Wire ตัวเก่า" ) + เสียงของตัววงจร = เสียงหลังจากเปลี่ยน"Jumper Wire ตัวใหม่"แล้ว

เมื่อมั่วในหัวจนได้คำตอบที่ลงตัวแล้ว ก็หาอะหลั่ยตัวใหม่ที่ได้จากสมการข้างบนใส่เข้าไป

สรุป - เรื่องฐานข้อมูลเสียงของอะหลั่ย
                ไม่ใช่เราเก็บแต่ข้อมูลเสียงของอะหลั่ยตัวดีๆ แต่เราต้องเก็บข้อมูลเสียงอะหลั่ยที่ผู้ผลิตชอบใส่มาด้วย
                Last edited by keang; 30 Sep 2010, 14:46:17.

Comment

ต่างครับ ค่าความต้านทานมันเปลี่ยน วัดให้ได้ขนาดใกล้เคียงของเดิมก็น่าจะใช้ได้ครับ

Comment

ผมเคยเอาสายไฟสำหรับwire ภายในแบบแกนฝอย ขนาด 18 AWG มาต่อเลยอ่ะ

Comment

ถ้ามีผลกับเสียงได้ลองเปลี่ยนทั้งหมดดูครับ.........ลองของดูซิว่าเสียงเป็นไงบ้าง ใช้ลวดเงินมาเปลี่ยน
                      เปลี่ยนแล้ว..เดี๋ยวมารายงานผลครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                        เสียงต่างแน่นอนครับแต่น้อยมากฟังแทบไม่ออก(ลวดที่ jump ไป IC ภาคขยาย) สู้เปลี่ยนพวกอุปกรณ์ดีกว่า เห็นผลชัดกว่า

Comment

หลังจากใส่ ne5532 ของ เท๊คซัส แล้วสรุปว่าเน่าครับ เดี๋ยวเปลี่ยน JRC 4558D คืน

Comment

กำ เน่ายังไงอ่ะ เสียงไม่ออก ออกมาไม่ดี หรือมีปัญหา ยังไงเอ้ย

Comment

มีเสียงสัญญาณลั่น..อือๆๆๆ...ออกมา...เหมือนเราต่อสายสัญญาณแล้วแล้วเอามือจับน่ะครับ

Comment

Originally posted by milestone View Post
                                DIY เข้าเส้นแล้วละสิ อิ อิ
                                ชายใดได้จับหัวแร้งแล้วมีรึจะปล่อยมือง่ายๆ ได้กลิ่นตะกั่วแล้วหอมชื่นจาย
                                ทำไมผมดมเยอะๆแล้วเวียนหัวอ่าาาา

Comment

Working...
                                X