Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจก support pack (unlock DTS DD + THX console setup + etc.)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โทดนะครับ X-Fi Xtreme Audio ใช้ได้หรือป่าวครับ

Comment

• [QUOTE=Biz;33648767]
      Originally posted by vayukub View Post

งงมากครับ Creative console launcher แสดงผลว่าถอด dts แต่พอลองทดสอบ ลดเสียงจาก Player ปรับเพิ่มลดเสียงได้ตามปกติเลยครับ แบบนี้แสดงว่ายังไม่ถอด DTS ใช้ไหมครับ แล้วต้องปรับตรงไหนเพิ่มเติมอีกครับ มืด 8 ด้านแล้วครับ
      ผมใช้ win xp3 เปิดด้วย KMPlayer แล้วปรับตามรูป ผมลอง เปิด-ปิด Volum ที่ KMPlayer
      ก้อไม่มีผลอะไรเสียงก้อยังดังอยู่ ลองดูนะครับ (แล้วทำไมภาพตัวอย่างหนังไม่เห็น ตอนเซฟหนังก้อเล่นอยู่)
      Attached Files

Comment

• ได้แล้วๆ

Comment

• ผมเคยลง window xp แล้วใช้ได้ปกติ
          แต่ลองมาเล่น window7 ลง driver XFI_Support_Pack ในเวปนี้ (ลงแค่ตัวนี้)
          ถ้าดูใน Entertainment mode มันมี logo Dolby และ Dts ครับ
          แต่ตอนผมดูใน K-lite mega code (Medie player) และ Splash Pro ปรับให้ออกแบบ Use SPDIF ปรากฎว่าเสียงไม่ออกเลย เงียบเลย...
          ผมต้องลง driver ตัวไหน ก่อนตัว XFI_Support_Pack ไหมครับ งงมาก
          แล้วเวลามันถอดรหัสได้มันจะมี logo ขึ้น มุมขวาล่างไหม....
          ผมใช้ Creative X-Fi XtremeGamer Fatal1ty 046A (xp ถอดได้มี logo ขึ้นตามปกติ)
          Last edited by sawimat; 4 Oct 2011, 02:40:38.

Comment

• ขออนุญาติดันครับ...

Comment

• ผมโหลดDriver จาก จขกท. ไปลง Xfi 046A แล้วไม่สามารถปลดล็อคDTS ได้เลยครับ

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำทีครับ

เพิ่งลง OS ใหม่ แล้วก็ลง Driver จากหน้าแรก ของ จขกท.

Comment

• ดันๆๆๆ ใครก็ได้ช่วยที

Comment

• ดันครับๆๆๆๆ

Comment

• ดันครับ

Comment

• ตรงนี้ขึ้นแล้วน่าจะได้แล้วนะครับ

ลองเข้าไปดูแล้วติ๊กเลือก use internal decode

ที่โปรแกรมดูหนังเลือก output เป็น spdif ของ x-fi (ถ้าใช้win 7)

น่าจะประมาณนี้ครับ ผมจำไม่ได้แล้ว

หลังๆมานี้ไม่ได้สนใจ dts เลย ขี้เกียจปรับ

Comment

• ขอบคุณครับ แล้วจะลองดู

Comment

• ผมใช้ การ์ดเสียงรุ่น 0467 OEM แล้วลง Driver
                          จากลิงค์นี้นะครับ http://www.overclockzone.com/forums/...d.php?t=492213

ลงใน Win7 32 bit ก็ใช้ได้ปกติ
                          แต่พอผมลงตัว Fix ram ที่ใช้ทำให้ Win7 32 bit เห็นแรมเกิน 4 GB (เพราะเครื่องผมมีแรม 8 Gb)
                          ที่นี้มันจะมีอาการผิดปกติ คือ เปิดเครื่องมาบ้างครั้งก็จะมีเสียงรบกวน หรือไม่ก็เปิดเครื่องเสร็จก็จะค้างทันทีครับ
                          แต่พอผมลบตัว Fix ram ออก ก็ใช้งานได้ปกติ

ผมเลยอยากถามว่าท่านเคย เจอสถานการณ์เดียวกับผมบ้างครับ
                          คือ การ์ดเสียงก็อยากใช้ แต่แรมก็อยากให้ใช้งานได้เต็มที่เช่นกัน
                          ใครพอจะมีวิธีแนะนำบ้างครับ หรือว่าผมจะต้องใช้ Win7 64 bit ไปเลย

Comment

• Originally posted by bangsawan View Post
                            ผมใช้ การ์ดเสียงรุ่น 0467 OEM แล้วลง Driver
                            จากลิงค์นี้นะครับ http://www.overclockzone.com/forums/...d.php?t=492213

แต่พอผมลงตัว Fix ram ที่ใช้ทำให้ Win7 32 bit เห็นแรมเกิน 4 GB (เพราะเครื่องผมมีแรม 8 Gb)
                            ที่นี้มันจะมีอาการผิดปกติ คือ เปิดเครื่องมาบ้างครั้งก็จะมีเสียงรบกวน หรือไม่ก็เปิดเครื่องเสร็จก็จะค้างทันทีครับ
                            แต่พอผมลบตัว Fix ram ออก ก็ใช้งานได้ปกติ

ผมเลยอยากถามว่าท่านเคย เจอสถานการณ์เดียวกับผมบ้างครับ
                            คือ การ์ดเสียงก็อยากใช้ แต่แรมก็อยากให้ใช้งานได้เต็มที่เช่นกัน
                            ใครพอจะมีวิธีแนะนำบ้างครับ หรือว่าผมจะต้องใช้ Win7 64 bit ไปเลย
                            เคยเจอ ตอนใช้ windows 2003 เพราะใส่ ram ไปเยอะ ตอน 7 64bit ก็เจอ แต่ก็นานมาละ
                            driver การ์ดเสียง creative รุ่นเก่าๆ จะมีปัญหากับ RAM 4 GB ขึ้นไป

ตัวที่ในกระทู้นั้น SBXF_PCDRV_LB_2_18_0004 รุ่น 0004 เก่าแล้วล่ะ
                            ลองเปลี่ยนมาใช้รุ่น 2_18_0015 ตัวใหม่ดู (15A beta ไม่ต้องใช้)
                            หรือรุ่น 13 ก็ได้ ถ้าไม่ชอบแนวเสียง

แล้วไปที่ http://vbkesha.prgr.org/ เลื่อนลงมากด download ที่ชื่อรุ่นของ driver ที่ใช้ เช่น
                            2.18.0008
                            2.18.0013
                            2.18.0015

แตกไฟล์ออกมา
                            1. คัดลอกไปยัง windows\system32\data
                            2. Restart เครื่อง
                            3. เมื่อเปิดมาอีกครั้ง ตรวจสอบที่การ decoder ว่า เปิดให้การ์ดถอดหรือยัง

ปล. ไม่แน่ใจว่า 0467 จะใช้ได้ไหม แต่ 046A 055A ลองแล้วได้ผล
                            Last edited by krpg; 31 Jan 2012, 19:30:15. Reason: ไม่ได้ขออภัย

Comment

• http://forums.creative.com/showthread.php?t=587995 หามาให้ครับของ daniel_k ลุยกันเลย อันล่าสุดเลยครับ

Comment

• Originally posted by bangsawan View Post
                                ผมใช้ การ์ดเสียงรุ่น 0467 OEM แล้วลง Driver

ใช้ Windows 7 64bit เลยครับท่านไม่มีปัญหาอะไร
                                ไม่เหมือน Windows XP ตัว Windows XP ที่เป็น 64bit ปัญหาเยอะ
                                Windows 7 64bit ใช้ดีครับเร็วดีด้วย

Comment

Working...
                                X