Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<---ASUS Xonar Essence STX & HDAV CLUB --->>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันขึ้นแบบนี้ครับมีใครซ่อมได้บ้างไหม หรือ เเนะนำทีว่าควรไปติดต่อท่านไหน

Comment

• Originally posted by Onidaz View Post

มันขึ้นแบบนี้ครับมีใครซ่อมได้บ้างไหม หรือ เเนะนำทีว่าควรไปติดต่อท่านไหน
      เสียบ molex 4 pin ที่ท้ายการ์ดรึยังครับ

Comment

• Originally posted by cess View Post
        เสียบ molex 4 pin ที่ท้ายการ์ดรึยังครับ
        เสียบเเล้วครับ

Comment

• ใช้ hdav 1.3 ตัวธรรมดา เสีย เสียงไม่ออก windows เจอ ลงไดรเวอร์ได้ แต่ set แล้วเสียงไม่ออก ประกัยเพิ่งหมด ใครรู้จักช่าง หรือร้านซ่อมบ้างครับ ช่วยหน่อยครับ

Comment

• ขอเข้ากลุ่มด้วยครับ

1. ASUS Xonar Essence STX เดิมๆ
            2. ลำโพง System Audio 1105, สาย RCA+สายลำโพง Clicktronic, แอมป์ Opera Audio Reference 150 120W,
            3. ลงรูปชุดอุปกรณ์ของท่าน ตามข้อ 2 ด้วย (ถ้ามี)---> ว่างๆ จะลงรูปครับ
            4. วิจารณ์แนวเสียง ข้อคิดเห็น ---> แนวเสียงแบบพอเพียง ฟังได้เรื่อยๆ

Comment

• เพิ่งได้มาครับ ไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ครับ เน้นฟังเพลงครับ อยากจะปล่อยกับไป Creative เหมือนเดิมครับ

Comment

• ขอสอบถามหน่อยครับว่าเจ้า STX นี่ต่อกับลำโพง 5.1 ได้รึเปล่าครับ แล้วถ้าลำโพงของผมช่อง input มันเป็น RCA แบบในรูปจะมีวิธีต่อกับ STX ยังไงให้ใช้ 5.1 ได้บ้างครับ หรือไม่ว่ายังไงก็ใช้ได้แค่ 2CH ครับ

Comment

• ถ้าหาสายแปลงได้ก็ใช้ได้ครับ แต่หาได้หรือปล่าว ผมก็ใช้stxออก5.1แต่ต่อกับavr

Comment

• stx - swan m50w ครับ
                    Last edited by Black Ice; 31 May 2016, 13:02:30.

Comment

• Originally posted by RogueZ View Post
                      ASUS Xonar Essence STX เครื่องรองของผมมันไม่รองรับกับโปรแกรม extreme karaoke เหรอครับ เสียงถึงไม่ออกดูหนังฟังเพลงเล่นเกมส์เสียงออกหมดยกเว้น แต่โปรแกรมเนี๊ย ผมเองก็ตั้งค่าเหมือนกับอีกเครื่องของผมน่ะ แต่เสียงไม่ออก อีกเครื่องของผม ใช้ของ x-fi
                      ผมก็เคยมีปัญหานี้ครับ เลยลองไปโหลด extreme karaoke ตัวอื่นมาลงใหม่ก็ใช้ได้ครับ

Comment

• ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ผมใช้ window 10 64 bit อยากใช้การ์ด asus xonar hdav 1.3 deluxe ครับ ใครสอนวิธีลง driver อย่างละเอียดหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by hydra View Post
                          ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ผมใช้ window 10 64 bit อยากใช้การ์ด asus xonar hdav 1.3 deluxe ครับ ใครสอนวิธีลง driver อย่างละเอียดหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
                          ใช้ Uni Xonar Drivers เลยครับ

ของเว็บ ASUS ไม่อัพเดทมานานมากแล้ว

http://maxedtech.com/asus-xonar-unified-drivers/

เลือก UNi Xonar 1816/1823 v1.80a r3

เลือกรุ่นให้ตรง แล้วก็กด Install next ๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by hydra View Post
                            ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ผมใช้ window 10 64 bit อยากใช้การ์ด asus xonar hdav 1.3 deluxe ครับ ใครสอนวิธีลง driver อย่างละเอียดหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
                            เผื่อเกิดอยาก Passthrough โดยใช้ HDAV (แต่คงใช้การ์ดจอกันหมดแล้วล่ะมั้งเนอะ แถมผูกกับ TMT อีก )

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1764828

Comment

• สวัสดีครับ ทุกท่านยังใช้ stx,hdav กันอยู่มั้ยครับ รึขยับขยาย ไป dac กันหมดแล้วววววว

Comment

• สมาชิกใหม่ ASUS XonarHDAV+หูฟังรายงานตัวมีไรน่าสนใจแนะนำด้วยนะครับ
                                Last edited by keang; 14 Mar 2019, 13:18:31.

Comment

Working...
                                X