Announcement

Collapse
No announcement yet.

Audioengine 2 vs Bose C2 กับ Audioengine 5 vs Bose C3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ห้องนี้ไม่นิยมดราม่า แต่นิยมมาม่าครับ

Comment

ขอถามนิดนึงครับ ในงบ 8,900 บาท กับ ลำโพง 2.0 A2 เนี่ย คุ้มมั๊ยครับ ถ้า่จะเอามาเน้นฟังเพลงเป็นหลัก ดูหนังบ้างเล็กน้อย เพราะตอนแรกว่าจะซื้อตัว Altec lancing MX6021 ไม่ก็ SONY srs db-500 ที่เป็น 2.1 อ่ะครับ ราคามันพอๆกับตัว A2 นี่เลย แต่ีมี sub ด้วย รู้สึกคุ้มกว่ายังไงก็ไม่รู้ ตอนนี้ก็ยังลังเลอยู่ - -

Comment

MX 6021 ครับอิอิ

Comment

อันนี้ส่วนตัวนะ
          ฟัง C5 แล้วผิดหวังอย่างแรง เสียงสูงคลุมเคลือ การแยกชิ้นทำได้ไม่ค่อยดี ฟังแล้วหมองๆยังไงไม่รู้
          เห็นราคากับคนเชียร์แล้วตั้งความหวังไว้สูงมั้ง พอไปฟังที่ปิยะนัสแล้วเก็บตังลงกระเป๋าสบายใจเลย
          ด้านดูหนังยอมรับในระดับนึงแต่เทียบกับราคาแล้วผมว่าโหดไปอะ

ผมก็ฟังหลายแนว เมทัล ร๊อค แจ๊ส คลาสสิค ชอบฟังเครื่องสายเป็นพิเศษ ขอโทษแฟน C5 ด้วยนะครับผม

Comment

ผมใช้ C5 ต่อโนตบุค อยู่มาประมาณ1เดือน เน้น ดูหนัง ดูคอนเสริต เล่นเกมส์ ทำได้ดีครับ (ต่อผ่านUSB)

**สำหรับฟังเพลง พอได้ระดับหนึ่ง รายละเอียดมันมั่วๆ เบสบางที่ก้หลวมๆไม่สัมพันธ์กัน (ต่อ mini-miniผ่าน sound onbord) สู้C3ไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by woodd View Post
              ผมใช้ C5 ต่อโนตบุค อยู่มาประมาณ1เดือน เน้น ดูหนัง ดูคอนเสริต เล่นเกมส์ ทำได้ดีครับ (ต่อผ่านUSB)

**สำหรับฟังเพลง พอได้ระดับหนึ่ง รายละเอียดมันมั่วๆ เบสบางที่ก้หลวมๆไม่สัมพันธ์กัน (ต่อ mini-miniผ่าน sound onbord) สู้C3ไม่ได้เลย
              ถ้าจะต่อมินิมินิกับออนบอด

ผมเเนะนำต่อ usb ดีกว่าครับ มันนมี DAC ในตัว

ส่วนถ้าคนเอาไปเปรียบกับเครื่องเสียงบ้านนี่ไม่ไหวนะครับ คนละเรื่องกัน - -"

Comment

Originally posted by milestone View Post
                อันนี้ส่วนตัวนะ
                ฟัง C5 แล้วผิดหวังอย่างแรง เสียงสูงคลุมเคลือ การแยกชิ้นทำได้ไม่ค่อยดี ฟังแล้วหมองๆยังไงไม่รู้
                เห็นราคากับคนเชียร์แล้วตั้งความหวังไว้สูงมั้ง พอไปฟังที่ปิยะนัสแล้วเก็บตังลงกระเป๋าสบายใจเลย
                ด้านดูหนังยอมรับในระดับนึงแต่เทียบกับราคาแล้วผมว่าโหดไปอะ

ผมก็ฟังหลายแนว เมทัล ร๊อค แจ๊ส คลาสสิค ชอบฟังเครื่องสายเป็นพิเศษ ขอโทษแฟน C5 ด้วยนะครับผม
                ลองดูตัว S530D ก็ได้ครับ ผมใช้อยู่ สำหรับเครื่องสายนี่เหมาะทีเดียว วันก่อนเปิดแผ่น Friday Night in San Franscisco (แผ่นในตำนานที่แผ่น Audiophile หลาๆยแผ่นต้องยอมถอย ทั้งในแง่ของความคมชัดของเสียง และในแง่ของฝีมือการเล่น) แล้วชัดเจนมากครับ แต่ทางที่ดีลองฟังเองด้วยจะดีที่สุดครับ (เผื่อไม่เป็นไปตามที่ผมบอก 0_0)

Comment

mx6021 ราคา 6k กว่าๆ
                  200 watt rms แอมปฺ์แยกภายใน 3 ตัว วัตต์แบบคุณภาพแบบนี้ ราคานี้ หาได้ที่ไหน O_o
                  ฟังร๊อคมันส์ด้วย อิอิ

Comment

Originally posted by BeEoLaLd View Post
                    ขอถามนิดนึงครับ ในงบ 8,900 บาท กับ ลำโพง 2.0 A2 เนี่ย คุ้มมั๊ยครับ ถ้า่จะเอามาเน้นฟังเพลงเป็นหลัก ดูหนังบ้างเล็กน้อย เพราะตอนแรกว่าจะซื้อตัว Altec lancing MX6021 ไม่ก็ SONY srs db-500 ที่เป็น 2.1 อ่ะครับ ราคามันพอๆกับตัว A2 นี่เลย แต่ีมี sub ด้วย รู้สึกคุ้มกว่ายังไงก็ไม่รู้ ตอนนี้ก็ยังลังเลอยู่ - -
                    เป็นผมเอา A2 ครับ
                    Originally posted by drmanabae View Post
                    MX 6021 ครับอิอิ
                    ไม่นิยมยี่ห้อนี้ครับ อิอิ
                    Originally posted by lplline View Post
                    mx6021 ราคา 6k กว่าๆ
                    200 watt rms แอมปฺ์แยกภายใน 3 ตัว วัตต์แบบนี้คุณภาพแบบนี้ ราคานี้ หาได้ที่ไหน O_o
                    ฟังร๊อคมันส์ด้วย อิอิ
                    ก็หาจาก Klipsch ProMedia 2.1 THX ไงครับ

Comment

เก็บข้อมูลๆ ลำโพงเอยจงซับซ้อยยิ่งขึ้น (คุ้นๆ มะ ขำๆ อะ)

Comment

mx6021--- 200 watt rms

O.o จิงเหรอครับเนี่ย

ถ้าแอมป์บ้าน 200W นี่ยกสูงๆ ตีกระทิงสเปนตายเลยนะเนี่ย ทำไมมันแรงจังหว่า

Comment

วัตต์สูงจริง เปิดดังจริง
                          แต่ถ้าขับลำโพงบ้านก็ไม่หลุดตู้ล่ะครับ 555+

แอมป์มันคนละคลาสครับ
                          ของบ้านส่วนใหญ่จะ A
                          แต่คอมส่วนใหญ่เท่าที่เห็นจะเป็น AB ไม่ก็ D
                          ปล.ลืมไปว่า D มัน Digital ไม่มีในลำโพงคอม 555+ หน้าแตกอีกครั้ง
                          Last edited by TroRuwA; 5 Aug 2010, 14:20:09.

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                            วัตต์สูงจริง เปิดดังจริง
                            แต่ถ้าขับลำโพงบ้านก็ไม่หลุดตู้ล่ะครับ 555+

แอมป์มันคนละคลาสครับ
                            ของบ้านส่วนใหญ่จะ A
                            แต่คอมส่วนใหญ่เท่าที่เห็นจะเป็น AB ไม่ก็ D
                            แต่ A2 กับ A5 มันมีแอมป์ในตัวใช่ไหมครับ

Comment

ที่ผมเห็นในคอมมันเป็น AB เกืบหมดนะครับ ยังไม่เห็น D อะ

Comment

Originally posted by P@RN View Post

ก็หาจาก Klipsch ProMedia 2.1 THX ไงครับ
                                ก็ promedia 2.1 มันราคา 6 พันที่ไหนกันหละครับ

Comment

Working...
                                X