Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจก support pack (unlock DTS DD + THX console setup + etc.)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ahakikikk View Post
    ผมใช้ X-fi extrem gamer ยังไม่เห็นปลดล็อค DD DTS เลย

ps. win 7 x64

ของผมยังได้เลย อิอิ
    ดูครับ

Comment

• อัพเดทด้วยคนครับ ไม่ทราบว่า ล่าสุดรึยัง?

X-Fi Gamer SB046a Mod Driver ตัว XFI AuzenForte 1.0 ครับ
      พยายามหลายรอบแล้วครับ สำหรับNew XFI Support Pack

ขอบคุณกระทู้นี้ไว้ด้วยครับ
      Last edited by pickboyz; 14 Dec 2010, 00:12:46.

Comment

• ขอรับไปใช้ครับ อิอิ

Comment

• X-Fi XtremeMusic SB0467 ใครมีไดเวอร์โม หรือ วิธีทำให้ถอดDTS ได้บางคับ

โหลดของLink นอกโดย ท่าน Chicky4uมาลงแล้วถอดDTS ไม่ได้อะคับ

ใช้win7 32bit

รบกวนทีคับ

Comment

• ของผม SB0460 + Win 7 64 bit ไม่ได้อ่ะครับมันหาไดร์เวอร์ไม่เจอต้องทำไงเหรอลงได้ครบหมดแต่ไม่ Driver งงไป

Comment

• Originally posted by uwws View Post
              X-Fi XtremeMusic SB0467 ใครมีไดเวอร์โม หรือ วิธีทำให้ถอดDTS ได้บางคับ

โหลดของLink นอกโดย ท่าน Chicky4uมาลงแล้วถอดDTS ไม่ได้อะคับ

ใช้win7 32bit

รบกวนทีคับ
              ต้องFlashมั้งครับ ถึงจะได้เคยได้ยิน
              Originally posted by Destl2oY View Post
              ของผม SB0460 + Win 7 64 bit ไม่ได้อ่ะครับมันหาไดร์เวอร์ไม่เจอต้องทำไงเหรอลงได้ครบหมดแต่ไม่ Driver งงไป
              กดyesแล้วมันจะลงต่อเองนิครับ...

Comment

• ทำไมของผมลง Creative MediaSource Go! Launcher ไม่ไ่ด้อ่ะครับ โหลดมาแล้วมันลงไม่ไ่ด้ ผมใช้ x-fi elite pro win7 32bit

ของใครใช้ได้ ขอลิ้งมั่งนะครับ

Comment

• Originally posted by ggon View Post
                  ลองแล้วใช้ได้สำหรับ Windows7 64bit 7600 SB046A
                  ให้ดาว์นโหลดไดร์เวอร์ SBXF_PCDRV_LB_2_18_0015 ซึ่งเป็นตัวล่าสุดตอนนี่
                  แล้วปลดล็อค DD DTS ด้วยไฟล์ http://www.mediafire.com/?yjyimzmyi5y ในกระทู้คุณ dragonbbc
                  ผมทำตามคำแนะนำจากท่านข้างบน หน้า Creative console launcher แสดงผลว่าถอด dts ได้ แต่จะทดสอบว่ามันถอด dts ได้จริงมั้ยต้องทดสอบอย่างไรครับ.

Comment

• Originally posted by chicky4u View Post
                    ลงแล้วครับ ถอด dts ได้ละครับ

แต่ในเกม warcraft จะเลือก eax มันเลือกไม่ได้

ตรง sound provider

ได้กันไหมครับ

แต่ก็ไม่ได้มีปัญหากับการเล่นเท่าไหร่ เลือกอันอื่นก็ได้
                    แค่สงสัย ว่าทำไมมันเลือกไม่ได้

gamer fps 46a
                    ไป add game warcraft ใน creative alchemy รึยัง

Comment

• Originally posted by mr.pao View Post
                      ผมทำตามคำแนะนำจากท่านข้างบน หน้า Creative console launcher แสดงผลว่าถอด dts ได้ แต่จะทดสอบว่ามันถอด dts ได้จริงมั้ยต้องทดสอบอย่างไรครับ.
                      [QUOTE=UnderoatZ]หลักการณ์สังเกตุว่าถอด DTS DD ได้ก็คืิอ Volum ที่ตัว Player ไม่ว่าจะลดจะเพิ่ม หรือปิดเสียง จะใช่การไม่ได้ เสียงจะดังตลอด จะลดเสียงได้จาก volum ของ window เท่านั้นครับ
                      /QUOTE]

ตามนี้เลยครับท่าน

Comment

• สุดยอด จดๆๆๆ

Comment

• ขอบคุณมากครับ ให้ความกระจ่างขึ้นเยอะเลย

Comment

• SB0790 จะได้ป่าวครับ

Comment

• titanium fatal 1 ty sb 0886 เล่น sonar8 ไม่ได้ จอฟ้าทุกที xp 2 & win 7 64 bit 7600 กับ 0460 xtreme musicไม่มีปัญหา ทุก windowใครเคยลงเป็นเหมือนผมหรือปล่าว
                              Last edited by tiontoon; 7 Sep 2011, 11:01:14.

Comment

• [QUOTE=vayukub;26285985]
                                Originally posted by UnderoatZ
                                หลักการณ์สังเกตุว่าถอด DTS DD ได้ก็คืิอ Volum ที่ตัว Player ไม่ว่าจะลดจะเพิ่ม หรือปิดเสียง จะใช่การไม่ได้ เสียงจะดังตลอด จะลดเสียงได้จาก volum ของ window เท่านั้นครับ
                                /QUOTE]

ตามนี้เลยครับท่าน
                                งงมากครับ Creative console launcher แสดงผลว่าถอด dts แต่พอลองทดสอบ ลดเสียงจาก Player ปรับเพิ่มลดเสียงได้ตามปกติเลยครับ แบบนี้แสดงว่ายังไม่ถอด DTS ใช้ไหมครับ แล้วต้องปรับตรงไหนเพิ่มเติมอีกครับ มืด 8 ด้านแล้วครับ

Comment

Working...
                                X