Announcement

Collapse
No announcement yet.

อธิบายเรื่อง Sound Card

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สมาชิกรุ่นใหม่ ๆ ที่จะเล่น sound card อ่านให้หมดทุกหน้าเลยครับ...เวลาเลือกซื้อ sound card จะได้ไม่โดนพ่อค้าหลอกขายเอาง่าย ๆ

เครดิตท่าน "ท่านเรือรบ" เก่งมาก ๆ ครับ

Comment

• Originally posted by April01 View Post
      งบน้อยครับ Sound card Creative Auidgy Value 7.1 (SB0750) พอไปได้ไหมครับฟังเพลงครับ
      ใช้ได้เลยครับ..แต่ต้องใช้ไดรเวอร์ modify เป็น Audigy4Pro น่ะครับ..ลองหาดู...ถ้าใช้ไดรเวอร์ของมันเอง..เสียงไม่ดีครับ..

Comment

• ขอคำแนะนำ กำลังจะซื้อคอมพีซี ใช้เมนบอร์ด ASROCK 880 GHX USB 3 sound on broad 7.1 ch HD AUDIO JACK 6 ช่อง มีช่อง HDMI ช่อง optical spdif out port
        ต้องการต่อเข้า AVR SONY 7.1 CH เน้นดูหนัง ฟังเพลง คาราโอเกะ เล่นเนต
        ถามว่าคุณภาพเสียงใช้ได้ไหมคับ
        หรือผมต้องซื้อการ์ดเสียงเพิ่ม
        ขอขอบพระคุณสำหรับทุกตอบคับ

Comment

• ผมมี SB0410 รุ่นนี้เสียงเป็นไงครับไม่เห็นมีใครใช้เลย + ลำโพง SoundWorks Digital 2.1 ว่าจะเปลี่ยนการ์ดเสียงใหม่ ขอความคิดเห็นด้วยครับ

Comment

• win7 64bit ใช้ sound card ตัวไหนดี

Comment

• รบกวนขอคำชี้แนะเกี่ยวกับ Creative Sound Blaster X-Fi Titanium HD ว่ามี ข้อดี ข้อเสีย อย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ

Comment

• แบบHD อ่ะไม่รู้นะแต่ถ้าเปน X-fi titanium ไม่ดีเลย (ของผมต่อกับ AVR) สู้เสียงที่ออกจาก GTX 460ไม่ได้เลย460กินขาด

Comment

• ช่วยแนะนำหน่อยค่ะพอดีใช้บอร์ดธรรมดา M/b Asus P5GC-MX/1333 อยากทราบว่าระว่าCT 4830หรือCT4670ควรใช้ตัวไหนค่ะพอดีจะซื้อมาใช้ค่ะ

Comment

• งบ 3พัน ใช่บอร์ด Z77x-d3h อยากซื้่อซาวการ์ดมาเสียบ เนี่ย รุ่นไหนพอเเนะนำได้บ้างครับ ใช่ทั่วไปครับ ครบองค์

Comment

• อ่อครับ

Comment

• ขอบคุณคับที่แบ่งปันความรู้ดีๆ อิอิ

Comment

• ขอบคุณที่แบ่งปันคับ

Comment

• พิมพ์หนังสือขายได้แล้วครับ...แฟนคลับน่าจะมากพอ...ขอบคุณที่นำสาระดี ๆ มาแบ่งปัน..สังคมไทยน่าอยู่ขึ้นอีกมากครับ

Comment

• อ่านๆมา สรุป 2ZS นี่ยังจะน่าเล่นไปอีกนานเลย

Comment

Working...
                              X