Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่ากันด้วยเรื่อง Sound Card

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของดีอย่าให้ตก

Comment

Originally posted by chain74 View Post
      เป็นประโยชน์มากๆเลย ขอบคุณท่าน จขกท.
      Originally posted by chaogame View Post
      ดันเพื่อลูกหลานครับ รุ่นต่อไปอิๆๆ
      ^^ ช่วงนี้กำลังงง จะหาตัวไหนต่อดี

Comment

เยี่ยมมากครับ ผมเข้ามาอ่านเรื่อยๆครับ

Comment

เข้ามาให้กำลังใจครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
            เข้ามาให้กำลังใจครับ
            เห็นไปขายอีกเว็บด้วยนิ 555+
            พี่ๆเค้าใจดีนา แต่มีอะไรก็ต้องอ่านดีๆฮะ กฎมีอยู่ฮะ ^^

Comment

ต้องเข้ามาอ่านทุกวัน กระทู้ดีมีสาระทำไมไม่ปักหมุด

ท่านผู้ดูแลรบกวนด้วยครับ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                เห็นไปขายอีกเว็บด้วยนิ 555+
                พี่ๆเค้าใจดีนา แต่มีอะไรก็ต้องอ่านดีๆฮะ กฎมีอยู่ฮะ ^^
                พอดีเดือนหน้าไป ตจว นาน เลยแจ้งลบไปก่อนครับเดี๋ยว..กลับมาค่อยว่ากัน

Comment

auzentech forte เห็นในเว็บ รุ่นที่เป็น pci-e จะเป็น ชิพ 20k2 ครับ

ตัวแทนจำหน่ายในไทยเห็นicon audio

forte ประมาณ7000กว่า
                  bravura ไม่ได้ลงในเว็บไว้แต่เคยถามแล้ว ประมาณ5000กว่า(ส่องตัวนี้อยู่เหมือนกัน เห็นมีวงจรheadampแยก dac headphoneแยกอีก
                  แต่dac คู่หน้าของลำโพงดันใช้แบบdacรวมกับchannelอื่น +ใช้ของ csซะงั้น)
                  Last edited by ManiacMaew; 10 Oct 2010, 00:48:19.

Comment

มาให้กำลังใจ จะได้มีอะไรให้อ่านเยอะๆ
                    แต่ผมไม่ถูกกับ SC เลยจริงนะนี่

Comment

เข้ามาให้กำลังใจคุณลีโอ

Originally posted by TroRuwA
                      กำลังอยากเปลี่ยน DAC แต่มะมีตัง งานก็แยะ T_T
                      ผมบอกเคล็ดลับให้ รับรองได้DACตัวใหม่อย่างเร็ว

ง่ายๆครับ
                      ทำตัวเก่าให้เจ๊ง รับประกันว่า ไม่กี่วันจะรู้วิธีหาเงินไปซื้อDACตัวใหม่

Comment

ให้กำลังใจเต็มที่ครับ

เผื่อว่าซักวันกระทู้ถามว่า Sound Card อะไรดี จะได้น้อยลงหรือหายไปบ้างก็ยังดี -*- (เห็นถามกันบ่อยมาก)

Comment

Originally posted by keang View Post
                          เข้ามาให้กำลังใจคุณลีโอ

ผมบอกเคล็ดลับให้ รับรองได้DACตัวใหม่อย่างเร็ว

ง่ายๆครับ
                          ทำตัวเก่าให้เจ๊ง รับประกันว่า ไม่กี่วันจะรู้วิธีหาเงินไปซื้อDACตัวใหม่
                          ทำให้เจ๋งเนี่ย ทำใจยากกว่าซื้อใหม่อีกนะพี่

Comment

แอมป์กระป๋องผมเจ๋งไปแล้ว 1ตัวค่าครู ลายวงจรขาด...ไม่ลองบ้างหรือท่าน

Comment

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ ^^

ps. เบอร์ apu ของ x-fi forte ผมพิมพ์ผิดไปจริงๆ ลืมตรวจทานก่อนบันทึก ข้อมูลเลยคลาดเคลื่อน
                              แก้ไขแล้ว ขอบคุณที่ช่วยทักท้วงครับ ^^

Originally posted by tiger X-fi View Post
                              แอมป์กระป๋องผมเจ๋งไปแล้ว 1ตัวค่าครู ลายวงจรขาด...ไม่ลองบ้างหรือท่าน
                              ผมซื้อแอมป์แบบใกล้เคียงกับแอมป์กระป๋องของท่านเสือมา 3 ตัวเป็นชุดคิท
                              แต่ยังหาเวลาประกอบไม่ได้เลยครับเนี่ยะ ^^"
                              Last edited by leolandss; 17 Oct 2010, 09:06:15.

Comment

Audigy SB0090 กับ Audigy2 SB0240 ถ้าใช้ฟังเพลงเป็นหลัก => รองลงมาดูหนัง => เล่นเกมนิดหน่อย
                                ตัวไหนมันน่าเล่นกว่ากันคับ แล้วเสียง 2 ตัวนี้ต่างกันแค่ไหน ยังไงบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

Comment

Working...
                                X