Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่ากันด้วยเรื่อง Sound Card

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอาเจ้าตัวนี้มาแนะนำ E-MU 1212M V2
    ถึงจะไม่ใช่ Entertainment Soundcard แต่ดูสเปคแล้ว คิดว่ามันน่าสนใจดี

Last edited by leolandss; 4 Oct 2010, 20:38:42.

Comment

Originally posted by leolandss View Post
      เอาเจ้าตัวนี้มาแนะนำ E-MU 1212M V2
      ถึงจะไม่ใช่ Entertainment Soundcard แต่ดูสเปคแล้ว คิดว่ามันน่าสนใจดี

เอาการ์ดสตู...มายั่วกิเลสอีกแล้ว

Comment

ดัน ดัน ดัน

Comment

แจ่มมากครับเป็นกำลังใจให้ครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
            เอาการ์ดสตู...มายั่วกิเลสอีกแล้ว
            Originally posted by worachet9 View Post
            ดัน ดัน ดัน
            Originally posted by chaogame View Post
            แจ่มมากครับเป็นกำลังใจให้ครับ ขอบคุณมากครับ
            ^^

ลงข้อมูลเกี่ยวกับ Dolby/DTS แบบย่อไว้ในหน้าแรกเอาไว้อ่านเล่นๆ กันครับ

Comment

เข้ามาดัน ว่าแต่ การ์ดasus
              มันใช้ hardware ถอด dolby digital (ธรรมดา ไม่ใช่liveน่ะ live มันคือreencode)
              กับDTS (ธรรมดาไม่ใช่DTS NEO หรือDTS connect เหตุผลเดิม)
              ยังงงๆ อยู่กับชิพของc-media

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
                เข้ามาดัน ว่าแต่ การ์ดasus
                มันใช้ hardware ถอด dolby digital (ธรรมดา ไม่ใช่liveน่ะ live มันคือreencode)
                กับDTS (ธรรมดาไม่ใช่DTS NEO หรือDTS connect เหตุผลเดิม)
                ยังงงๆ อยู่กับชิพของc-media
                ต้องดูเป็นรุ่นๆ ไปครับ หลายคนพอเห็นคำว่า Dolby DTS เข้าใจคิดกันไปเองว่า
                การ์ดสามารถเข้าและถอดเสียงพวกนี้ให้ได้เลย พอซื้อมาใช้งานจริงแล้วมันไม่ใช่
                อย่างที่คิด

Comment

หายไป (บำเพ็ญตบะ *-*) ที่ห้องสเป็ก อาทิตย์นึง

กลับมาอีกทีข้อมูลหนาแน่นขึ้นมาก จัดได้สวยงามน่าอ่านจริง ๆ

ต้องขอขอบคุณเจ้าของกระทู้มากค่ะ และขอบันทึกหน้านี้เอาไว้ในคอมนะคะ

ของดีไม่อยากปล่อยหลุด ^^

และแล้วตบะก็กลับมาอีกครั้ง - -*

พี่ ๆ รังแกหนู ><

Comment

Originally posted by Mirilin View Post
                    หายไป (บำเพ็ญตบะ *-*) ที่ห้องสเป็ก อาทิตย์นึง

กลับมาอีกทีข้อมูลหนาแน่นขึ้นมาก จัดได้สวยงามน่าอ่านจริง ๆ

ต้องขอขอบคุณเจ้าของกระทู้มากค่ะ และขอบันทึกหน้านี้เอาไว้ในคอมนะคะ

ของดีไม่อยากปล่อยหลุด ^^

และแล้วตบะก็กลับมาอีกครั้ง - -*

พี่ ๆ รังแกหนู ><
                    555+ ลำโพงใหม่ๆๆๆๆๆ....จงมาๆๆๆ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                      555+ ลำโพงใหม่ๆๆๆๆๆ....จงมาๆๆๆ
                      ตอนนี้เล็ง Sonic Gear ENZO 600 ไว้แล้วค่ะ

รับเมื่อไหร่อยู่กับเวลา ไม่รู้มันใช้กะ DAC เวิร์ครึเปล่า ><

ว่าแต่นอนดึกเหมือนกันนะคะพี่เสือ ^^

Comment

Originally posted by Mirilin View Post
                        ตอนนี้เล็ง Sonic Gear ENZO 600 ไว้แล้วค่ะ

รับเมื่อไหร่อยู่กับเวลา ไม่รู้มันใช้กะ DAC เวิร์ครึเปล่า ><

ว่าแต่นอนดึกเหมือนกันนะคะพี่เสือ ^^
                        กำลังอยากเปลี่ยน DAC แต่มะมีตัง งานก็แยะ T_T
                        วันนี้จะลองทำของเล่นใหม่ดู ไม่รู้จะได้รึเดปล่า กลัวๆออกมาใช้ไม่ได้เหมือนกันอะครับ โฮๆ

ENZO 600 ได้ข่าวว่าเบสแรงอยู่ นะฮะ
                        Last edited by TroRuwA; 6 Oct 2010, 06:28:56.

Comment

สงสัยจะชินแล้วเรื่องนอนดึกนี่น่ะ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                            กำลังอยากเปลี่ยน DAC แต่มะมีตัง งานก็แยะ T_T
                            วันนี้จะลองทำของเล่นใหม่ดู ไม่รู้จะได้รึเดปล่า กลัวๆออกมาใช้ไม่ได้เหมือนกันอะครับ โฮๆ

ENZO 600 ได้ข่าวว่าเบสแรงอยู่ นะฮะ
                            แน่นอนค่ะ 2.1 ทั้งทีห้องไม่สะเทือนก็ไม่มีความหมาย อิอิ ^^

จริง ๆ อยากได้ 2.0 แมงกระพรุน (ตัวใส ๆ จำชื่อรุ่นไม่ได้) แต่แพงเกิน 8k

คงต้องตัดใจ เอา Enzo มายิงเบสใส่ข้างบ้านระบายอารมณ์ไปก่อน ><

Comment

เป็นประโยชน์มากๆเลย ขอบคุณท่าน จขกท.

Comment

ดันเพื่อลูกหลานครับ รุ่นต่อไปอิๆๆ

Comment

Working...
                                X