Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<---ASUS Xonar Essence STX & HDAV CLUB --->>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอบได้ดีครับไม่มีไรจะถามแล้ว pii

Comment

• เข้ามาลงชื้อหน่อย ใช STX กับหูฟังคับ

Comment

• หวัดดีรอบห้องคร้าบ

Comment

• ^
          จะไปแจ้งคนหานอยู่แล้ว อิ อิ

Comment

• ผมมีปัญหา เวลาต่อ HDMI out จาก HDAV ไปยัง AVR YAMAHA 765 ภาพขึ้นสักพัก แล้วก็เป็นหน้าจอออกสีเทา (ภาพไม่ขึ้น)
            แต่มีสัญญาณไปแน่ๆ เนื่องจากทดลองต่อตรงกับ TV/Monitor ตรงๆ สัญญาณไปทั้งภาพทั้งเสียง

ใครเคยเจอปัญหานี้รบกวนช่วยบอกด้วยครับ ติดแหง่กมาหลายวันแล้ว

ปวดหัวมากมาย

Comment

• คำว่า DS3D GX มันคือระบบไรหรือครับ

Comment

• ใช้ตัว Hdav 1.3 Deluxอยู่ เพื่อนๆๆใช้อะไรถอด DTS กับ ac3 ครับ ตอนนี้ใช้ ArcSoft Audio Decoder HD แล้วต้องมานั่งเซ็ตให้เป็น 5.1 ทุกครั้งเลย ใช้ ac3 filter ก็ไม่มีเสียงออกอีก ของท่านอื่นเซตแบบใหนกันบ้างครับ

Comment

• ใช้ ASUS HDAV 1.3 Deluxe อยู่ครับ
                  กับ หูฟัง Creative Fatal1ty MKII เพิ่งถอยมา (เห็นลดราคา ลองซะหน่อย)

ลองฟังแล้ว.......@#$%^ ยังไม่ค่อยถูกใจ *-* สงสัยปรับไม่เป็น
                  ขอวิธีปรับ ให้ใช้กับหูฟังหน่อยครับ (ขอโทดด้วยผมมือใหม่.. ^ ^ )

ขอคำชี้แนะจากท่านเซียน...และท่านหูเทพ ทั้งหลายด้วยนะครับ

Comment

• สอบถามและขอคำแนะนำครับ
                    ผมใช้ Xonar Essence STX เปลี่ยน OPAMP ทั้ง 3 ตัว เป็น LM6172
                    และตอนนี้ใช้ระบบจ่ายไฟข้างนอก โดยใช้ Power Supply 450W DTECH
                    จ่ายไฟให้ Xonar Essence STX ตัวเดียวโดดๆ (ไม่แบ่งเพื่อนๆ)
                    ไม่ทราบระยะยาวจะมีผลต่อการ์ด Xonar Essence STX มั้ยครับ
                    แต่เท่าที่ใช้เสียงดีขึ้นเยอะเลย ทุกย่านมาครบหมด เงียบกว่าเดิมเยอะมาก ไม่มีเสียงรบกวน
                    ข้อมูล DTECH Power Supply 450W

Comment

• Originally posted by modtongz View Post
                      ใช้ ASUS HDAV 1.3 Deluxe อยู่ครับ
                      กับ หูฟัง Creative Fatal1ty MKII เพิ่งถอยมา (เห็นลดราคา ลองซะหน่อย)

ลองฟังแล้ว.......@#$%^ ยังไม่ค่อยถูกใจ *-* สงสัยปรับไม่เป็น
                      ขอวิธีปรับ ให้ใช้กับหูฟังหน่อยครับ (ขอโทดด้วยผมมือใหม่.. ^ ^ )

ขอคำชี้แนะจากท่านเซียน...และท่านหูเทพ ทั้งหลายด้วยนะครับ
                      ต้องเบิร์นหูฟังซัก 200 ชั่วโมง

Comment

• ใช้ HDAV 1.3 DELUXE อยู่ครับ ติดตั้งยากอยู่เหมือนกันกัน driver
                        ต่อกับ AVR MARANTZ SR6200 ตัวเก่าๆหน่อยครับ ใช้ เป็น analog input เพื่อฟัง เสียง True HD ครับ
                        ลำโพงที่ใช้เป็น BOSE AM 10 ครับ

- แล้วถ้าต่อไฟจากข้างนอกจะดีกว่าหรอครับ

เสียงออกมาดีเลยที่เดียวครับ ตอนนี้อยากเปลี่ยน opamp แต่เปลี่ยนไม่เป็นและไม่มีความรู้
                        ช่วยแนะนำหน่อยครับ ดูหนัง 60 ฟังเพลง 40

Comment

• Xonar Essence ST ตัวสุดท้ายจากร้าน HWH มารายงานตัว คับผม

Comment

• ลงชื่อด้วยคน ASUS HDAV 1.3 Deluxe ได้มา2วันแล้วที่ HWH ของมาทั้งหมด15ตัวทั่วเสขาHWH
                            ผมอยู่ต่างจังหวัดจองไว้อาทิตย์หนึ่ง ราคาตอนนี้6300บาท
                            มาต่อกับ A20051.s เพื่อฟังเสียง DTS-HDMA-True HD 48/24bit เต็มใช้TMTถอดรหัสเสียงใช้ได้เลยที่เดียว
                            ไม่ต้องไปเสียเงินซื้อ AVR ให้มันแพง..

Comment

• Originally posted by dackhome View Post
                              ลงชื่อด้วยคน ASUS HDAV 1.3 Deluxe ได้มา2วันแล้วที่ HWH ของมาทั้งหมด15ตัวทั่วเสขาHWH
                              ผมอยู่ต่างจังหวัดจองไว้อาทิตย์หนึ่ง ราคาตอนนี้6300บาท
                              มาต่อกับ A20051.s เพื่อฟังเสียง DTS-HDMA-True HD 48/24bit เต็มใช้TMTถอดรหัสเสียงใช้ได้เลยที่เดียว
                              ไม่ต้องไปเสียเงินซื้อ AVR ให้มันแพง..
                              A200 ของท่านพ้นการเบิร์นรึยังคับ

ของผมเบสยังกระเพื่อมอยู่เรย

Comment

• น่าจะพ้นและใช้มาจะปีหนึ่งแล้ว แต่ว่าASUS HDAV 1.3 Deluxe เพิ่งได้มาไม่กี่วันเองเอามาลองครั้งแรกเสียงดีขึ้นผิดหูเลย ยิ่งได้ฟังเสียงพวกFull Rip 48/24นะชัดทุกรายละเอียดร่วมกับ TMT3 Ver.185 เวิกสุดๆ

Comment

Working...
                                X